อาร์ย่าเห็นทั้งพ่อทั้งแม่ถูกฆ่าแบบนี้ เทอจะกลายเป็นร่างมืดมั้ย??

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย inzee, 5 มิถุนายน 2013.

1. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

เป็นโบสถ์ที่ใช้ถ่ายแฮร์รี่ พอตเตอร์ปะคะ
    golfzila ถูกใจข้อความนี้
  2. golfzila

golfzila พลเดินเท้า

ฮ๊อกวอต เหรอครับ? 555
  3. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ไม่น่าใช่ ฮอกวอท นะครับ คงเป็นภาพแนวแฟนตาซีทั่วไปรึเปล่า
  4. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

รอคุณซาซารีมาตอบค่ะ เห็นเค้าสงสัย เราก็เลยชักจะสงสัยตามละ555 แต่เราว่าคล้ายๆฉากในแฮร์รี่เหมือนกันนะ เพียงแต่ว่าในแฮรี่ข้างล่างมันเป็นน้ำหรือป่าวจำไม่ได้ แต่สะพานเหมือนมาก แต่ฮอกวอตมันตั้งอยู่บนเนินเขาหนิ
  5. Boylagoon

ปราสาทฮอกวอท อยู่บนเขาครับ อย่างในภาพ ดังนั้นภาพนั้นจึงไม่น่าใช่ รอเจ้าตัวมาตอบดีกว่า แต่ผมว่ามันเป็นภาพจากแฟนตาซีสักเรื่อง หรือสักอย่าง ทั่วไปไม่น่าจะเกี่ยวกับ GOT

ฮอทวอทใน แฮรี่ พอตเตอร์ ภาค 7.1 อยู่บนผืนดินริมหน้าผา

6. golfzila

เอ..ผมก็ว่าไม่ใช่ แฮรี่นะ เพราะผมก็ตามๆดูอยู่ ที่ผมอึ้งคือเงาของเสาสะพานที่ทอดลงตามแนวโค้งลงของหน้าผาน่ะครับ กลายๆว่าแผ่นดินจะสิ้นสุดลงที่ตรงนั้นเลย อลังการงดงามและน่าเกรงขามไปในเวลาเดียวกัน เลยสงสัยว่าสถานที่มหัสจรรย์ขนาดนี้คงน่าจะเป็น GOT season ไหนหรือเปล่า 555
  7. golfzila

อ้อๆ ผมว่าผมกระจ่างแล้วครับ วาลินอร์ Region = Valinor จาก Lord Of The Ring หรือเปล่า
    ป.ล. ขอโทษที่พากระทู้ออกนอกทะเลครับ 555 ว่าแต่ สติ๊กเกอร์แต่ละตระกูลของคุณ Fangiris เท่มาก
    Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  8. sirot

sirot อัศวิน

เป็น Artwork รูปโบสถ์ครับ ชื่อ Waterfall Church ผลงานของ Frederic St-Arnaud Visual Effect Artist ที่มีผลงานหลายเรื่อง

http://starno.net/index.html

ส่วนนี่คือรายชื่อภาพยนตร์ที่มีผลงานของเขา

http://www.imdb.com/name/nm0820333/
    golfzila, Źéńőń, Boylagoon และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  9. Fangiris

รูปเต็มๆ สวยมากเลยค่ะ ถ้ามีแบบนี้จริงๆ จะกล้าเดินไปโบสทุกอาทิตย์มั้ยเนี่ย

10. Boylagoon

คนวาดเก่งมากๆอ่ะ อยากทำได้แบบนี้บ้างจัง เก่ง 3D ฝุดๆ
  11. ิีbun_kai

ิีbun_kai นักดาบฝึกหัด

อาร์ยาจะทำทุกอย่างเพื่อการแก้แค้น
    อาจเป็นไปได้เธอจะกลายเป็นผู้แก้แค้น โหดและไม่มีคำว่าปราณี เพราะทั้งตอนที่เกิดเรื่องกับพ่อและแม่
    เธอล้วนแต่อยู่ในเหตุการแต่ทำอะไรไม่ได้ เพราะเธอไร้พลัง ที่เธอต้องการคือพลังเพื่อการแก้แค้น
    อาจจะมีการชังจอนสโนวนิดๆหรือถึงเกลียดขี้หน้าไปเลยว่าตอนที่พ่อและแม่พี่ๆเธอตายจอนไปอยู่ที่ไหน
  12. Boylagoon

