เล่ม 3 Acorn Hall

กระทู้จากหมวด "เล่ม 1-5 (ห้ามสปอยเล่ม 6)" โพสต์โดย Andrea, 19 พฤษภาคม 2013.

1. Andrea

Andrea นักดาบฝึกหัด

ฉากนี้เป็นหนึ่งในฉากทั้งหลายที่รอดูในซีรีย์ค่ะเพราะอยากเห็นอาร์ยาในชุดกระโปรงสวยๆอีกครั้งหนึ่ง แต่ว่าเหตุการณ์ในซีรีย์ผ่านฉากนี้ไปแล้วเลยอยากลองแปลดูค่ะ <3<3 ผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

---------------------------------------------------------------------------------------

Stoney Sept

พัสดุ:

Gutter13, Rheagar Targaryen, topz73 และอีก 7 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. puipui

puipui นักดาบฝึกหัด

ขอโหลดไปก่อนเดี๋ยวมาเม้นทีหลังนะคะ
    Andrea ถูกใจข้อความนี้
  3. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

อ่านรู้เรื่องใช้ได้จ้ะ บางจุดยังพิมพ์ผิดอยู่ อย่าง จุมพิศ ต้องเป็น จุมพิต
    อาจจะยังห้วนอยู่นิดๆ แต่รู้สึกได้ถึงความอบอุ่นของมิตรภาพอาร์ยา-เกนดรี้
    เพลงเรียบง่ายแต่โรแมนติกดี
  4. Arya Stark

Arya Stark นักดาบฝึกหัด

ขอโหลดไปอ่านน่ะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
    ---------------------------------------------
    อ่านเเล้ว ship คู่นี้มาก มิตรภาพระหวางสองคนนี้ น่ารักมากค่ะ
    อยากให้ในซีรีย์ มีฉากนี้บ้าง เสียดาย
    Źéńőń และ Andrea ถูกใจข้อความนี้
  5. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ในซีรีย์มาได้แวบๆ มีให้ฟินสุดๆแค่ "ข้าเป็นครอบครัวให้เจ้าได้นะ"
    "ท่านเป็นครอบครัวให้ข้าไม่ได้หรอก ท่านหญิง" แล้วก็สบตากันอย่างมีความหมาย:oops:
    Źéńőń และ Andrea ถูกใจข้อความนี้
  6. nobodybutyou

nobodybutyou นักดาบฝึกหัด

อลังเนอะฉากนี้
  7. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

นั่นสินึกแล้วสงสารอาร์ย่าจังต้องเผชิญโลกอันแสนโหดร้ายอย่างโดดเดี่ยว:oops:
  8. pridzx

pridzx นักดาบฝึกหัด

รูปฉากสวยมากอ่ะ
    Andrea และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  9. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

สงสัยทีมงานคงกลัวว่าเอาบทกุ๊กกิ๊กมาใส่เดี๋ยวจะขัดกับที่บิ้วท์ให้อาร์ย่าเข้าด้านมืดมาตลอดมั้งคะ แต่แปลได้จั๊กกะเดียมดีค่ะอ่านแล้วก็จิ้นเตลิดเปิดเปิงดี555

Share This Page