ดูแล้วมาคุยกัน Game Of Thrones S03E07 The Bear and The Maiden Fair[Spoil]

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย ชาซารี, 14 พฤษภาคม 2013.

1. TheOnlyAce2

TheOnlyAce2 อัศวินไร้นาย

ผมเห็นทั้ง season มีบท แค่นอนเองนะครับ .......
  2. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

555 วันทั้งวันนอนอย่างเดียว
  3. kittenman

kittenman นักดาบฝึกหัด

ตามภาษาเด็ก 4 ขวบอ่ะคับ กินนอน กินนอน
  4. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

นี่ยังดีมีให้เห็นในซีรีย์ ไม่งั้นแฟนคลับโวยแน่
    ในหนังสือต้องแยกกับ Bran ไปเกาะ Skagoa ซะอีก โดยมี Osha ไปเป็นเพื่อน
  5. RickonStark

RickonStark พลเดินเท้า

เศร้าเลยเรา:(
  6. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

อยากดูตอนต่อไปแล้วหง่าาา เมื่อไหร่วันจันทร์จะมาถึง
    muggle_A และ Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  7. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ลุ้นคู่ทีเรี่ยนกะเชอ่ะ ผมชอบคู่นี้อ่ะ เถียงกันได้สมน้ำสมเนื้อดี ส่วนอีกริตน่ารักมากเลย ยิ่งฉากทำท่าล้อเลียนท่าเดินซ้าย ขวา ซ้าย
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  8. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

ผมชอบ ริคคอน นะครับ ตัวเล็กน่ารัก ;) อยากให้ออกเยอะๆเหมือนกันกับ แบรนด่อน
    muggle_A ถูกใจข้อความนี้
  9. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

ริคคอนอาจจะเป็นสตาคคนสุดท้ายที่เหลืออยู่แล้วมาสู้ทีหลังในอีก20ปีก็ได้นะ555555555
    cindy และ Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  10. cindy

cindy ทหารม้า

ทำไมต้องมีฉากธีออนถูกทรมานด้วย ไม่อยากดูธีออนถูกทรมาน เหตุการณ์ที่เกิดกับธีออน จะมีผลอะไรในอนาคตหรือเปล่าค่ะ
    มาเจอรี่ชอบผู้หญิงด้วยกันหรือค่ะ
    เรื่องนี้เดาทางไดุ ยากจริงๆว่าในอนาคตจะเป็นยังไงต่อไป ซีซั่นแรกๆ มีแต่คนเกลียดเจมีมาก แต่พอมาซีซั่นนี้ แอบเอาใจช่วยซะนี่ ได้ใจจริงๆตอนเป็นห่วงบริแอ100+
    ไ-ขตม่รู้ในอนาคตผู้แต่งจะแต่ให้เราหลงรักจอฟฟรีย์ขึ้นมาได้ไหมเนี่ย:oops:
    muggle_A ถูกใจข้อความนี้
  11. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ธีออนก็ชำรุดทรุดโทรมไปเลยทั้งร่างกายและจิตใจ
    เราสงสัยว่าตาโรคจิตแรมซี สโน ควรจะได้รับกรรมอะไรบ้างนะ มีการเสนอความเห็นว่า
    อย่างแรมซีควรจะโดนอะไร:mad:
    -ตาย ง่ายไป
    -ตายช้าๆ ทรมานมันก่อน (งั้นการกระทำเราก็ไม่ได้ต่างจากมัน อ้าว)
    -ส่งไปให้ไวท์วอคเกอร์ (ลองนึกสภาพแรมซีเป็นปีศาจ) ยิ่งน่ากลัวเข้าไปใหญ่

เหมือนในหนังสือจะไม่มีอะไรเกินเลย แต่ในซีรีย์สายตาเธอมันชวนคิดอย่างนั้นอยู่
    สำหรับกรณีจอฟฟรีคงไม่ทันแล้วล่ะ ไม้อ่อนใช่ว่าจะดัดง่ายเสมอไป

