นกเรเวน 3 ตา...

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย benje, 6 มิถุนายน 2013.

1. benje

benje นักดาบฝึกหัด

ถ้าแบรนตามหานกเรเวน 3 ตาเจอแล้วจะเป็นยังไงคะ...

ทำให้เก่งขึ้นหรือตามหาเพื่ออะไร...รบกวนผู้รู้ชี้แจงหน่อย

สมาชิกใหม่หัดตั้งกระทู้ ขอฝากเนื้อฝากตัวในกระทู้นี้เลยละกันค่ะ:)

ขอบคุณค่ะ<3<3

__/\__
    ไหว้รอบทิศ...
  2. นอกจากจะเจอเรเวน 3 ตาแล้วยังได้เจอเด็กแห่งพงไพรด้วยครับ อยู่ด้วยกัน

เด็กแห่งพงไพรเป็นเผ่าพันธุ์ที่ใช้เวทมนต์ได้ แบรนไปฝึกด้วยแล้ว ออกมาน่าจะเก่งมากครับ
    Boylagoon, Źéńőń, l.tiger และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  3. Cat Rider

Cat Rider พลเดินเท้า

เด็กแห่งพงไพร ผู้ผนึกพลังเวทย์ให้กับกำแพงของปราสาทวายุสลายใช่ป่ะครับ
  4. ruby eyed white

ruby eyed white พลเดินเท้า

นกเรเวน Raven กับ นกกา อีกา Crow มันต่างกันอย่างไร ครับ
  5. princetofu

princetofu พลเดินเท้า

ในหนังสือเมสเตอร์เอมอนพูดไว้ว่า "อีกาเป็นญาติจนๆของเรเวน พวกมันต่างก็เป็นขอทานในชุดดำที่ถูกเกลียดชังและเข้าใจผิด"

ถ้าเอาตามโลกจริงๆ เรเวนมันตัวใหญ่กว่าอีกา ตัวจะขนาดประมาณเหยี่ยว

เสียงร้องก็ต่างกัน หางก็ไม่เหมือนกัน ลักษณะของขนก็ไม่เหมือนกัน

ref : http://www.diffen.com/difference/Crow_vs_Raven
    Kurodo และ Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  6. K[o]NG

K[o]NG พลเดินเท้า

อยากเห็นตัวเป็นๆ ของ Children of the Forest ในซีรี่ย์จัง ว่าจะออกมาหน้าตายังไง แต่สงสัยคงต้องรอกันอีกหลายปีแหงๆ T___T
  7. benje

benje นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณค่ะ...

เก่งแล้วจะไปทำไรน๊า...เบื่อถอดจิตควบคุมซัมเมอร์แล้วไปคุมมังกรแดนี่แทนหรือเปล่า:D
    l.tiger ถูกใจข้อความนี้
  8. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

แล้วแบรนต้องไปหาไกลถึงไหนอะครับ ไกลกว่าที่จอนไปถึงตอนอยู่กับคนเถื่อนอีกป่ะครับ??
  9. LordJon

LordJon ทหารม้า

อยากเห็น Children of the Forest ในซีรี่เหมือนกัน
  10. Dominick

Dominick อัศวินไร้นาย

อืม ๆ น่าคิดเนอะ แต่ก็อีกนะ ถ้าถอดจิตไปครอบคลุมได้ สมัย เอกอน 1 ก็ น่าจะชนะไปละ
  11. l.tiger

l.tiger อัศวินไร้นาย

ตั้งแต่อ่านและรู้ว่าแบรนย้ายจิตเข้าไปควบคุมสัตว์ได้ เราก็คิดเหมือนกัน

และเคยสงสัย แบรนควบคุมจิตสัตว์อื่นๆได้เพราะความคิดมันไม่ซับซ้อน แต่สัตว์เวทย์แบบมังกรนี่ มันยากไปรึเปล่าน๊า น่าคิดจริงๆจ้ะ
    Dominick และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  12. ruby eyed white

ruby eyed white พลเดินเท้า

แล้วจะไปสิงมังกรทำไมละครับ ในเมื่อ แบรน สิงคนได้
    ใครเป็น คิงส์ อยู่ก็ให้แบรน สิง เลยสิครับ ง่ายดี ชนะเลย
    princetofu ถูกใจข้อความนี้
  13. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ได้เฉพาะคนใกล้ชิด และความคิดไม่ซับซ้อนแบบโฮดอร์ ถ้าเกิดสิงได้ทุกคนก็สบายเลยสิ:f1:
    Boylagoon และ Dominick ถูกใจข้อความนี้
  14. Tos

Tos นักดาบฝึกหัด

ถ้าสิงได้ขนาดนั้น ไปสิงไอ้ตัวนอกกำแพงตาสีฟ้าดีกว่า ดูจะเจ๋งสุดละ
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  15. K[o]NG

