Stannis and Rob

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Arshanont, 30 พฤษภาคม 2013.

1. Arshanont

Arshanont นักดาบฝึกหัด

ทำไมสแตนนิสต้องทำมนดำใส่รอบด้วยครับ
    ทั้งๆที่รอบไม่ได้อยากชิงบัลลังเหล็ก
    แค่อยากเเก้เเค้นเท่านั้น
    แถมศัตรูเปนแลนนิสเตอร์เหมือนกันด้วย
    ทำไม่ไม่ร่วมมือกันล่ะครับ
  2. Bo'Jung

Bo'Jung อัศวินไร้นาย

ขอเดา จากที่ดูมา เหมือน สแตนนิสจะเกลียด ร็อบ ตรงที่ประกาศตัว เป็น King in the North นะคับ
    เพราะ ร็อบบอกจะไม่ขึ้นตรง ต่อ คิงส์แลนดิง แล้ว สแตนนิสเลยมองว่า ร็อบเป็นโจรขโมยแดนเหนือไป

ผิดถูก ขออภัย
    KORNE ถูกใจข้อความนี้
  3. KORNE

KORNE อัศวิน

ร๊อบ ตอนแรกไปจับกลุ่มกับเรนลี่ย์
    เพราะเรนลี่ย์ไม่ว่าอะไรหากร๊อบจะปกครองส่วนเหนือ
    สแตนนิสคงแค้นตั้งแต่ตอนนั้นแล้วว่าทำไมร๊อบเลือกเรนลี่ย์
    แล้วดันประกาศว่าตนว่าเป็นราชาฝ่ายแคว้นเหนืออีก
    ตาย ตาย ตาย
    Cee และ KnightWra1h ถูกใจข้อความนี้
  4. ใครตั้งตัวเป็นพระราชา เฮียเกลียดหมดแหละครับ ถือว่าแย่งอำนาจ แย่งแผ่นดินของเขา
    Master of Sellsword, KnightWra1h และ ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  5. RickonStark

RickonStark พลเดินเท้า

ขอถามเพิ่มเติมน่ะครับ แล้วทำไมตอนนั้นร็อบบ์ถึงไปเข้ากับเรนลี่หรอครับ(ลืมล่ะ) เพราะจำได้ว่าก่อนหน้านั้น
    ตัวเน็ดเองอยากให้สแตนนิสสืบทอดต่อจากโรเบิร์ตนี่ครับ
  6. LordJon

LordJon ทหารม้า

เพราะร็อบขึ้นเป็นคิงทางเหนือแกเลยเคืองๆ
  7. KnightWra1h

KnightWra1h ทหารม้า

สาเหตุอาจเป็นเพราะ เรนลี่ตอนนั้นมีกำลังพลมากครับและอำนาจมากที่สุดในเวลานั้นครับ แต่เรนลี่ดันโดนเงาดำฆ่าซะก่อนเลย สถานการณ์เปลี่ยน
  8. ร็อบบ์ไม่ได้เข้ากับใครทั้งนั้นครับ หลังจากเอ็ดดาร์ดตายไป เรนลีกับสแตนนิสต่างก็ตั้งตัวเป็นพระราชา พวกผู้ติดตามของร็อบบ์แค่เถียงกันเท่านั้นว่าจะอยู่ใต้อาณัติใคร แล้วเกรทจอนก็ฟันธง ว่าไม่เอาใครทั้งนั้น แต่จะเอาราชันแห่งทิศอุดร ก็เลยมัดมือร็อบบ์เป็นพระราชาไปซะงั้น
  9. RickonStark

RickonStark พลเดินเท้า

อ่อ งั้นร็อบบ์ก็ซวยเลย โดยคำสาปเฉยเลย:bash:
  10. jaime lannister

jaime lannister พลเดินเท้า

จากที่ผมดูใน GOT ผมว่าเฮียสแตนนิสเป็นคนที่ใช้ได้คนนึงนะ ยุติธรรม ชัดเจนดี แต่เสียอย่างคือเ๊ฮียแกตรงเป็นไม้บรรทัดเกิ๊นนนนนนน ใครขวางถือว่าเป็นศัตรูหมด ถ้าเอานิสัยยืดหยุ่นผ่อนปรนจากเรนลีย์มาใช้ผมว่า แสตนนิสจะเป็นตัวละครที่ได้รับความนิยมมากกว่านี้นะครับ
    puipui ถูกใจข้อความนี้

Share This Page