เรียนถาม ผู้ที่อ่านเวอร์ชั่นหนังสือ เกี่ยวกับ Red Wedding ครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย up2mez, 9 มิถุนายน 2013.

1. up2mez

up2mez นักดาบฝึกหัด

น่าจะไม่ถือว่าเป็นสปอยล์ เพราะคำถามนี้เกิดหลังจากซีรีย์ฉายไปแล้ว ขออณุญาติถามนะครับ

- การรวมหัวกันของ เเลนนิสเตอร์ - เฟรย์ - โบลตัน ใครเป็นคนเริ่มต้นวางแผนครั้งนี้อ่ะครับ
    - ในฉบับนิยาย คนที่ฆ่าร็อบ ดาบสุดท้าย ก็คือ รูส โบลตัน เหมือนในซีรีย์ ใช่ไหมครับ
    - การตัดหัวเกรย์วินด์ มาเสียบหัวร็อบบ์ อันนี้ความคิดใครครับ

ขอบคุณนะครับ กระทู้แรกของผมเลย ^^
  2. Daisy

Daisy ทหารม้า

- การรวมหัวกันของ เเลนนิสเตอร์ - เฟรย์ - โบลตัน ใครเป็นคนเริ่มต้นวางแผนครั้งนี้อ่ะครับ
    ... เราเดาว่า แลนนิสเตอร์นะคะ

- ในฉบับนิยาย คนที่ฆ่าร็อบ ดาบสุดท้าย ก็คือ รูส โบลตัน เหมือนในซีรีย์ ใช่ไหมครับ
    ... ใช่แล้วค่า

- การตัดหัวเกรย์วินด์ มาเสียบหัวร็อบบ์ อันนี้ความคิดใครครับ
    ... รออ่านด้วยคน
    Proust และ up2mez ถูกใจข้อความนี้
  3. Daisy

เห็นบอกว่าตอน 10 ที่จะมาพรุ่งนี้ มีฉากตัดหัว เกรย์วินด์ มาใส่หัวร็อบจริงๆด้วย
    นึกแล้วแอบหดหู่นะไม่อยากให้มีเลย 55555555555555555
  4. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

การตัดหัวเกร์วินมาใส่แทนร็อบนี้ เป็นความคิดของ เฟร นะครับ รวมถึงการแก้ผ้าแคทเทอรีน แล้วปล่อยลงแม้น้ำ ด้วย ซึง่จะไม่มีในซิรี่
    Proust และ up2mez ถูกใจข้อความนี้
  5. up2mez

ใช่ๆ คืนนี้ มีฉากตัดหมา มาเสียบ หัวร็อบบ์ สะเทือนใจต่อเนื่องไปอีกตอน
  6. wongsatron

wongsatron อัศวินไร้นาย

รักสตาค ชอบทาเกเรียน รักทัลลี เชีย Frey
    กำ
    TheOnlyAce2 และ Proust ถูกใจข้อความนี้
  7. up2mez

ไว้อาลัย ....ให้ The King .... of The North
    ขอ Old Gods .... และ New Gods .... อวยสุขี
    ประชาชน ... เวสเตอรอส .... สดุดี
    เหตุการณ์นี้ .... เหล่าชาวเหนือ ... จะจดจำ
    Pattarain, LadyHoneylism, Kittipop Khunsri และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  8. LordJon

LordJon ทหารม้า

ความคิดอะไรที่ดูหยามเกียรติๆก็อีตาเฟรย์หมดแหละครับ
    Proust, Daisy และ up2mez ถูกใจข้อความนี้
  9. Daisy

เกลียดอีตาแก่จัง คนอะไรชั่วช้า
    up2mez และ wongsatron ถูกใจข้อความนี้
  10. up2mez

