นอกเรื่อง GOT กันมั่งดีกว่า

กระทู้จากหมวด "ห้องนั่งเล่น" โพสต์โดย เจ้าชายเหนือจินตนาการ, 9 มิถุนายน 2013.

1. princetofu

princetofu พลเดินเท้า

เสียดาย V ไม่ทำต่อแล้ว :bash:
  2. P-Blur

P-Blur นักดาบฝึกหัด

สาวๆ ต้องดู Pretty Little Liars กำลังมาแล้ว
    Sherlock สนุกดี รอซีซั่น 3
    handofdragon และ เจ้าชายเหนือจินตนาการ ถูกใจข้อความนี้
  3. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

arrow เลยครับสนุก
    ส่วนPrison break ซีซั่นหลังๆไม่ค่อยสนุกแล้วครับ
    อีกเรื่องในจคือ Hero แต่เสียดายซีซั่นสุดท้าย ตัดจบซะอย่างนั้น
    Person of Interest ก็สนุกดีครับเรื่อยๆดี
    เจ้าชายเหนือจินตนาการ ถูกใจข้อความนี้
  4. Levantine Storyteller

Levantine Storyteller Moderator Staff Member

เคยได้ข่าวมาว่าโดนยกเลิกการผลิตเพราะเวลาออกอากาศ ดันโดนยกเลิกตอนเรื่องถึงจุดผกผันด้วย V มีส่วนคล้ายกับซีรีส์เก่าเรื่อง Earth: Final Conflict มาก
  5. Dracarys

Dracarys อัศวินไร้นาย

หลักๆ ของฝั่งอเมริกาที่ผมดูตอนนี้มี
    Breaking Bad
    The Walking Dead
    Dexter
    สามเรื่องนี้คงมีคนดูกันเยอะ แต่รับประกันได้ว่าสนุกจริงๆ ครับ

แต่ที่อยากจะแนะนำคือเรื่องที่คนดูอาจน้อยกว่า
    ไม่ใช่กระแสหลักอเมริกัน แต่รับรองได้ว่าสนุกไม่แพ้กัน

Firefly ไม่รู้ว่ามีใครรู้จักซีรี่ส์เรื่องนี้บ้าง
    เป็นเรื่องของอนาคต 500 ปีข้างหน้าที่กลุ่มลูกเรือยานอวกาศกลุ่มหนึ่ง
    รับจ็อบไปทั่วจักรวาลทั้งงานถูกกฏหมายและผิดกฏหมาย
    และก็คอยหลบหนีการตามล่าของทางการไปด้วยในเวลาเดียวกัน
    ทำให้เกิดเรื่องราวการผจญภัยบนดวงดาวต่างๆ ในจักรวาล
    (ใครเคยดูการ์ตูน Cowboy Bebop อารมณ์คล้ายๆ กันครับ)

เรื่องนี้ออกอากาศทาง Fox ได้แค่ซีซั่นเดียวก็ถูก cancel เพราะมีปัญหาเรื่องเรตติ้ง
    แต่จริงๆ แล้วมีกลุ่มแฟนๆ ที่ยังติดตามเหนียวแน่นมากๆ และได้คะแนนสูงมากใน IMDB
    (9.1 ไม่เท่า Game of Thrones แต่หายใจรดต้นคอเลยทีเดียว)
    และมีกระแสเรียกร้องให้ดำเนินเรื่องราวในซีรี่ส์ให้จบ จนในที่สุดก็ถูกสร้างเป็นภาพยนตร์ชื่อว่า Serenity
    ถ้าใครจะดูทั้งซี่รี่ส์และภาพยนตร์ แนะนำให้ดู Firefly ก่อน และดูเรียงตอนให้ดีๆ นะครับ
    เพราะตอน Fox เอามาฉาย สลับตอนออกอากาศมั่วๆ (หนึ่ีงในสาเหตุแห่งความล้มเหลว)

Sherlock อันนี้เป็นซีรี่ส์ของ BBC ครับ
    เป็นเชอร์ล็อคโฮล์มยุคปัจจุบัน ที่ประยุกต์บทได้คมและหลักแหลมมากๆ ครับ (มือเขียนบทโคตรเทพ)
    ตอนนี้มีทั้งหมดสองซี่ซั่น แต่ซีซั่นนึงจะมีแค่ 3 ตอน (ตามสไตล์ซีรี่ส์อังกฤษ ตอนน้อยกว่าอเมริกามาก)
    แต่หนึ่งตอนยาวชั่วโมงครึ่งเหมือนหนังโรง
    ลูกรับลูกส่งระหว่างเชอร์ล็อค โฮล์ม กับ ดร.วัทสัน ยุคไฮเทค มันเยี่ยมมากๆ ครับ
    เรื่องนี้เอาตูดเป็นประกันครับ ใครดูแล้วไม่เลิฟ เชิญมาถีบผมได้เลย (แต่หาบ้านผมให้เจอนะ 555)
    เรื่องนี้ก็ไล่บี้คะแนนมาเหมือนกันครับ 9.2 รับประกันความเทพ

เอาแค่นี้ก่อนละกัน
    handofdragon และ เจ้าชายเหนือจินตนาการ ถูกใจข้อความนี้
  6. rains of castamere

rains of castamere นักดาบฝึกหัด

Son Of Anarchy ครับ สนุกดีผมชอบมาก ชื่อไทยในทรู แว้นมาเฟีย:(
    falling skies แนวๆมนุษย์ต่างดาวครองโลก
    the walking dead
    spartacus
    True Blood
    เจ้าชายเหนือจินตนาการ ถูกใจข้อความนี้
  7. Levantine Storyteller

Levantine Storyteller Moderator Staff Member

ตั้งแต่ V โดนยกเลิกการผลิต แถมเจอเอเลี่ยนปัญญาอ่อนใน Battleship กับ Cowboys & Aliens เข้าไป ผมแทบจะเลิกดูหนังกับซีรีส์แนวนี้ไปเลย ตกลงเรื่อง Falling Skies นี่เชื่อถือได้แน่นะครับ

พวกซีรีส์อื่นๆที่โดนยกเลิกทั้งๆที่ไม่สมควรโดนก็มี Pushing Daisies, Dead Like Me, Kyle XY มีใครเคยดูมั้ยครับ?
  8. Falling Skies นี่ผมว่าสนุกดีนะครับ...ลองไปหาดูก็ได้ครับเผื่อถูกใจ...HA!HA!HA!
  9. princetofu

princetofu พลเดินเท้า

Falling Skies สนุกมากครับ...
  10. LordJon

LordJon ทหารม้า

ผมดู the walking dead
    Arrow
    Supernatural

Share This Page