ขอข้อมูล ของบาราเธียนหน่อย ^^

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Dominick, 26 พฤษภาคม 2013.

1. Dominick

Dominick อัศวินไร้นาย

คืออยากรู็ว่า ประสาทของตระกูลบาราเธียนถึงต้อง ปราสาทวายุสลาย มีความสามารถอะไรมั้ย
    แล้วอีกอย่าง เคยอ่านมาบ้างว่า ครั้งเอกอน ทาแกเรียน พิชิต ได้แล้ว ได้ให้ โอริส น้องชายนอกสมรสได้ ปกครอง
    แต่ทำไม ไม่มีใคร ผมสีแบบทาแกเรียนเลยละ แล้วแบบนี้ บาราเรียน ปัจจุบัน ก็มีสายเลือดจาก มังกรมาบางเหมือนจะ สามารถความสามารถแบบแดนนี่มั้ย (แบบนี้โรเบิร์ตก็ล้างตระกูลญาติ ๆ ตัวเลยละชินี้)

storms end.jpg
  2. ผมเงินน่าจะเป็นยีนด้อยนะครับ

ปราสาทวายุสลายสร้างขึ้นในดินแดนที่มีพายุและลมมรสุมพัดกระหน่ำตลอดปี จึงมีการใส่พลังเวทมนต์ลงในกำแพงเมืองเพื่อไม่ให้ลมพัดเข้าถึงตัวปราสาทได้ครับ บ้างก็เชื่อว่าเป็นเด็กแห่งพงไพรที่ช่วยใส่พลังเวทให้
    แครอทหิวกระต่าย, Gutter13 และ Dominick ถูกใจข้อความนี้
  3. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ในตระกูลทาร์แกร์เรียนเองใช่ว่าจะมีคนผมสีเงินทุกคนนะครับ กว่าครึ่งจะมีสีทองเจือปนอยู่ด้วย
    Aegor Rivers ที่เป็นลูกนอกสมรสของเอกอนที่สี่เองมีผมสีดำต่างอยู่คนเดียวในตระกูล แต่ดวงตาสีม่วงครับ
    ส่วนตระกูลบาราเธียนทำไมไม่มีผมสีเงินผมก็ไม่รู้ครับ คิดว่าคนแต่งคงลืม
    ย่าของโรเบิร์ตก็เป็นเจ้าหญิงทาร์แกร์เรียนครับ เป็นพี่น้องกับพ่อของแอริสที่สอง เรียกได้ว่าเป็นญาติสนิทกันเลยครับ
  4. ผมดำของบะราธเธียน ในเรื่องวางไว้ให้เป็นยีนเด่นสนิทเลยครับ ใครแต่งกับบะราธเธียน ลูกออกมาผมดำทั้งนั้น
  5. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ผมสีเข้ม ตาสีเข้มเป็นยีนเด่น
    เดเนริสผมขาว/บลอนด์ >เรียกผมเงินแล้วคิดว่าเป็นสีเทาเงินอยู่เรื่อยเลย
    เพราะพ่อแต่งกับแม่ซึ่งเป็นน้องแท้ๆตัวเอง ด้อย เจอ ด้อย ได้ ผมสีขาว
    พ่อผมสีเข้ม แต่งกับ แม่ผมสีเข้ม ถ้ามียีนด้อยแฝงมาทั้งคู่(ปู่ดำ ย่าบลอนด์-ตาบลอนด์ ยายดำ)
    อาจจะได้ลูกผมบลอนด์ก็ได้ เพราะยีนด้อยที่แฝงมาเจอกัน แต่โอกาสจะเกิดน้อยกว่าผมดำ
    shadowfantasy และ Dominick ถูกใจข้อความนี้
  6. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

แอบอยากเห็นปราสาทวายุสลายในซีรีย์มั่งจัง
  7. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ผมอยากเห็น Castelry Rock มาก 5555
    Dominick ถูกใจข้อความนี้
  8. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ผมอยากเห็น ไวฮาเบอ คาโฮล แบไอซ์แลน ฮอนฮิล โอลทาว ไฮทาวเวอ ไฮกราเด้น คาสเตอรี่ร็อค แลนนิสพอต โกลเด้นทูธ คาสตาเมีย
    ซัมเมอฮอล ทาวเวอออฟจอย จรด ไปถึง ซันสเปียเลยครับ จริงๆอยากเห็นทุกเมืองทุกปราสาท ในGOT เลย ครับ
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  9. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

แล้วที่สแตนนิสกับเกนดรีอยู่ตอนนี้ คือปราสาทอะไรหรอครับ?
  10. ศิลามังกรครับ
  11. LordJon

LordJon ทหารม้า

อยากเห็นปราสาทสตอมเอนในซีรี่
  12. Dominick

Dominick อัศวินไร้นาย

อยากเห็น ๆ เหมือนกัน ^^ ปราสาทวายุสลาย

Share This Page