White walker

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย BRANSTARK, 28 พฤศจิกายน 2011.

1. BRANSTARK

BRANSTARK นักดาบฝึกหัด

มันคืออะไรกันแน่่ ผี ปีศาจ คน ซอมบี้ แล้วทำไมถึงได้น่ากลัวนัก ทำไมพวกคนที่อยู่นอกกำแพงถึงต้องหนี ...

มาร่วมกันแชร์คับบผมมมม ^ ^
  2. rey-r the first

rey-r the first พลเดินเท้า

ในจินตนาการผม ที่มาจากในซีรี่ย์ และ ที่อ่านแปลในแฟนไซท์นี้ รูปร่างพวกนี้ คงเหมือน พรีเดเตอร์ อะครับ มีเกราะเหลื่อมๆ วิ้งๆ แบบโหมดล่องหนของพรีเดเตอร์ด้วย
  3. คล้ายซอมบี้นะครับ โดนกัดแล้วติดเชื้อด้วย
  4. aeiman

aeiman ทหารม้า

ผมว่าไวท์วอกเกอร์ก็เป็นคนธรรมดาเพียงแต่โชคร้าย เกิดอีกฝั่งของกำแพง อาจจะสู้รบเก่งกว่าคนปกตินิดหน่อยเพราะเป็นคนป่า
  5. BRANSTARK

แต่เห็น ในเรื่อง เพื่อนของ จอน สโนว์ อ้วนๆอ่ะครับ เค้าบอกว่า ศพพวกนี้โดนย่องตอดขาว(ไวท์ วอล์คเกอร์)สัมผัส ผมว่าน่าจะไม่ใช่คนธรรมดาแน่คับ คนธรรมดาคงปลุกศพไม่ได้55555
  6. aeiman

aeiman ทหารม้า

ผมแค่พูดเลียนแบบทีเรียน ฮ่า ๆ ๆ
    เอาจริง ๆ ตอนแรกก็คิดแบบทีเรียนแบบนั้น แต่พอมีซอมบี้ กับมีมังกร ผมก็เริ่มคิดใหม่ว่า มันต้องเป็นอะไรสักอย่าง ตอนนี้ขอเดาว่ามันเป็นซอมบี้หรือโรคติดต่ออะไรสักอย่าง เป็นเชื้อโรคเชื้อไวรัสที่อยู่ใต้น้ำแข็งรอวันละลาย
  7. BRANSTARK

ยึ๊ยยย อยากรู้มันจะเป็นยังไง 55555 ในหนังสือ มีพูดถึงไวท์วอล์คเกอร์ไว้ยังไงบ้างหรอคับบบ ใครเคยอ่านแล้ววว สปอยให้สดชื่นหน่อยคับ 555555
  8. rey-r the first

rey-r the first พลเดินเท้า

ฉากที่ แซมบอกว่า "หากไวท์วอลเกอร์ตื่น หวังว่ากำแพงคงสูงพอ" แล้วกล้องก็แพนไปตามความสูงกำแพง ผมคิดว่า มันต้องเป็นตัวอะไรที่ น่ากลัวเอามากๆ
    BRANSTARK ถูกใจข้อความนี้

Share This Page