ผมว่าอีกหน่อยพอแบรนจบคอร์สฝึกวิชาจากเด็กแห่งพงไพร
    การถอดจิตไปสิงร่างคนหรือสัตว์อื่น อาจเป็นเรื่องพื้นๆก็ได้ครับ
    เวทมนต์คาถาที่เอาไว้ต่อสู้กับพวก Others นี่สิดูน่าสนใจกว่านะผมว่า ^^
  16. K[o]NG

สัตว์ที่สามารถเชื่อมจิตได้โดยส่วนมากจะมี
    - หมา ซึ่งง่ายสุดเพราะมีจิตที่ผูกพันธ์กับมนุษย์
    - หมาป่า จะยากกว่าหมาปกติเพราะทำให้เชื่องกับคนยาก
    (ส่วน DireWolf นี่คงโคตรยากเลยมั้ง 55+)
    - นกต่างๆ พอเข้าควบคุมแล้ว มักจะไม่อยากกลับมาอยู่บนพื้นโลกอีก เพราะติดใจ
    - กวางและกวางยักษ์ หากสิงไปนานๆ แม้แต่คนที่กล้าหาญสุดก็อาจกลายเป็นพวกขวัญอ่อนได้
    Boylagoon, Źéńőń, handofdragon และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  17. princetofu

ผมว่าสิงคนนี่คงต้องสนิทชิดเชื้อพอสมควร ไปสิงคนที่จิดแข็งๆนี่อาจจะยาก มันต้องเหลืออะไรให้ต่อต้านกันบ้าง
  18. Funnyman

Funnyman ทหารม้า

พูดถึงแบรนขอถามต่อหน่อยครับ

Coldhands ที่โผล่มาช่วยแซมในเล่ม Storm of sword ใช่เบนเจน สตาค ป่ะครับ แต่ส่วนตัวผมตั้งทฤษฎีเล่นๆไว้ว่าน่าจะเป็น Night king
  19. ผีฟรีคิก

ผีฟรีคิก พลเดินเท้า

แบรนด์สิงคนนี่น่าจะพวกที่จิตไม่แข็งมากกว่าครับ ไม่งั้นมันเทพเกิน
  20. คนเถื่อนว่ากันว่า พวก แมว ครับ สิงยาก เพราะพวกนี้ความเป็นตัวของตัวเองสูง
    handofdragon ถูกใจข้อความนี้
  21. Thomus

Thomus พลเดินเท้า

ผมคิดว่าคนครับ สิงยากสุด เห็น รี้ดหนุ่ม บอกว่ายังไม่เคยได้ยินมาว่าจะสามารถย้ายจิตมาสิงคนได้(จริงป่าวไม่รู้ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน)
    ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  22. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

สงสัยนะ ถ้าเด็กแห่งพงไพรเก่งเรื่องเวทย์มนต์แล้วทำไมถึงแพ้พวกปฐมบุรุษล่ะ ทั้งๆที่ตอนนั้นเอกอนยังไม่ขี่มังกรมาด้วยซ้ำ ส่วนตัวคิดว่านอกจากสิงพวกที่จิตใจซับซ้อนไม่ได้ยังสิงพวกสิ่งมีชีวิตที่มีพลังเวทย์มหาศาลไม่ได้ด้วย
  23. princetofu

อาจจะแพ้ด้านกลยุทธ์ละมั้งครับ วางแผนดีๆ อะไรก็เกิดขึ้นได้
    ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  24. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ผมว่าเด็กแห่งพงไพรเก่งด้านการใช้เวทย์มนต์ก็จริง แต่อ่อนด้อยประสบการณ์ในการทำศึกครับ พอเจอปฐมบุรุษบุกมาก็เลยแพ้ เพราะแท้จริงเด็กแห่งพงไพรเป็นพวกรักสงบนะครับ อยู่แต่ในป่า

ส่วน เรื่อง
    ผมมองว่า coldhands คือ เบนเจน สตาร์คที่หายตัวไปนะครับ เบนเจนหายตัวไปแล้วช่วงนึง และกลับมาในฐานะนักรบตัวขาวซีด นัยตาสีฟ้า ควบคุมกวางยักษ์ และนกเรเวน เนื่องจากว่า ถูกเหมันต์ภูติฆ่าช่วงตอนออกไปสำรวจนอกกำแพง แต่คงย้ายจิตได้ทันแล้วกลับเข้าสู่ร่างขณะยังไม่กลายเป็นผีดิบ สภาพร่างกายถึงเป็นเหมือนพวกผีดิบ แต่ยังคงมีจิตของเบนเจนอยู่ครบถ้วน สว่นที่ว่าชื่อ coldhands ก็เพราะเป็นอวัยส่วนเดียวที่โผล่พ้นร่มผ้าซึ่งคือมือที่ขาวซีด และเย็นดุจน้ำแข็ง ภายใต้ชุดอีกา (ชุดของพวกไนท์วอช) ซึ่งเป็นหลักฐานว่า coldhands คือคนที่กำแพงแน่ๆ เพราะชุดที่ใส่คือชุดแบบเดียวกัน

oakhyco ถูกใจข้อความนี้

Share This Page