อาร์ย่าเห็นทั้งพ่อทั้งแม่ถูกฆ่าแบบนี้ เทอจะกลายเป็นร่างมืดมั้ย??

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย inzee, 5 มิถุนายน 2013.

1. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

อาจจะไม่ได้เห็นเต็มๆตา แต่ก็รู้่ว่าทั้งพ่อทั้งแม่กำลังถูกฆ่าในระยะแค่ไม่กี่10เมตร
    ไปเจอความโหดร้ายที่ฮาเรนฮอลอีก ต้องพรากจากเพื่อนรัก ทั้งเกนดรีแล้วก็เด็กอ้วนๆ
    ตอนนี้ไม่เหลือใครที่ไว้ใจได้เลย ถึงเดอะฮาวจะเป็นคนดี แต่อาร์ย่าก็ท่องอยากจะฆ่าทุกคืน
    พี่น้องที่เหลือจะตายไม่ตายก็ไม่รู้

ผมรู้ว่า เด๋วได้ไปฝึกวิชา ผมกลัวจะกลายเป็นร่างมืด อะสิ
    แบบใครขวางทางฆ่าหมด ขอแค่ได้แก้แค้น อะไรแบบนี้

แล้วผมกลัวอีกย่างนึง
    ตอนที่อาร์ย่าไปห้ามไม่ให้เดอะฮาวฆ่าคนส่งหมู
    แล้วเดอะฮาวบอกว่า"ใจดีจังนะ สักวันมันจะย้อนกลับมาทำร้ายเจ้า"
    ผมว่าลุงมาร์ตินชอบแฝงมากับคำพูดตัวละคร ผมว่าต้องเกิดอะไรขึ้นแน่ๆเลย
    ขอให้ผมแค่คิดมากไปเองเถอะ 55555
    เพราะผมชอบคาเรคเตอนี้ดีอะ เด็กที่เข้มแข็งขนาดนี้

คนอื่นคิดว่ายังไงกันครับ ว่าจะกลายเป็นอีกคน แล้วกลายเป็นร่างมืดโหดเหี้ยมไรงี้มั้ย??
    ไม่ต้องสปอยก็ได้ครับ แค่ความคิดเห็นก็พอครับ
    นักรบไร้เงา, golfzila และ cloud9 ถูกใจข้อความนี้
  2. นักรบไร้เงา ถูกใจข้อความนี้
  3. KORNE

KORNE อัศวิน

ภาพอาร์ยาในอนาคตค่ะ

.
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    ล้อเล่นนะคะ ฮาๆๆๆ
    น้องเขาด้านมืดมานานแล้ว แต่แอบมองโลกในแง่ดีอยู่พอควร
    เพราะยังไม่เคยแพ้หรือพลาดเพราะตัวเอง น่าจะได้ลิ้มรสหนักๆซักที
    แล้วน้องก็จะงอกงามเข้าด้านมืด หุหุหุ
    topz73 และ sirot ถูกใจข้อความนี้
  4. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

อาร์ย่า ก็เป็นตัวละครโปรดเราจ้าาา

เราว่า แล้วแต่ว่า นิยามด้านมืด แบบไหน
    จริงๆ อาร์ย่าเป็นตัวละครที่ จุดประสงค์ชัดเจนมาก ไม่น่าจะถลำไปด้านมือ แบบต้องการอำนาจนะ

เธอแค่ต้องการแก้แค้น ต้องการปกป้องรักษาครอบครัว

แล้วก็สู้แบบตาต่อตาด้วยเป็น assassin แนวสู้ให้รู้ดำ รู้ดี ฆ่าให้ตาย ไม่ได้เป็นแนวใต่เต้าการเมือง ไรแบบนั้น

เราว่ายังไง น้องก็ยังมี เลือด stark ที่มีคุณธรรมสูงอยู่ คือไม่ฆ่าคนดี ฆ่าแต่ ศัตรู คิดว่านะ...อิอิ ก็ไม่รู้ลุงมาร์ตินเหมือนกัน แต่ถึงมืดก็เชียร์อยู่ดี
    winter is coming
    golfzila และ tonSnow ถูกใจข้อความนี้
  5. LordJon

LordJon ทหารม้า

แก Darkมาสักพักแล้วหล่ะครับ
  6. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ผมชอบฉากอาร์ย่าเอาไม้ทุบคนส่งหมู แล้วก็เดินดุ่ยๆไปเลย เดอะ ฮาวด์ ถึงกับอึ้ง 555555555 ผมแอบเชียร์ให้อาร์ย่าเป็นควีนอยู่เหมือนกันนะ 555555555
  7. ntsystem

ntsystem พลเดินเท้า

ผมก็ชอบตอนของสองคนนี้นะ
    ที่เดอะฮาวด์พยายามพูดขู่ให้อาร์ย่ากลัว .. เจอสวนคำพูดไป หน้าถอดสีเลย :D
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  8. Levantine Storyteller