แต่ถ้าผู้แต่งเผยความลับของนิ้วก้อย แล้วทำให้คนสงสารได้นี่เรานับถือเลย
    cindy ถูกใจข้อความนี้
  12. princetofu

princetofu พลเดินเท้า

ผมว่ามาเจอรีเค้าได้หมดนะ ทั้งชายและหญิง สนุกๆน่ะ แบบที่ท่านย่าถามตาแก่ไทวินว่าไม่เคยเหรอตอนเด็กๆ
  13. ชาซารี

ท่านย่าโอเลนน่านี่หัวก้าวหน้าจริงๆ
    หรือว่าห้ามลูกหลานไม่ได้ก็เลยปล่อยเลยตามเลยก็ไม่รู้:p
  14. ฤดูหนาวกำลังจะมาถึง

ฤดูหนาวกำลังจะมาถึง นักดาบฝึกหัด

แบบว่าอยากรู้อ่ะคับ
    จะมี Red Wedding ใน season นี้ไหมอ่ะครับ

พัสดุ:

15. ntsystem

ntsystem พลเดินเท้า

มีอยู่แล้วครับ
    เห็นเค้าบอก ตอน 9 นี้ละ :)
    ฤดูหนาวกำลังจะมาถึง ถูกใจข้อความนี้
  16. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

เรื่องใหญ่ๆในหนังสือเล่ม 3 จะมี

Red Wedding
    Joffrey Wedding
    การตัดสินคดีโดย การต่อสู้ 1-1 ของ Tyrion
    ฉากคุยกันระหว่าง Tyrion กับ Tywin
    สงครามของ Stannis

ถ้าไม่มีในซีซั่นนี้ก็รอปีหน้านู่นเลย
    ฤดูหนาวกำลังจะมาถึง ถูกใจข้อความนี้
  17. Albino

Albino อัศวินไร้นาย

ความจริงepช่วงนี้ก็โรแมนติกกุ้กกิ้กหวานแหววกันหลายคู่ดีนะ
    แต่อาจไม่ค่อยถูกใจคอซาดิสต์เท่าไหร่
    เพราะรู้สึกว่าเนื้อเรื่องไม่ไปไหน
    แต่ในสายตาผู้หญิงอย่างเราก็รู้สึกว่าเรื่องโรแมนซ์เหล่านี้ก็น่ารักดี

พาลให้รู้สึกกลัวช่วงปลายซีซันเลย
    อารมณ์ประมาณ คลื่นลมสงบก่อนพายุจะมา

ปล ตอนที่ดูอิตาโรคจิตทรมานธีออนแล้ว ทำไมเรารู้สึกว่า อิตาคนเนี้ย คือลุงมาร์ตินก็ไม่รุ คือโรคจิตประมาณนี้เลย ชอบหลอกเหยื่อให้ตายใจแล้วเชือดอย่างทรมาน
    cloud9 ถูกใจข้อความนี้
  18. cindy

ถ้ามีหมดตามที่ว่า 4ตอนหลังนี่ต้องเข้มข้นเลยทีเดียว
  19. cindy

หรือท่านย่าอาจจะเคยมีประสบการณ์สมัยสาวๆ
  20. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

ใช่ค่ะ มีแฟนคลับ เอามาทำ meme ล้อเลียนลุงมาร์ติน ว่าจริงๆแล้วคือแรมซีย์อยู่ ฮ่าๆๆๆๆ

