ฝีมือการรบของจอฟฟรี่??

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย inzee, 9 พฤษภาคม 2013.

1. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

สงสัยอยู่เหมือนกัน พี่แกวันๆไม่ฝึกอะไรเลย ใช้อำนาจของพ่อมาแต่เด็ก
    หรือมันก็ฝึกอยู่เหมือนกันแต่แค่ขี้ขลาด

เพราะเห็นมันยิงหน้าไม้แม่นอยู่เหมือนกันนิน่า ตอนที่อยู่กับมาเจอร์รี่สองคนในห้องก็ยิงโชว์อย่างแม่น
    ไม่ทราบว่าในหนังสือบอกอะไรไว้มั้ย?? หรือว่าแค่เก่งล่าสัตว์เลยยิงแม่นแค่นั้น??พอเจอคนจริงๆวิ่งหนี 5555
  2. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

ตอนเด็กสู้อารย่า ยังไม่ได้เลย
    โตมาก็ใช้แต่อำนาจ มีแต่คำบอกผ่าน แต่ไม่ใช่เรื่องของฝีมือในการรบ
  3. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

เคยประลองดาบ กันกับ รอบ นะครับ ในเล่ม 1
  4. ปลาวาฬภูเขา

ปลาวาฬภูเขา อัศวินไร้นาย

ไม่ทันได้ประลองครับ คิงส์เกรียนหาเรื่องบ่ายเบี่ยง :knight:
    marizelee ถูกใจข้อความนี้
  5. TheOnlyAce2

TheOnlyAce2 อัศวินไร้นาย

จอฟฟรี : เล่นไมอะ ดาบไม้ เค้าไม่เล่นกันแล้วโด่วววว
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  6. aeiman

aeiman ทหารม้า

คิงเกรียนน่าจะอ่อนมาก ๆ
  7. inzee

ฝีมือคงพอๆกับแซม ทาร์ลีแน่เลย 5555555555555555
  8. wongsatron

wongsatron อัศวินไร้นาย

สงสัยประลองดาบไม่เป็น เลยฝึกยิงน้าไม้อยู่ในห้อง ชัวร์ครับทรงนี้
  9. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

แค่นำทัพรบป้องกันเมืองมันยังทำไม่ได้เลย 55555
  10. Foxhound

Foxhound พลเดินเท้า

แซมยังฆ่า white walker ได้ตัว 1 ตัวนะครับ ถึงจะใช้แก้วมังกือก็เหอะ
    Źéńőń และ Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  11. LordJon

LordJon ทหารม้า

ผมว่าแกไม่มีเลย
  12. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ถ้าผมเป็นจอฟฟรี่ย์นะ พ่อคุณเอ้ย คงดีกว่านี้ อย่างน้อยก็ทำตัวเป็นผู้นำที่ดีบ้างก็ยังดี
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  13. ransloth

ransloth พลเดินเท้า

"เราเคยมีกษัตริย์ที่บ้า และกษัตริย์ที่โง่ แต่นี่คงเป็นครั้งแรกที่เรามีกษัตริย์ที่ทั้งบ้าและโง่"
    -ทีเรียน ซับไทย

Źéńőń และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  14. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ตาจอฟก็ฆ่าคนเป็นนะ ฆ่าผู้หญิงที่ไม่มีทางสู้ไง:mad:
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  15. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ตามซีรี่ย์ จอฟฟรี่ ไม่เก่งการใช้ดาบครับ สงสัยแทบไม่ฝึกดาบเลยด้วยซ้ำ แต่ดันมาชอบอาวุธทรมาน ที่จะเห็นเป็นอาวุธหน่อยก็คงเป็น หน้าไม้ ผมว่าฝีมือยิงหน้าไม้ของจอฟฟรี่ อาจจะเก่งก็ได้นะครับ ใช้เป้าเป็นคนอีกต่างหาก ออกแนวชอบการโจมตีระยะไกล มากกว่าระยะประชิด... เผลอๆ ถ้ามีปืนกลไฟ ผมว่าเฮียก็คงอยากเล่นเป็นของเล่นอีกชิ้นนึง... สรุปคือ เกรียนอย่างเดียว
  16. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

คงคิดว่า เรื่องอะไรจะเข้าไปเสี่ยงด้วยอาวุธใกล้ๆ เป็นถึงพระราชามันต้องมีมาด แห่งเกรียน
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  17. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ที่ยิงเก่งเพราะเวลาพี่ท่านหงุดหงิดจะใช้วิธีไปลงเอากะสัตว์ไง แต่ขี้ขลาดเกินกว่าจะไปจ้วงยกเว้นตายแล้วเลยใช้หน้าไม้ตลอดถ้าระดับยิงหนูที่วิ่งได้ก็คงเก่งละมั้ง แต่รบกะคนแล้วใช้ดาบคงคนละเรื่อง
  18. leopard

leopard อัศวิน

จอฟ แกเกิดผิดยุคไป ถ้าเป็นยุคปืนไรเฟิล แกคงเทพนะ เล่นระยะไกลๆอย่างเดียว
    ฝีมือที่แท้จริงของแก คือ ...
    รังแกเด็ก ผู้หญิง ด่าแม่ โอ้ ครบเครื่องของความทู่เรศเลยอะ
    plakinmek, sirot, Fangiris และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  19. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

สมมุติ จอฟฟรี สู้กับ เดอะฮาวคลีเกน จะเป็นยังไง ?? :f2::f1:
    inzee ถูกใจข้อความนี้
  20. sirot

sirot อัศวิน

จะสมมุติทั้งทีไม่เอาคนที่ระดับใกล้ๆกันหน่อยเหรอครับ 55555555
    inzee และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  21. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

จอฟรี่กับแรมซีเป็นไง:rolleyes: ดีมั้ย?
    sirot ถูกใจข้อความนี้
  22. sirot

sirot อัศวิน

อันนีก็เห็นผลแบบไม่ต้องคิดเหมือนกัน

...แต่ผมรู้สึกว่าอยากให้มันได้เจอกันจริงๆยังไงก็ไม่รู้...:rolleyes:
    Gutter13 และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  23. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

สภาพศพคงไม่สวยแน่เลย จอฟ ของเรา :bash:
    ชาซารี, inzee และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  24. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

จอฟฟรี่ กับ โฮดอร์ ดีกว่านะ หุหุ โฮดอร์ โฮดอร์... งานนี้มือเปล่าห้ามใช้อาวุธ แฟร์ๆ กันเลย 555
    inzee ถูกใจข้อความนี้
  25. inzee

โหยย โฮดอร์ อาจจะคลั่งขึ้นมาตะปบจอฟฟรี่ตายก็ได้นะ ตัวใหย่ขนาดนั้น
    จอฟฟรี่น่าจะเจอกับยายแนน 555555
    เล่านิทานให้จอฟฟรี่ฟังจนกลัวแล้วกระอัดเลือดตายไรงี้ 555555555
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้

Share This Page