มีคำถามจะถามครับ งงมาก

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Konamiice, 25 พฤษภาคม 2013.

1. Konamiice

Konamiice นักดาบฝึกหัด

1. อิลลี่ เพนย์ ที่อาร์ย่าอยากจะฆ่าคือคนไหนครับ เพราะอะไร
    จำไม่ได้แล้วครับ

2. คนที่พาอาร์ย่าไปตอนนี้ คือคนพี่หรือคนน้องครับ
    ขอชื่อทั้ง2คนพี่น้องและฉายาหน่อยครับ
    แล้วคนที่แพ้ ลอรัส ไทเรล คนพี่หรือน้องครับ

3. Whitewalker กับซอมบี้หิมะนั่นใช่ตัวเดียวกันป่าวครับ
    เห็นตอนเปิดเรื่องSS1 มันเก่งมากๆเลย แวบไปแวบมา ละก็ฆ่าคนสบายเลย
    แต่ทำไมที่มันเข้ามาฆ่ามอร์ม้อนมันกากมาก
    แล้วตอนที่ไอ่อ้วนเพื่อนจอน สโนว์เห็นมันทั้งกองทัพมันไม่ฆ่าไอ่อ้วนทิ้ง?
    ตัวที่มาเอาเด็กไปคือwhitewalkerรึป่าวครับ,..
  2. Heartchawit

Heartchawit พลเดินเท้า

1.อิลลิน เพนย์ เป็นเพชรฆาตที่ประหารเน็ตครับ
    2.คนน้องครับที่พา อารยาหนี ส่วนคนพี่คือคนที่แพ้ลอรัส ฉายาว่า ภูพา(the mountain) คนน้องฉายา หมาล่าเนื้อ(the hound)
    3.รอผู้รู้มาตอบครับ ไม่ทราบจริงๆ
  3. Dracarys

Dracarys อัศวินไร้นาย

1. เซอร์อีลิน เพนย์คือ The King Justice คือตาเหน่งที่ใช้ดาบ Ice ตัดคอเน็ท สตาร์คนั่นแหละครับ

2. คนน้องครับ Sandor Clegane หรือ The Hound
    คนพี่ Gregor Clegane ฉายา The Mountain

3. ผมคิดว่าตอน SS1 คือ wight มากกว่าครับ wight คล้ายๆ ซอมบี้น้ำแข็งที่ถูก whitewalker ปลุกขึ้นมาเป็นทาสรับใช้ รายละเอียดรอผู้รู้มาช่วยขยายดีกว่า :)
  4. sirot

sirot อัศวิน

1. คนหัวโล้นๆ ที่ซานซาเจอตอนซีซั่นหนึ่งตอนสองครับ คนที่พูดไม่ได้เพราะโดนตัดลิ้นนั่นแหละ อาร์ย่าอยากฆ่าเพราะเซอร์อีลิน เพนย์คือเพชรฆาตที่ตัดหัวพ่อของตัวเอง

2. คนที่พาอาร์ย่าไปคือThe Houndคนน้องครับ ชื่อก็อย่างที่คห.บนว่าไว้ ส่วนคนที่แพ้เซอร์ลอรัสคือThe Mountainคนพี่ เพราะม้ากำลังอยู่ในฤดูติดสัด เซอร์ลอรัสรู้จึงเลือกม้าตัวเมียไปแข่ง ทำให้The Mountainควบคุมม้าไม่ได้จนแพ้ไป เขาจึงตัดหัวม้าตัวเองทิ้งในซีซั่นหนึ่งตอนห้าไงครับ

3. ที่เข้าไปจะฆ่าเซอร์มอร์มอนต์คือWightครับ เป็นคนที่ถูกWhite Walkerฆ่าตายแล้วชุบมาให้กลายเป็นซอมบี้รับใช้อีกที คนที่ถูกชุบจะมีตาสีฟ้าเรืองรองเหมือนWhite Walker ส่วนWhite Walkerคือตัวเราเห็นหน้าเต็มๆตอนสุดท้ายของซีซั่นสองนั่นแหละครับ
  5. shadowfantasy

shadowfantasy นักดาบฝึกหัด

แล้ว Sandor Clegane หรือ The Hound ใช่หมาล่าเนื้อที่เจ้าหนู อาร์ยา ท่องชื่ออยู่ทุกคินมั๊ยคะ ????
  6. princetofu

princetofu พลเดินเท้า

Share This Page