มาคุยกันคับ ep9 อยากระบายมาก spoilนะคับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Arshanont, 3 มิถุนายน 2013.

1. ของเก่าเล่าใหม่

KAIINOW, mrhedgehog, weasley_n และอีก 4 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. miniSD

miniSD นักดาบฝึกหัด

รู้ชะตากรรมร้อบ ตั้งแต่ แม่มดแดง เล่นของใส่ร้อบ จ้อฟฟรีย์
  3. P-Blur

P-Blur นักดาบฝึกหัด

ปู่จอร์จทำกันได้ลงคอ แล้วคงทำกันไปเรื่อยๆจนกว่าหนังสือจะจบ
    คนแต่งยังทนได้ คนดู(คนอ่าน)ก้อต้องทนให้ได้ :whip2:
    benje, Master of Sellsword, mrhedgehog และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  4. TheOnlyAce2

TheOnlyAce2 อัศวินไร้นาย

แสตนนิส ใช้สูตรอีกละ เซ็ง

งี้ ทหารแดนเหนือ ก็มีไม่มากสิครับ ทหาร stark รู้สึกโดนฆ่าไป 3000 มั่ง ถ้าจำไม่ผิด
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  5. pan20738

pan20738 นักดาบฝึกหัด

แค่นี้เว็บบอร์ด GOT ต่างชาติก็ถล่มละครับ ตอนจบถ้ามากกว่านี้ สงสัยบ้านมันถล่มแทน :)

5555+ ล้อเล่นครับ
  6. jawnai

jawnai นักดาบฝึกหัด

มันคือความเจ็บปวดที่งดงาม
  7. แมวโลกันตร์

แมวโลกันตร์ นักดาบฝึกหัด

ช็อค
  8. ruby eyed white

ruby eyed white พลเดินเท้า

ปลาดำ เดินออกไปฉี่ ก่อนที่ จะมีพิธีส่งตัว เจ้าสาว กับเจ้าบ่าว เลยได้ออกจากห้อง
    ดูแล้ว เป็นการแก้แค้น ของ เฟรย์ ที่เจาะจงที่ ร็อบ กับ แคท เรื่องผิดคำพูดมากกว่า
  9. Schnitzel

Schnitzel นักดาบฝึกหัด

ดูเหมือนคำสาปแช่งของสแตนนิสเริ่มจะเห็นผลแล้วนะครับ สาปแช่งไว้ 3 คน ร็อบบ์ จอร์ฟฟรีย์ และเบลอน ตอนนี้ตายแล้ว 1 เหลืออีก 2 จะเจออะไรดี
  10. Piano

Piano นักดาบฝึกหัด

เอ่อ ขอสารภาพเลยว่า สะใจเหลือเกิน ความจริงแล้วเราชอบร๊อบมากกกก แต่พอผิดสัญญามาพบรักกับใครไม่รู้ แบบว่าขัดใจ อยากจะเป็นผู้นำที่ดีแต่มาผิดสัญญาแบบนี้ ลาก่อน...​
  11. BlackAod

BlackAod นักดาบฝึกหัด

เป็นผมเป็นแคท ขว้างมีดใส่หน้าเฟรย์ละคับ ฮ่าๆ:drool:
  12. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ในหนังสือโหดร้ายและเศร้ากว่านี้อีกนะครับ เสียดายมากครับ ผมอยากเห็น คิงกาด ของร็อบ
    โดยเฉพาะ Dacey Mormont
  13. ta1234

ta1234 นักดาบฝึกหัด

ผมสงสัยว่าทหารร็อบเป็นพันๆที่ด้านนอกนี่โดนฆ่าง่ายๆเลยเหรอครับ แต่ยอมรับว่าหนังทำดีครับ ไม่มีข้อกังขาเลยว่าทำไมโดนฆ่าง่ายๆ เข้าใจร็อบเลยว่าสถานการณ์มัยนก้ำกึ่งจิงๆ ผมว่าลึกๆก็กังวลนะ แต่ไม่คิดว่าอีกฝ่ายจะกล้าทำ เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อย่าไว้ใจทางอย่าวางใจคน ไอ้ประเภทบอก เอาเหอะน่าๆ ไม่มีไรหรอกๆ อย่าได้ไปเชื่อเชียว

