เล่ม 2 แปลบทของอาร์ยาค่ะ

กระทู้จากหมวด "เล่ม 1-5 (ห้ามสปอยเล่ม 6)" โพสต์โดย Andrea, 18 พฤษภาคม 2013.

1. Andrea

Andrea นักดาบฝึกหัด

พอดีประทับใจตัวละครอาร์ยาเป็นพิเศษค่ะ โดยเฉพาะตอนที่อยู่กับเกนดรีและฮอทพาย รู้สึกอบอุ่นทั้งตอนที่อ่านหนังสือและดูซีรีย์ จึงลองแปลดูเล่นๆค่ะ เพิ่งเคยแปลหนังสือเป็นครั้งแรก ผิดพลาดตรงไหนต้องขออภัยด้วยนะคะ​
    ขอบคุณค่ะ​
    อาร์ยา เกนดรี​
    ลอมมี ฮอทพาย​

พัสดุ:

• Arya.pdf
      File size:
      65.7 KB
      อ่าน:
      1,576
    Źéńőń, BlackKeep, benje และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. Foxhound

Foxhound พลเดินเท้า

แปลเก่งจังเลยครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ
    Andrea ถูกใจข้อความนี้
  3. puipui

puipui นักดาบฝึกหัด

ขอโหลดก่อน อ่านเสร็จจะมาเม้นอีกทีนะคะ
  4. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

รู้สึกว่าในหนังสือนี่ตัวละครเยอะจัดเลยนะเนี่ย
    ซีรีย์นี่ตัดไปเยอะ ไม่งั้นจำไม่หวาดไม่ไหวแน่
    อ่านได้ลื่นไหล แล้วก็เข้าใจได้ดีค่า
  5. inthetardis

inthetardis นักดาบฝึกหัด

แปะๆ เดี๋ยวมาอ่าน
  6. ReefSnow

ReefSnow นักดาบฝึกหัด

เหมืนผมจะมาช้านะ 5555

แต่ขอโหลดไปอ่านก่อนนะครับ
    ขอบคุณครับ
  7. LadySuzy

LadySuzy นักดาบฝึกหัด

โอ้ยยย ทำไมเราจิ้นเกนดรีกับอาร์ยาขนาดนี้ ถึงเกนดรีจะเป็นบุตรนอกสมรส แต่ก็บาราเธียนเชียวนะ
    >///<
  8. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

เห็นประโยคนี้เป็นลายเซนต์แล้ว ตอนแรกนึกว่าซานซ่านางจะมั่นมาก ถึงต้องเสียตัวก็ไม่เสียใจ แต่กลายเป็นว่า หนูสาวใช้ไม่ทำให้นางกลัวจริงๆน่ะแหละ คนที่ทำให้นางกลัวคือแรมซี่ต่างหาก ทำเอาจิตตกไปเลย ุ นึกว่าจะเรียนรู้ทริคอะไรจากมาร์เจอร์รี่ในการจัดการกับจอฟฟรีมาบ้าง แต่ก็นะ แรมซี่มันฉลาดกว่าจอฟเยอะ แต่ว่าก็ต้องมีจุดอ่อนกันบ้างแหละ

Share This Page