ขำอะ

เอาจริงๆ ไม่สงสารธีออนเท่าไหร่นะ (เพราะเป็นคอซาดิสม์) แบบรู้สึกว่า ยังดีกว่าไป ทรมานคนดีๆ ที่ไม่ได้ทำไรผิดอะ ธีออนก็ทำเลวมาเยอะอยู่ ทั้งฆ่าเด็กบริสุทธ์ ทั้งทรยศผู้มีพระคุณที่เลี้ยงมา ให้ข้าวให้น้ำ ยังทำลายได้ลงคอ ทางพุทธกรรมหนักใช่ย่อยนะเนี่ย 55555
    sunshine, littlebee. และ arya-fc ถูกใจข้อความนี้
  21. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ตระกูลไทเรลนี่น่ากลัวอยู่เหมือนกันนะ ชายก็ได้หญิงก็ดี 555555
  22. khinglikeicecreamcrepe

khinglikeicecreamcrepe นักดาบฝึกหัด

ธีออนน่าสงสารมาก
    แอบสมน้ำหน้าซานซ่า ไม่ใช่ที่ได้แต่งงานกับทีเรียนนะ แต่เป็นเพราะนางโลภเกินจนไม่ยอมลงเรือมากกว่า หึหึ
    เจมี่สู้หมีมือเดียว โอ้วววว
    คาลิซี มั่นขึ้นทุกเอปพีโสด จริงๆ
    อาร์ย่าไม่มีไรมากบทไม่เพลินเท่าไรที่ไม่ได้อยู่กับเกรนดี้
    เกรนดี้รู้ความจริงละเองไม่ค่อยตกใจเลยนะะ!
    จอห์น สโนว์ กับอีกริช อิจฉาาาาาาตาร้อนน T T
    ร๊อบ กับ เมีย น่าหมั่นไส้ เบื่อร๊อบ ดูจิตใจไม่มั่นคงเท่าเน็ด
    กลุ่มของแบรน ไม่มีไรมาก ชอบคู่หูแบรนอะ น่ารักดี แต่ว่าน้องแบรนนี่หายไปไหนอะ งง - -
    ทีเรียนนนนนนนนนนนนนนน วันนี้ไม่ค่อยมีคำพูดฉลาดๆเท่าไรเหมือนเองจะคิดหนักแล้วซีนะ
  23. ชาซารี

เกนดรี้น่าจะพอเดาได้ตั้งแต่ที่จอน อาริน กับ เน็ด สต๊าร์ค มาหาแล้วก็เรื่องตอนคนมาตามฆ่า
    เพียงแต่ไม่มีคนยืนยันแน่ๆเท่านั้นเอง

ส่วนทีเรียน แกเป็นตัวเด่นในซีซั่นสองไปแล้ว ต้องหลบทางให้คนอื่นบ้างค่า:D
    ซีซั่นนี้ต้องปูเรื่องให้ท่านย่าโอเลนน่า แล้วก็เรียกความเห็นใจให้เจมี่ ถ้าเจมี่ยังแมนแบบนี้ต่อไปเรื่อยๆ
    น่าจะได้ตำแหน่ง man of the match เอ้ย man of the season ไปครองเลยทีเดียว
  24. pedzod02

pedzod02 นักดาบฝึกหัด

อีกไม่กี่ตอนจะจบซะแล้ว นึกละก็ใจหายเหมือนกัน
  25. Chaeames

Chaeames พลเดินเท้า

สปอยเนื้อเรื่องหลังจากนี้นะครับ

ช่วงนี้ฝันร้ายแปลกๆ หลังจากที่อ่านสปอยเกมอ็อฟโทรนในอีกหลายตอนที่เหลือ เพราะอดใจไม่ไหว แง้ๆน่าจะถึงจุดไคลแมกซ์ของเรื่องคือ ....... งานวิวาห์สีแดง ฝันว่าตัวเอง ได้ไปร่วมงานแล้วได้เห็นเหตุการณ์ทั้งหมด มันโหดร้ายและเหมือนจริงมากๆ ......ตื่นมาพร้อมเหงื่อท่วมตัว ไม่รู้ว่าเพราะอากาศร้อนรึเคร่งเครียดกันแน่ กูอินกับซีรี่ย์มากไปสินะ -___-"

topz73, cindy, puipui และอีก 4 คน ถูกใจข้อความนี้

Share This Page