มาคุยกันคับ ep9 อยากระบายมาก spoilนะคับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Arshanont, 3 มิถุนายน 2013.

1. sheevazz

sheevazz พลเดินเท้า

หลายคนอาจจะคิดว่าที่ร็อบ เป็นแบบนี้เพราะทำตัวเอง แต่ผมว่าร็อบเป็นตัวละครที่ผม ชอบมากคนนึงนะครับ(อาจจะที่สุดด้วยซ้ำไป)

ทั้งตอนพ่อโดนจับ ทั้งตอนพ่อตาย นำทัพแก้แค้นให้พ่อเกือบจะสำเร็จอยู่แล้ว ผมว่าร็อบทำหน้าที่ ทายาทแห่งวินเทอร์เฟลได้ดีที่สุดเท่าที่เค้าทำได้แล้วละครับ

แต่ลุงมาร์ตินแกก็โหดเหลือเกิน เดินพลาดไม่กี่ก้าวก็ทำให้ทุกอย่างพังได้

เหมือนชีวิตจริง ,,,,,,,,,, (อินเหลือเกิน) TTTTT___TTTTT
    littlebee., Master of Sellsword และ Cat Rider ถูกใจข้อความนี้
  2. PJpaccavat

PJpaccavat นักดาบฝึกหัด

จากใจเลยนะ ผมเกียจ อีตามาตินแล้ว TTTTT_TTTTT
    Master of Sellsword, Cat Rider และ weasley_n ถูกใจข้อความนี้
  3. Chaeames

Chaeames พลเดินเท้า

ครับ.... ผมค่อนข้างเป็นแฟนคลับตระกูลสตาร์คมาแต่ไหนแต่ไร แต่ผมหมั่นไส้แคทลินมากๆ (หลังจากได้อ่านหนังสือ) แต่ผมค่อนข้างศรัทธาในตัวร็อบ เพราะเห็นอะไรบางอย่าง แต่มีคนในนี้เคยบอกว่า "ร็อบได้ความดูเหมือนฉลาด แต่ไม่ฉลาดมาจากแม่" ผมอ่านแล้วคิดว่าจริงมากเลย ลูกๆของแคทลิน ที่หน้าตาไปทางแม่ก็เหมือนได้นิสัยมาจากแม่ด้วย (ยกเว้นในหนังสือ ที่บอกว่าอาร์ยาได้ทางพ่อ) แน่นอนจุดจบแบบนี้ค่อนข้างสมเหตุผลนะ ตอนดูจบ นอนร้องไห้เบย(ขนาดโดนสปอยแหละราญมาละ)
    Master of Sellsword และ sheevazz ถูกใจข้อความนี้
  4. weasley_n

weasley_n พลเดินเท้า

เพิ่่งดูจบเมื่อกี้ครับ ติดตามาก สะเทือนมาก คาดว่าคงจุกไปหลายวัน
    ขนาดพอรู้เลาๆว่าจะมีอะไรแบบนี้ โฮฮฮฮฮฮ โหดเกิ๊น

ว่าแต่คำสั่งนี้เป็นของใครหรือครับ ใช่ของไทวินหรือเปล่า?
  5. Anawat

Anawat นักดาบฝึกหัด

นอนไม่หลับ สารภาพเลยครับ :bash:
  6. kosin

kosin นักดาบฝึกหัด

โอ้ สะเทือนใจมาก
  7. Chaeames

Chaeames พลเดินเท้า

ผมคิดว่าเป็นแผนของลอร์ดบอลตันที่ต้องการทำผลงานให้แลนนิสเตอร์ครับ
    weasley_n ถูกใจข้อความนี้
  8. sirot

sirot อัศวิน

weasley_n ถูกใจข้อความนี้
  9. l.tiger

l.tiger อัศวินไร้นาย

มันก็ชีวิตจริงในสังคมเรานี่ล่ะค่ะ ^^

ทำยังไงให้เป็นคนดีได้ โดยที่ไม่ต้องตรงทื่อเป็นไม่บรรทัดตลอด (ง้างกับใครทีทีก็หักเป๊าะ....ไปต่อไม่ได้เลย)
    ทำไงถึงเป็นคนที่อยู่ในสังคมได้ เอาตัวรอดได้ ไม่พาคนอื่นลงเหว โดยที่ยังมีจิตสำนึกและการกระทำที่ดีอยู่กับตัวเองเสมอ

