มาคุยกันคับ ep9 อยากระบายมาก spoilนะคับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Arshanont, 3 มิถุนายน 2013.

1. sirot

sirot อัศวิน

ไปอ่านใน http://awoiaf.westeros.org/ ไม่ว่าจะเป็นเนื้องเรื่องจากPodrick,Briene หรือแม้แต่ Lady Stoneheart ต่างก็มาจบอยู่ตรงนี้ ว๊ากกกกกกกกกกกกกกก ค้าง หงุดหงิดๆ
  2. l.tiger

l.tiger อัศวินไร้นาย

เรื่องหนุ่มพ็อด
    ลุงบอกแล้วค่ะ ใน Comic con ว่าคำที่บริแอนพูดคือคำว่า "ดาบ!!!!" เพราะมีเด็กน้อย และแฟนๆถามกันเยอะจัด และแต่ละคำที่แฟนๆมโนออกมาก็แปลกทั้งนั้น (คงเอาฮาสินะ)
  3. ผีฟรีคิก

ผีฟรีคิก พลเดินเท้า

นี่มันซีรีย์สำหรับคนทำงานผู้นิยมกันแทงหลังเลื่อยขาเก้าอี้กันนะครับ ไม่มีพระเอกหรอก ตายๆกันหมดน่ะแหละดีแล้ว
    Patto, Jaava และ sirot ถูกใจข้อความนี้
  4. :f4: เข้ากับภาพประจำตัวมากเลยครับ
    PattaraJy ถูกใจข้อความนี้
  5. Thomus

Thomus พลเดินเท้า

ล้างแค้น ล้างแค้น ฆ่า ฆ่า ฆ่า นี่แหละครับ ในหัวอารย่า บูชาเทพแห่งความตาย ล้างแค้น ล้างแค้น ฆ่า ฆ่า เซอร์ซี่ อิลินเพน บลาๆๆ
  6. TheOnlyAce2

TheOnlyAce2 อัศวินไร้นาย

เดี๋ยวๆๆๆๆๆๆ มันมีช็อตนึง ตอนร็อบบ์รับขนมมากิน เอ่ออ คืออ สวมถุงมือหยิบขนมกินเลยครับ !!! ขนาดเอ็ดมัวร์ยังต้องถอดถุงมือมาหยิบขนมมากินเลย แล้วถุงมือ จับดาบจับเชือกตอนขี่ม้า อนามัยมากครับ ร็อบบ์ อนามั้ย อนามัย
    ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  7. wongsatron

wongsatron อัศวินไร้นาย

อยากเห็น Ser Barristan บู๊บ้าง Episode สุดท้ายขอหน่อยนะ
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  8. My lord.

My lord. นักดาบฝึกหัด

อยากเห็นเหมื่อนกันครับ
  9. ruby eyed white

ruby eyed white พลเดินเท้า

ep 10 มาวันไหนครับ
  10. wongsatron

wongsatron อัศวินไร้นาย

อเมริกาฉายพรุ่งนี้ 3 ทุ่มครับ ของเราวันจันทร์ประมาณ 10 โมงออก ซับไทยรอค่ำ ๆ
  11. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ภาพตัวอย่างตอนต่อไป

ชาวเหนือจะไม่มีวันลืม

แลนนิสเตอร์ ต้องชดใช้

แค้นนี้ต้องชำระ:f3:

Winter is coming.
    Master of Sellsword, weasley_n และ sirot ถูกใจข้อความนี้
  12. sirot

ทำซะหดหู่กว่าที่คิดอีก T_T
  13. GGG

GGG นักดาบฝึกหัด

เอาหมีมาขี่ม้าทำไม:bash:
  14. หมูครับ หมู
  15. Daisy

Daisy ทหารม้า

ตกลงภาพหมาป่ามาใส่หัวร็อบเป็นภาพจริงเหรอคะ

ไม่ตัดต่อเหรอ ทำไมต้องมีด้วย โหดร้ายมากกกกกกกก
  16. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

โห แล้วนี่ถ้ามีรูปหัวร็อบบ์ไปติดกับตัวเกรย์วินด์ล่ะ อนาถ:(
  17. l.tiger

l.tiger อัศวินไร้นาย

คงไม่มั้งคะ แค่นี้ก็สะเทือนใจกันจะแย่
  18. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

แค้นนี้ต้องชำระ มัน
    โดนอาร์ย่าฆ่าแน่ ไอ้พวกเฟรย์
  19. arya-fc

arya-fc นักดาบฝึกหัด

ตายจริงๆ หรอคะ >..< ง่าา เสียดายอ่ะ รู้สึกดีกะตัวละครตัวนี้มากๆ เลย ยิ่งช่วงหลังๆ มานี้ แต่เห็นในวิกิของนิยายยังขึ้น died (supposedly) อยู่เลย หรือส่วนใหญ่เค้าว่าไม่น่าจะรอดเพราะแผลเน่าหรอคะ หรือมีคนเจอศพ หรือยังไง แอบมีความหวังนิดๆ (ถึงจะหลอกตัวเองก็เถอะ T^T)
  20. sirot

หลังจากนั้นก็หายไปเลยครับ อาจจะมีเซอร์ไพรส์ก็ได้ :D

http://awoiaf.westeros.org/index.php/Sandor_Clegane
    แต่อย่าหวังกะลุงมาร์ตินดีกว่า :rolleyes:
    arya-fc ถูกใจข้อความนี้

Share This Page