แต่ว่าลูกสาวพี่แกสวยมาก เมียร็อบนี่ชิดซ้ายจอดป้ายหน้าเลย ผมไม่ชอบชีอย่างแรง แคทว่าไม่ฉลาดแล้ว เจ๊นี่ขั้นโง่เลย แถมอวดดีอีก คงคิดว่าบุคลิกแบบนี้จะช่วยอัพค่าตัว ที่ไหนได้โดนไปห้าแผล
    amaenbou_wg และ littlebee. ถูกใจข้อความนี้
  14. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ผู้นำตระกูลหลายคนถูกจับครับ มีแค่ทหารของสตาค ที่โดนฆ่า เลยง่ายๆ
  15. Midnights

Midnights พลเดินเท้า

ชอบเรื่องนี้ตรงที่ ตัวเด่นแค่ไหนมันก็ตายได้ เดาไม่ถูกเลย :D
    KAIINOW และ Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  16. TinG LeE

TinG LeE นักดาบฝึกหัด

อีกไม่่นานคงได้พบความบันเทิงที่ทำให้ลืมความเศร้าครับ

55555+
    benje และ ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  17. ยิปมัน

ยิปมัน นักดาบฝึกหัด

โรสลีน เฟย์ งดงามจริงๆ เอ็งพลาดแล้ว บักร๊อบ
    benje, littlebee., Master of Sellsword และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  18. ploy_vanza

ploy_vanza นักดาบฝึกหัด

คือเราดูไปขนลุกไปอ่ะ - -
  19. ฤดูหนาวกำลังจะมาถึง

ฤดูหนาวกำลังจะมาถึง นักดาบฝึกหัด

จบหักมุมทำร้ายคนดูแบบนี้ ตอนหน้าตัองถึงตาจอฟฟรี่ บ้างล่ะ
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  20. sasisa78

sasisa78 นักดาบฝึกหัด

เจ็บปวดจริงๆ คนดีมีแต่เจ็บๆๆ ไปเรื่อยๆ อึ้งจุก กระตุกหัวใจ

คนเขียนทำร้ายคนอ่านได้ถึงขนาดนี้เลย เฮ้อ
  21. ผีฟรีคิก

ผีฟรีคิก พลเดินเท้า

ผมก็เลิกเชียร์สตาร์คตั้งแต่ร็อบมันไปหลงเจ๊พยาบาลเหมือนกันครับ ไม่ไหวๆดูตอน9แล้วฮาด้วยที่ลูกลอร์ดเฟรย์ดันสวยกว่า

แต่ยังเชียร์อารยาอยู่คนเดียว แบบนี้แหละดีแล้วส่งเด็กๆไปฝึกวิชาตัวคนเดียวให้หมดจะได้กลับมาโหดๆเลย
  22. TheOnlyAce2

TheOnlyAce2 อัศวินไร้นาย

สงสัยมานานละครับ ไมตอนก่อนเริ่มพิธีงานแต่งของ Edmure ทำไม แต่ละคนสวมชุดดำ ทั้งนั้นเลยอ่ะครับ ??? ต่างจากงานแต่ง Tyrion ลึกลับเลย เสื้อหลากสีเชียว
  23. Thomus

Thomus พลเดินเท้า

เอ่อ จริงๆตอนนี้มีอีพิค อีกอย่างน่ะครับ ริคค่อนพูดได้แล้ว พูดเยอะด้วย แบรนก็สิงได้แล้ว เจอจอนแล้วด้วย จอนก็น่าจะรู้แล้วว่าน้องอยู่ใกล้ๆน่าจะแอะใจหมาป่า อีพิคเหมือนกันน่ะครับเนี้ย เหอะๆ
  24. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

