SS 3 ปฎิกริยาของคนที่ได้ดูตอนที่ 9

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Chaeames, 4 มิถุนายน 2013.

1. Chaeames

Chaeames พลเดินเท้า

2. kingmot

kingmot อัศวินไร้นาย

55555555555 ผม si..... ไปประมาณ 10ทีได้ เอาไว้ตอนหน้าจะอัดอารมย์ของตัวเราเองบ้างดีก่า 555555
  3. กรี๊ดดดดดด

กรี๊ดดดดดด

กรี๊ดดดดดด
    mrhedgehog และ l.tiger ถูกใจข้อความนี้
  4. Dracarys

Dracarys อัศวินไร้นาย

เห็นหน้าเจ๊นั่งกลางคนนี้แล้วทำให้สงสัยว่าเธอคิดอะไรอยู่ ระหว่าง...

1. "เป็นไงล่ะ ไอ้พวกไม่ได้อ่านหนังสือ"
    2. "นังพวกนี้ อ่อนจริงๆ"
    3. "ดีๆ กระซวกพุงแบบนั้นแหละ ฆ่าอีกๆ นั่นแหละ หึหึหึ ฮะฮะ มวะฮะฮ่าๆๆๆๆๆ"

เพราะระหว่างที่คนอื่นกำลังกลัวปิดหน้าปิดปาก เธอยิ้มได้น่าขนลุกมากครับ บรึ๋ย
    Kurodo และ sirot ถูกใจข้อความนี้
  5. LordJon

LordJon ทหารม้า

ฉากสะเทือนอารมณ์แห่งปีนะครับ 55555+
  6. Gannicus

Gannicus นักดาบฝึกหัด

ผมติดสตั๊นไปสองวันเต็มๆครับ
    เพราะดูฉากนี้
  7. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ในฉากนี้ ผมรู้สึกได้ถึงความเป็นแม่ของแคทเทอรีน สตาร์คนะครับ ผมรู้สึกว่า หัวใจแม่สลายแล้ว ณ จุดนั้น ตั้งแต่เสียสามีอันเป็นที่รัก แล้วจากบ้านเมืองของตัวเองมานานแสนนาน แล้วมารับรู้ถึงความบ้านแตกสาแหรกขาดบ้านตัวเองถูกทำลาย ลูกๆ ทยอยล้มหายตายจาก ไม่ทราบชะตากรรม มาถึงจุดที่เห็นร็อบซึ่งเป็นลูกชายคนโตถูกปาดคอต่อหน้าอีก ยิ่งทำให้ใจของแม่นั้นแหลกสลาย

ชมคนที่แสดงเป็นเจ๊แคทเลยครับว่า เล่นได้ดีจริงๆ สะเทือนอารมณ์ผมมาก ซีนที่เธอร้องเสียงสุดท้ายพร้อมกับปาดคอเมียเฟรย์ แล้วโดนปาดคอตาม มันเหมือนว่าทุกอย่างสิ้นสุดแล้วสำหรับเธอ... มันเสียดแทงหัวใจสุดๆ ผมน้ำตาซึมเลย (รู้สึกโกรธตาลุงตินมากๆ เวลานั้น ทำไมเขียนทำร้ายจิตใจคนดูเยี่ยงนี้) 5555+

**แต่แล้วเธอก็ได้กลับมาในฐานะ Lady Stoneheart นี่แหละวันที่ผมรอคอย** หึหึ แม่จะล้างแค้นให้ลูกๆ ทุกคน รักตระกูลสตาร์คฝุดๆ
    ransloth ถูกใจข้อความนี้
  8. Boylagoon

ส่วนรูปนี้ ผมเดาว่า ยัยเจ๊ที่นั่งสะแหยะยิ้มมุมปากเนี่ย เป็นพวก แลนนิสเตอร์ ชัวร์ๆ 555+

9. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ร็อบไม่ได้โดนปาดคอนะครับ โดนธนูยิงแต่ไม่ตาย เลยโดนพวกที่เข้ากับแลนนิสเตอร์เดินมาแทงซ้ำ ตาย
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  10. Boylagoon

555+ ครับผม พอดีภาพปาดคอมันติดตามากไปหน่อย
  11. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ในขณะที่แฟนๆ GOT กำลังเสียใจ ลุงมาร์ตินอาจจะกำลังหัวเราะร่าด้วยความสะใจอยู่ก็ได้(ดีนะที่ไม่ถึงขนาดจับร็อบกับแคทลินมาถลกหนังทั้งเป็น)
    Slytherin และ gŕýffíńdőŕ ถูกใจข้อความนี้
  12. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ผมว่าจริงๆลุงมาตินคงอยากทำ แต่คงไม่กล้า เพราะจะเผยธาตุแท้ออกมารึเปล่า อิอิ
    Slytherin และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  13. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

เราดูคลิปนึง ที่เป็นคลิปแยกอ่ะค่ะ อันนี้เขาทำแบบรวมๆออกมา เจ๊คนนี้มีบอกไว้ว่าแกอ่านหนังสือมาก่อนค่ะ แล้วเพื่อนๆไม่ได้อ่าน ประมาณว่าเจ๊แกรู้อยู่คนเดียวในห้อง 555
  14. Boylagoon

ผมว่าอันนั้น ลุงตินจะเริ่มถูกมองว่าเป็นพวกชอบความป่าเถื่อนเกินไปนะครับ โหดเกิน และออกแนวจิตๆ ไปหน่อย ผมจะเริ่มรับไม่ได้ ฮาๆๆ
    Slytherin ถูกใจข้อความนี้
  15. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ตัดหัวหมามาใส่หัวร็อบนี่เราก็ว่าสุดๆนะคะ เราเห็นรูปนี้ก่อนที่จะอ่านและดูตอนที่9 นั่งหมดอาลัย ใจโหวง เศร้าจิตตก หน้าคอมนานเลย

พอวันที่ดูร้องไห้แม่มเรย 555 มันไม่เชิงเสียใจ แต่เราแค้นอ่ะ แค้นแทนสตาร์ค
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้

Share This Page