ผมว่าถ้าอาร์ยาไม่ได้เข้าด้านมืดจน กู่ไม่กลับกลายเป็นคนไม่สนโลกหนักๆ ก็คงไม่ถึงขั้นจะเกลียดจอนหรอกนะครับ เพราะว่ากันตามเหตุผล จอน สาบานตนเป็นไนท์วอชไปแล้ว หน้าที่เดียวที่จอนต้องรับผิดชอบคือ สิ่งที่อยู่เหนือกำแพงออกไปเท่านั้น ถ้าอารยายังไม่ดาร์คจนหน้ามืด คงต้องเข้าใจเหตุผลข้อนี้ ที่แน่ๆ สองคนนี้จะได้เจอกันรึเปล่ายังไม่รู้เลย ตระกูลนี้บ้านแตก ต่างคนต่างแยกไปคนละทิศละทาง ไม่มีวี่แววจะได้กลับมาเจอกัน
    ชาซารี และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  13. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ความมืดเข้าปกคลุมสตาร์ค
  14. Fangiris

เราเชื่อในตัวอาร์ยานะว่ากลับมาแล้วจะดาร์คแต่ไม่ถึงขั้นดาร์คเลวๆไปอ่ะ

อาร์ยา = สูงศักดิ์ ยิ่งใหญ่ จริงใจ
    The meaning of the name Arya.
    Arya
    cr. game of thrones fansite/facebook
  15. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

อย่างว่าค่ะ ไม่ได้เป็นสถานที่ ในเรื่่องใด (valinor อยู่ในเรื่อง silmarillion ค่า)
    แต่เห็นภาพสวยดี เตะตาตั้งแต่ครั้งแรกเลยเอามาใช้ ให้อารมณ์ขรึม ขลัง ยิ่งใหญ่ แสงเงา สุดยอด
    Boylagoon และ golfzila ถูกใจข้อความนี้
  16. golfzila

555 เดาไปได้นะ
  17. golfzila

เรื่องอารยาผมว่าโหดและเก่งแน่ๆ เพราะครูดีๆเยอะมาก ทั้งตาครูดาบท่าทางตลกๆ ทั้งฝึกกับพี่ๆ ไปอยู่กับกองทัพไร้ธง ฝีธนูก็ฝึกธนูให้อีก ตอนนี้ก็อยู่กะลุงหมา ไม่แน่ว่าลุงหมาอาจเทรนนิ่งให้อีก ชีวิตเจอแต่คนเก่งๆเทพๆทั้งนั้น ยังไม่รวมสายสัมพันธ์ที่เริ่มไว้กับ จาเก็น ฮาการ์ อีกนะครับ อนาคตลุงมาตินปูทางเอาไว้เทพมาก ส่วนนิสัยผมว่าไม่ดาร์คจนกลายเป็นคนเลวร้ายหรอกครับ ด้านคุณธรรมก็มีช่วงเวลาดีๆที่ซึมซาบจาก เน็ดไว้พอควร (อิงในซีรี่ย์) คิดว่าในอนาคต น่าจะเป็นคนที่สนองความรู้สึกคนดู ด้วยการตอบโต้กับฝ่ายอธรรมได้แบบแรงๆถึงพริกถึงขิงคืนไปบ้างนะ :f2:
    ป.ล. ไม่ใช่ว่าลุงมาติน แกทำเหมือนที่ทำกับร๊อบอ่ะ *_*
    AM'Rome Buster และ Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  18. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

เอ่อ....คงไม่ดาร์คขนาดเกลียดจอนม้างง อ่านในหนังสือนี่จอนยังกะเป็นแสงเดียวในชีวิต ขนาดตกระกำลำบากอาร์ย่าก็ยังคิดจะให้ซานซ่ากลับมาอยู่พร้อมหน้าเลย เพราะถ้าจะโกรธจอนคงต้องเยอะกว่านี้นะคะ
    leopard และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  19. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

พ่อ แม่ พี่ชายคนโต ตายไปหมด หากจอนตายอีกก็คงไม่เหลืออะไรแล้วมั้ง แต่ทำไงได้ แอบหวังอยู่นะจอน ดิ้นๆๆๆ
  20. leopard

leopard อัศวิน

อยากเห็น stark กลับมาเจอกันอีกครั้ง
    อาร์ย่า เวลาอยู่กับ จอน เธอดูน่ารักจริงๆ
  21. oakhyco

oakhyco อัศวินไร้นาย

ครอบครัวเธอโดนกระทำมาตลอด เห็นพ่อ พี่ชาย ตายต่อหน้าต่อตาโดนขนาดนี้คงเป็งแรงผลักให้อาร์ย่าไปฝึกวิชาสายดำ เพื่อแก้แค้น ปกป้องพี่น้องที่ยังเหลืออยู่
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้

Share This Page