SS 3 อาร์ย่า เกนดรี

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย ceruisia beer, 9 พฤษภาคม 2013.

1. ceruisia beer

ceruisia beer พลเดินเท้า

เป็นไปได้ไหมครับ ว่า2 คนนี้เขาจะคู่กัน ผมดูในเว็ปนอก บอกอาร์ย่าเกิด 289AL ส่วนเกนดรีเกิด 285AL
    แสดงว่า เกนดรีเกิดก่อนประมาณ 4 ปีถือว่า ไม่มาก แล้วเกนดรีก็มีเชื้อ คิงด้วย ถ้าแต่งกันจะได้ไหมครับ ชอบ2คนนี้มากรองจาก สโนว์กับอีกริต
    Boylagoon และ muggle_A ถูกใจข้อความนี้
  2. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

ถ้าตามหนังสืออารย่า ข้ามทะเลไปฝึกวิชา ยังไม่มีวี่แววว่าจะกลับมา ส่วนเกนดรีก็อยู่กับพี่น้องไร้ธง
    แต่ซีรีย์มันดัดแปลงซะจนเดาไม่ถูก
    แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้นแหละครับ หนังสือยังเขียนไม่เสร็จ
  3. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

อยากให้เป็นงั้นนมากกก เชียร์โคตร เป้นคู่ที่น่ารักสุดแล้วอะ บรรยากาศเครียดๆใน GOT มันเบาลงมาเพราะจิ้นคู่นี้แหละ บวกคู่ เจมี่ กะ เจ๊เบรียนน์อีกคู่ ฮาดี

ในหนังสือมันก็ยังไม่ได้คู่กันอะนะ แต่แฟนๆก็เชียร์กันน่าดู เราว่า ถ้าคู่กันจริง ความปราถนาของโรเบิร์ต ที่อยากรวมสายเลือก สตาร์ค บาราเธียนจะได้เป็นจริงซะที ...โรเบิร์ตรักลีอานนามาก อย่างน้อย เกนดรี กะ อาร์ย่าจะได้เป้นตัวแทน
    แต่เราว่า GRRM เหมือนจะใจร้าย แต่ก็ไม่ใจร้ายขนาดนั้น เขาดูแต่งให้เรื่องมีเหตุผลสมจริงมากกว่า จะหักอกคนอ่านนะ
    ก็น่าจะมีหวังอยู่บ้างง!!! อิอิ
    (คิดเข้าข้างตัวเอง)
    plakinmek, ceruisia beer และ puipui ถูกใจข้อความนี้
  4. ceruisia beer

ผมก็อยากให้คู่มากๆเหมือนกันครับ ดูในซีรีย์ยังกับอาหลาน แต่ในหนังสือ14-15 เอง ส่วนมาร์ตินก็ชอบใครแกก็ทำให้ตายหมด ยิ่งรู้วันนี้ว่าอีกริตต้องตายตอนบุกปราสาทยิ่งโกรธเข้าไปใหญ่ ป.ล.ซีรีย์เข้าถ่ายทำปีละครั้งใช่ไหมครับ อาร์ย่าคงสวยขึ้นแน่ซีซั่นหน้า
    plakinmek และ cloud9 ถูกใจข้อความนี้
  5. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

ต้องสวยขึ้นแน่ๆค่ะ ในซีรีย์ เกนดรี้กล้ามใหญ่ ตัวสู่ง แล้วอาร์ย่าตัวเล็ก ยังไม่เป็นสาวอะ(แต่เราว่าน่ารักนะแบบนี้) เราว่า ซีซั่นหน้าคงสวยขึ้นแน่นอน ยังไงเคมีมันก็เข้ากั๊น เข้ากัน 5555 สปอย
    เขาบอกว่า เกนดรี้ มาแทนที่ ตัวละครอีกตัว คือ เอดริค สตอร์ม ซึ่งก็ยังไม่ได้เจออาร์ย่าอยู่ดีอะ แต่เราว่า ด้วยความเป็นซีรี่ย์ ต้องปรับเปลี่ยนอะไรเยอะ นี้ก้เปลี่ยนไปเยอะละ ถ้าเรตติ้งดีๆ คงให้วนมาเจอกันอีก(มั๊ง) ไม่งั้นในเรื่องไม่มีรักๆใคร่ๆเลยอ่า มีแต่รักๆม่องๆ
  6. ceruisia beer

ใครคือ เอริค สคอร์ม ครับ ออกตอนไหนอ่ะ
  7. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ลูกนอกสมรสของ โรเบิต ครับ ไม่มีในซีรี่
  8. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

อย่าเพิ่งคาดหวังมากเลยครับ เด๋วไม่ได้ตายดีสักคน
    plakinmek และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  9. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

อาร์ย่าน่ะสวย แต่เกนดรี้ไม่รู้จะหล่อมั้ยกลัวจะเหมือน แดเนียล แรดคลิฟฟ์ นี่สิ
  10. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

เกรนดี้ มีดี่ที่กล้าม หุหุ ผมก็เชียร์คู่นี้นะครับ อีกอย่างไม่ต้องกลัวเรื่องความเด็กของอาร์ยา เพราะฝรั่งโตเร็วมาก แป๊บเดียวก็เป็นสาวแล้ว อิอิ อยากเห็นคู่นี้รักกัน พอๆ กับแอบจิ้นคู่ เจมี่ กับ บริแอนท์ (แต่คู่นี้น่าจะเป็นคู่หู เพื่อนรัก ร่วมทุกข์ร่วมสุขมากกว่า)
  11. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

จากรูปนี้เหมือนเกนดรี้จะแก่กว่าอาร์ย่าอีกนะหรือว่าคิดไปเองo.O???

[​IMG][​IMG]
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  12. Boylagoon

ผมชอบ สิ่งที่เห็นในซีรี่ย์มากกว่า 55+ ตัวจริงดูเป็นน้าหลานกันไปเลยนะ
    BlackKeep และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  13. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

จะยังไงก็แล้วแต่ ผกก.ควรสั่งอาร์ยาลดน้ำหนักก่อนเลยค่ะ บึ้บมาก
    Rheagar Targaryen และ Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  14. smash

smash นักดาบฝึกหัด

คือลุ้นคู่นี้มากกกกกก ชอบมากก แต่อีกความคิดคือ จะตายอีกมั้ยย.
  15. LordJon

LordJon ทหารม้า

ชอบคู่นี้สุดและ
  16. Boylagoon

อาร์ยา เธอไม่สูงด้วยครับ ยิ่งถ้าอ้วนนะ ผมว่าจบอนาถมาก เกรนดี้คงไม่ชายตามองแน่นอน 555+ กับไปหลงเจ๊แดงยังดีกว่า หุ่นสะบึ้มกว่ามาก อิอิ
  17. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

เข้ามาใส่รูปจิ้นๆ ของสองคนนี้ครับ
    ผมไม่ค่อยจิ้นคู่นี้มาก ดูอาร์ยาเธอไม่ค่อยสนใจเรื่องแบบนี้เรย ผมจิ้นซานซ่ากับซานเดอร์มากกว่า

[​IMG][​IMG]
    Aemon the Dragonknight และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  18. Boylagoon

อาร์ยา วันๆเอาแต่ท่องรายชื่อคนที่จะฆ่าล้างแค้นครับ 555+ ไม่สนอะไรทั้งสิ้น...
  19. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ตอนนี้สตาร์คที่ยังดีๆอยู่ ก็คงเป็นริคค่อน ไม่รู้ว่าลุงมาร์ตินจะยังโหดไม่เลิก ฆ่าเด็กอีกไหม

Share This Page