ใช่ เกลียดที่สุดอ่ะ
    เกลียดอันดับ 3 ยกให้ วัลเดอร์ เฟรย์นี่แหละ
    เกลียดอันดับ 2 ยกให้กับ จอฟฟรีย์
    เกลียดที่สุดอันดับ 1 ตอนนี้ ขอมอบให้แด่ จอร์จ อาร์ อาร์ มาร์ติน !!! (แต่ก็จะติดตามเสพผลงานของลุงอยู่นะ)
    Master of Sellsword, weasley_n และ wongsatron ถูกใจข้อความนี้
  11. wongsatron

wongsatron อัศวินไร้นาย

อย่าไปเกลียดเค้าครับ ผมกลัวเล่ม 6 ไม่ออก
    5555
    l.tiger, weasley_n และ up2mez ถูกใจข้อความนี้
  12. ผีฟรีคิก

ผีฟรีคิก พลเดินเท้า

The King who lose the north
    เกลียดสุดของผมนี่่เมียร็อบ อันดับ2แคทลิน 3ร็อบ
    ถ้ามีฉากเปลี่ยนหัวจริงจะปลื้มมาก เปลี่ยนอวาตาร์เลยดีมั้ย
    littlebee., Chaeames และ marizelee ถูกใจข้อความนี้
  13. leopard

leopard อัศวิน

ลุงคนเขียนเนี่ย แกคงจะซาดิสต์มาก เขียนสร้างทุกอย่างมาดิบดี
    แบบกำลัง ล่องลอยมาในอวกาศ อยู่ดีๆก็ตัดชับ ดิ่งลงก้นเหวกันไปเลย
    :eek:
  14. knight

knight นักดาบฝึกหัด

up2mez ถูกใจข้อความนี้
  15. LordJon

16. up2mez

โห เห็นรูปแล้วแบบ ... อุทานสั้นๆว่า ''สั...'' เลยครับ เลวชาติจริง

ปล. ต่อจากนี้ไป ยังมีใคร เป็น King of the North ไหมครับผม
  17. LordJon

รู้สึกว่าไม่มีนะครับ แต่สแตนนิส แก King at the wall ครับ
  18. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

วัลเดอร์ต้องชดใช้คับ โดนน้องอาร์ย่าของผมเก็บแน่
  19. sirot

sirot อัศวิน

Roose Bolton ถูกแต่งตั้งเป็น Warden of The North ครับ
    up2mez ถูกใจข้อความนี้
  20. up2mez

แคทลีน ที่กลายมาเป็นซอมบี้นี่ พูดได้ไหมครับ
    ถ้าพูดไม่ได้ จะคุมกองทัพยังไงหน่อ
  21. princetofu

princetofu พลเดินเท้า

พูดได้แต่เสียงแหบๆ แปลกๆ ครับ เพราะโดนตัดคอตรงกล่องเสียง

กว่าจะคืนชีพก็หลายวันด้วย
  22. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

เรื่องที่รูสบอสตันทรยศร๊อบนี่มีตระกูลของชาวเหนือรู้บ้างมั้ยคัรบ??
    หรือทุกคนคิดแค่ว่าเป็นการทรยศของเฟรย์เท่านั้นอะครับ

แล้วตระกูลทางเหนือทั้งหมดก็ตกอยู่ภายใต้การนำของบอสตันเลยป่ะครับ งี้
  23. P-Blur

P-Blur นักดาบฝึกหัด

เกลียดเฟรย์สุดๆ
  24. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ตระกูลทางเหนือ ทั้งหมดก็รุ้ครับ แต่จะทำยังไงได้ บอลตัน ถูกแต่งตั่งให้เป็น ตระกุลที่คุมทางเหนือแทน สตาค ไปแล้ว จะกระด่างกระเดื่อง ก็มีแต่จะเสียเปล่าๆ หลายตระกูลเลยไปสาบานต่อ บอลตันครับ แต่ก็ยังมีอีกหลายตระกูล ที่ยังสาบานต่อสตาคอยู่ และร่วมกับสแตนนิสตามหาริคค่อน ด้วยครับ
  25. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

แล้ัวคนแต่งตั้งนี้คือใครหรอครับ??

Share This Page