จะอยู่ในสังคมยังไงให้รอด และไม่เลว ไม่เสียความเป็นตัวเอง
    รึ มองแบบนี้ก็ได้ ความแค้นมันดีมั๊ย แค้นไปก็ไม่มีอะไรดี แก้แค้นกันไปมาก็ไม่จบสิ้นกันซะทีโอ๊ย เยอะแยะ บลาๆๆ

เราว่าเรื่องนี้สอนคนได้เยอะเลย สังคมเราๆนี่เลย แต่ลุงเอาแปลงผ่านการเมือง การแย่งชิง กิเลส และ ความกลัวของคน
    ดูละครย้อนดูตัว 55555+
  10. Bo'Jung

Bo'Jung อัศวินไร้นาย

อย่าว่าแต่คุณเลยครับ ผมก็เป็น พอเพลง rain of castamere ขึ้น แคทลิน ทำสีหน้าไม่สู้ดีแล้ว ผมนี่ ขนลุกเลย คือแบบ ถึงเวลาแล้วใช่มั้ย
    (ตรูยังทำใจไม่ได้ เฟ้ยยยยย เชียร์ Stark มาตั้งนาน

ตอนนี้ แอบเกลียด Lord bolton มากกกกกกก ตอนแรกเหมือนจะไว้ใจได้ สุดท้ายเชือดนิ่มๆ
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  11. Dracarys

Dracarys อัศวินไร้นาย

l.tiger, sirot และ weasley_n ถูกใจข้อความนี้
  12. l.tiger

เราอ่านหนังสือบ้าง อ่านสปอล์ยบ้าง เห็นบางคนบอกในพันทิป คุณโดมิงโก บอกว่า
    ตระกูลโบลตัน + เฟรย์ ติดต่อกับ ไทวิน และตกลงกันลับๆ

หากดูในซีรีย์ ก็เป็นตอนที่ยัยควีนแจ้นมาหาพ่อ กะมากล่อมให้พ่อกำจัดตระกูลไทเรลอ้ะค่ะ
    ตอนที่เด็จพ่อกำลังขีดๆเขียนๆ จม. และ หยอดครั่งประทับตรานั่นล่ะ ตอนนั้นเลยที่กำลังส่งสารติดต่อกันจ้า
    Chaeames ถูกใจข้อความนี้
  13. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

ความเก่ง(Robb) กับ ความเก๋า(Tywin) มันต่างกันครับ เห็นกันได้ตรงนี้
    ผมชอบตอนเพลง Rains of Castamere ขึ้นจริงๆขนลุกมากเรื่องนี้กดดันผมมากกว่าตอนดู Star Wars Episode III ตอน Anakin ตัดมือ Mace Windu อีกครับ Red Wedding พีคจริงๆสมกับที่รอคอยครับเป็น เรื่องที่ดีมากๆเลยยกย่อง ลุงมาร์ติน ที่เขียนได้เจ๋งสุดๆขนาดนี้

ปล.สุดท้ายแล้ว ตระกูลคนดีๆอย่าง Stark ก็พินาศเยอะมากแล้ว
    ผมขอดัน Lord Petyr Bealish ละกันครับ คนนี้ลุยเดียวแต่กวาดเรียบ 5555+
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  14. Crankhead