Levantine Storyteller Moderator Staff Member

ถ้าไม่มีเหตุผลที่ดีพอ เด็กผู้หญิงตัวคนเดียวก็คงไม่ตัดสินใจทิ้งบ้านเกิด ข้ามน้ำข้ามทะเลไปฝากตัวเป็นศิษย์กับคนในโลกมืดหรอกครับ
    benje ถูกใจข้อความนี้
  9. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ขอให้เหตุผลมันดีกว่าความแค้นเพียงอย่างเดียวละกัน
  10. sirot

sirot อัศวิน

น้องเขาไปบราวอสเพื่อฝึกกับEzioสินะครับ 5555555
    golfzila, marizelee และ KORNE ถูกใจข้อความนี้
  11. l.tiger

l.tiger อัศวินไร้นาย

เราก็กลัวว่าจะเป็นเช่นนั้น คิดดูสิ อาร์ยาอายุเท่าไหร่กันเชียวตอนเจอเหตุการณ์ผู้อันเป็นที่รักถูกฆ่าตาย ไม่ว่าพ่อ แม่ เพื่อน พี่ชาย
    การรับรู้ความแค้นตั้งแต่ไร้เดียงสานี่ล่ะ......มันบริสุทธิ์นัก
  12. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ผมก็หวังให้อาย่า เป็น assasin creed เลย
  13. Cat Rider

Cat Rider พลเดินเท้า

โอ๊ววว สุดยอด ออกมาแนวนี้ คงอยู่กับสต๊าคไม่ไปใหนแน่ 55555

14. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ในตอนแรกที่เธอเริ่มจะเข้าสูด้านมืดคิดว่าเธอยังไม่มืดสนิทแต่พอได้พบเจอกับเหตุการณ์ที่โหดร้ายเข้าแบบนี้ถ้ายังแอบมองโลกในแง่ดีอยู่ก็แปลกแล้ว ชอบตรงที่เธออำมหิตเริ่มฆ่าคนได้โดยไม่รู้สึกผิดแต่ถ้าเอะอ่ะอะไรก็จะฆ่าอย่างเดียวนี่กลัวว่าชีวิตจะไม่ยืนนะหรือไม่ก็ต้องมีชีวิตอยู่อย่างทุกข์ทรมานเมื่อสำนึกผิด(ภาวนานะว่าอย่าให้เธอเป็นแบบนี้เลย)
    Slytherin และ gŕýffíńdőŕ ถูกใจข้อความนี้
  15. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

มีความรู้สึกตั้งแต่อาร์ยาตั้งชื่อสุนัขว่าไนมีเรียแล้วอะว่าอาร์ยาจะเป็นภาพทับซ้อนของพวกสาวแกร่งตระกูลมาเทล ประมาณว่าคงได้อยู่จนแก่คอยทำให้ขุนนางแสบคันเหมือนคุณย่าโอลานน่า
    golfzila และ Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  16. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ด้านมืด จะเป็นเกราะปกป้องเธอให้มีชีวิตรอดนะครับ ถ้าเธอไม่ดาร์คผมว่าเธอมีชีวิตรอดยาก.. ความดาร์คทำให้เธอแกร่งและเก่ง แต่อย่าดาร์คเป็นเหมือน อนาคิน สกายวอล์กเกอร์ ในสตาร์วอล ก็พอ แบบนั้นคือดาร์กแบบชั่วไปเลย ของอาร์ยาผมว่าเธอเป็นสีเทากับความทรงจำสีจางๆ
  17. Master of Sellsword

ผมว่าเธอจะต้องเป็นนักรบหญิงคนแรกแห่งตระกูลสตาร์คอย่างแน่นอน 55555
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  18. DeathWolf

DeathWolf พลเดินเท้า

ผมว่ามือสังหารเหมาะกว่านะผมว่า(ไม่มีใครรู้ตัวตนเหมาะจะเป็นมือสังหารมากกว่าและถ้าเป็นนักรบผมเห็นเคสบริแอนแล้วกลัวแทนอาร์ย่าชะมัดเพราะถ้าไม่มีเจมีบริแอนคง.....ไปแล้ว)
  19. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

อาร์ยายังดีที่ไม่ได้เย่อหยิ่ง มั่นใจในตัวเองมากเกินไปอย่างอนาคิน แล้วก็ไม่ได้มีคนชักจูงไปในทางที่ผิด ยังดีที่เธอมีเพื่อนที่จริงใจอย่างเกนดรี้ ฮอทพาย ขออย่าให้คนที่เธอไว้ใจทรยศละกัน ไม่งั้นอาจจะดาร์คไปกว่านี้
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  20. Master of Sellsword

ความจริง เดอะ ฮาวด์ คอมโบกะอาร์ย่าก็โหดดีเหมือนกันนะ 555555
    golfzila และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  21. Boylagoon

เป็นคู่หู คู่แค้นเลยนะครับ แบบนั้น
  22. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

เกรดี้ฝากมาบอก อนาคตเมียผมแน่ๆฮะ
  23. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ก็อยากเชียร์ให้มาแนวนี้นะคะแต่อย่าลืมว่า winter is coming
    Boylagoon และ golfzila ถูกใจข้อความนี้
  24. golfzila

golfzila พลเดินเท้า

ขอนอกเรื่องนิดหนึ่งนะครับ คือว่า "สติ๊กเกอร์" ของคุณ ชาซารี นี่เป็นปราสาทหรือเมืองของตระกูลไหนเหรอครับ สวยมาก มีทะเลไหลผ่านข้างใต้สะพานมหึมาด้วย
  25. Boylagoon

ใช่ของ GOT รึเปล่าครับ ไม่น่าใช่

Share This Page