SS 3 Bedding Ceremony คืออะไรหรอคะ?

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Jakiia, 6 มิถุนายน 2013.

1. Jakiia

Jakiia พลเดินเท้า

ได้ยินมาหลายครั้งละค่ะ โดยเฉพาะตอนล่าสุด ใครรู้ช่วยตอบทีค่า ^_^
  2. Arshanont

Arshanont นักดาบฝึกหัด

ก็คือเข้าห้องหอเเหละครับ
    ไปทำอะไรกันต่อก็ละไว้ในฐานที่เข้าใจละกันครับ^^
  3. aeiman

aeiman ทหารม้า

คงประมาณส่งตัวเข้าเรือนหอ มั้งครับ
  4. Jakiia

Jakiia พลเดินเท้า

อ้อ งี้นี่เอง.. ขอบคุณค่าา ^_^
  5. l.tiger

l.tiger อัศวินไร้นาย

ธรมมเนียมการส่งตัวบ่าวสาวเข้าหอ โดยผู้คนในงานเฮโลพากันแบกบ่าวสาว
    แล้วค่อยๆถอดทีละชิ้นๆ เพื่อความตื่นเต้น (มั้งคะ) ดูจากในซีรีย์อ้ะนะ

หลังจากนั้น ก็นะ.... ^^
  6. K[o]NG

K[o]NG พลเดินเท้า

เป็นประเพณีของ Westeros ครับ
    โดยหลังจากงานฉลอง พวกผู้ชายจะแห่เจ้าสาวออกไป
    แล้วค่อยๆปลดเปลื้องชุดของเจ้าสาวออกไปทีละชิ้นจนหมด
    ระหว่างนั้นก็จะเล่าเรื่องตลกที่ทะลึ่งๆ ไปด้วย
    ส่วนเจ้าบ่าวก็โดนพวกผู้หญิงทำเช่นเดียวกัน
    พอส่งตัวบ่าวสาวที่เปลือยเปล่าเข้าห้องหอเรียบร้อยแล้ว
    ก็จะออกมาคอยเชียร์คอยลุ้น(แซว)กันที่หน้าห้อง ^^
    KORNE และ ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  7. KORNE

KORNE อัศวิน

ดีจังที่ได้อ่านกระทู้นี้ กำลังข้องใจเลย ฮาๆ
  8. P-Blur

P-Blur นักดาบฝึกหัด

ส่งตัว เพื่อไปเสียตัว 555
  9. LordJon

LordJon ทหารม้า

ส่งตัวเข้าหอครับ

Share This Page