Crankhead นักดาบฝึกหัด

ไม่ได้่อ่านหนังสือมา แต่อ่านสปอยมาแล้ว แต่พอมาดูแล้วทำใจไม่ได้จริงๆ แม่งเศ้รามากๆ ดิบสุดๆ
    เชียร์สตาร์คมาตั้งแต่เริ่มซีรี่ย์ แต่หวังว่าในอนาคต ลูกของสตารค์จะมาทวงความยิ่งใหญ่ได้อีกครั้ง
  15. pan20738

pan20738 นักดาบฝึกหัด

เรื่องนี้นะครับ ผมว่าสุดท้าย ตัวร้ายก็ต้องตายหมดละครับ ถ้าจบแบบคนดีตายหมด

คนเขียนไม่น่าจะได้อยู่สุขหรอกครับ ถ้าผมเป็นอเมริกา ต้องไปป่วนบ้านมัน หรือ อาจจะทำแบบหนัง Misery (จับคนเขียนให้เปลี่ยนบทไม่งั้นจะทรมาน) ล้อเล่นน่ะครับ :)

ตามความคิดผม อาร์ยานี่ละครับ ไม่ร่วมสงคราม แต่บางทีอาจกลับมาแก้แค้น พวกคนที่เคยทำให้ตระกูลเขาหาย

อดทนไว้ ผมว่าซีซั่นสุดท้ายนี่ได้สะใจแน่ๆ
  16. puipui

puipui นักดาบฝึกหัด

อ่านสปอยด์มาก่อนแล้ว แต่พอได้ดูจังๆทั้งการแสดงเยี่ยมยอด ก็ทำให้ช็อคอยู่ดี
    Master of Sellsword และ mrhedgehog ถูกใจข้อความนี้
  17. “ถ้าคิดว่านี่จะจบสวยละก็ แปลว่าไม่ได้ตั้งใจฟัง”
    nowsignup, Bo'Jung, littlebee. และอีก 8 คน ถูกใจข้อความนี้
  18. Thomus

Thomus พลเดินเท้า

ช๊อคครับเจอสปอยมายังช๊อค อย่าให้ป๋าจอนเคลีย ก่ะอมนุษเสร็จน่ะ เดี๋ยวป๋าจอนยกทัพมาฆ่าแม่ง แคทลินน่าจะไปฆ่าวันเดอเฟรย์มากกว่าเนอะ หมั่นไส้
  19. Thomus

Thomus พลเดินเท้า

รอลุ้นนี่ลุ้นจอนกันหรอครับ
  20. Panpan

Panpan นักดาบฝึกหัด

ใครจะไงไม่รู้นะ แต่ตอนนี้ทำผม fin สุดๆ

fin กับ reaction ต่างๆของคนที่ดูตอนนี้ กับ

fin ในความสุดยอดของลุงมาร์ติน ;)
    sirot และ l.tiger ถูกใจข้อความนี้
  21. JonWolf

JonWolf นักดาบฝึกหัด

เป็นเพราะเคยทำตระกูลแม่มังกรกันไว้ กรรมเลยย้อนกลับ
  22. l.tiger

จ้ะ แล้วก็ลุ้นหนังสือเล่ม 6-7 ด้วยว่าใครจะอยู่ใครจะไปอีก เฮ่อๆๆ โฮ่ๆๆ
  23. LordJon

LordJon ทหารม้า

ตั้งแต่พ่อตัวเอง นี่มาแม่กับพี่ชายอีก สงสารอาร์ยาสุดๆ
    Master of Sellsword และ Cee ถูกใจข้อความนี้
  24. Cee

Cee นักดาบฝึกหัด

อ่านคอมเม้นต์ แล้วอยากดูเลย อยากรุ้ว่าเรื่องเป้นยังไง แต่ยังดุไม่ได้งานยังไม่เสร็จ แต่โหลดมาแล้วเด๋วเย็นนี้เลิกงานแล้วคงได้ดู
  25. Prisoner945

Prisoner945 นักดาบฝึกหัด

ไม่มีมาเจอร์รี่ เลย เซงงงง
    Tos ถูกใจข้อความนี้

Share This Page