-จะจบยังไงก็ได้นะ แต่ก็ให้ ตระกูลเฟรย์กับบอสตัน มันไม่มีที่อยู่ในเวสเทอรอสอีกเลยอะ เอาแบบทาเกเรียนเลยได้ป่ะ
    มันได้ไงไม่รู้ เอาจริงๆ ผมก็รู้ว่า redwedding ต้องเป็นอะไรที่แย่ๆแล้วร๊อบก็ตาย แต่คือไม่ได้อ่านสปอยรายละเอียดเลย
    รู้แค่ว่าร๊อบตายในงานแต่งงานนี้ แต่พอมาดู ตอนเพลงขึ้น แล้วแคทหันไปมอง นี่แบบรู้เลยอะ รู้เลย
    แต่ก็ยังไม่คิดว่า เฟรย์มันจะไร้ศักดิ์ครีขนาด ปิดประตูฆ่ากันง่ายๆงี้เลยอะ ก้รู้นะว่าจะต้องตาย แต่พอเห็นเพลงขึ้น
    ก็คิดอยู่ว่า จะตายยังไงนะให้สมเป็นคิงแห่งนอธ แต่พอผลออกมานี่่แบบ โอโห เป็นคนแก่ที่รกโลกมากเลยอะ
    ทำได้ลงขนาดนี่ กระชากใจจริงๆฉากนี้

-ฉากที่เมียร๊อบโดนแทงท้องนี่แบบ โรคจิตอะ ฉึกฉึกฉึกฉึกฉึกฉึกฉึกฉึกฉึกฉึก ปาดคอก็จบแล้วนะ แล้วค่อยแทงท้องก็ได้
    นี่โรคจิตจริงๆ ถ้าแรมซี่มาทำเองยังพอว่า TT

-ผมมีคำุถามครับ คือ เท่าที่ผมดูอาร์ย่าในซีรี่นี่ไม่เห็นถึงข้างในใช่ป่ะครับ ? ไม่เห็นร๊อบกับแคทตายใช่ป่ะครับ??
    เห็นมีบางคอมเม้นบอกว่า เห็นต่อหน้าต่อตาเลย หรือในหนังสือนี่เป็นแบบเห็นจะจะเลยครับ???

-ตอนนี้คงหวังพึ่งจอนสุดแล้วอะ แบบลงมาทำเรื่องครอบครัวให้เส็ดก่อน เพราะถ้า
    จะรออาร์ย่าแบรนริคคอน คงรออีกหลายปี สตาค์คงไม่ได้กลับมาในเร็วๆนี้แน่

-ผมว่า ลุงมาร์ตินนี่ สำหรับการเขียนหนังสือ ถือว่าประสบความสำเร็๋จมากเลยนะ ที่ทำให้คนอ่านคนดู
    เป็นขนาดนี้ เพราะแค่ฉากๆเดียว ถึงมันจะขัดอารมกับผมและคนอีกมากมายก็เถอะ
    แต่ยังไงผมก็เคืองแกอะนะ5555555
    ผมหวังว่าแกจะให้คนร้ายๆมาเป็นคนดีบ้างนะ แบบ ลิตเติลฟิงเก้อ ตอนจบวางแผนทุกอย่างมาเพื่อช่วยนสตาคไรงี้
    เพราะลุงมาร์ตินมักเขียนอะไรที่ คนอ่านไม่คิดถึงไม่คาดหวังง

ว้ากกกกกกกกกกกกก มันขัดเคืองใจมา่กกกกกกกกกกกกกกอะ
    อาทิดหน้าก็จะจบแล้วด้วยยยยยยยยย TTT
    KAIINOW ถูกใจข้อความนี้
  25. Thomus

Thomus พลเดินเท้า

เอ่อแบบ ก่ะให้ลูกตายลามถึงแม่เลยครับ แบบหมดสิทธิลุ้นเลยทีเดียว ก่อนหน้านี้ยังคุยกันอยู่เลย ชายหรือหญิง ถ้าชายให้ชื่อเอ็ดดาร์ค เจ้าต้องสอนเน็ดน้อยขี่ม้า อ้ากกกก ทรมานมากเลย ฉากนี้

Share This Page