เบื้องหลังแรก Game of Thrones Season 2

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Kurodo, 1 ธันวาคม 2011.

1. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ไม่รู้ว่าเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านจะได้รับชมไปหรือยังเลยนำมาฝาก
    แต่ผมไม่ได้ save เก็บเป็น file ไว้เอามาให้ชมแต่รูปภาพนะครับ
    ใครสนใจเต็มๆ search หาได้ใน youtube ครับ

ขอเริ่มจากนักแสดงหน้าเก่าเรียงไปจนเจอหน้าใหม่ๆ มีประมาณ 10 กว่ารูปได้ครับ

พัสดุ:

File size:
      52.4 KB
      อ่าน:
      561
  2. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

เริ่มจากคู่ผู้ชนะการโหวต (ในการนับคะแนนครั้งแรก) จากกระทู้นี้ http://gameofthronesfansite.com/threads/43/

Tyrion & Snow

พัสดุ:

3. Kurodo

Arya Stark

รู้สึกในฉากนี้เธอจะพูดว่า "พวกเขามาตามหาฉัน"

พัสดุ:

File size:
      636 KB
      อ่าน:
      481
  4. Kurodo

Bran Stark (คิดว่าใช่นะ)
    ข้างๆ ที่เห็นนิดๆ นั่นคือ Maester Luwin ครับ

พัสดุ:

File size:
      198.9 KB
      อ่าน:
      491
  5. Kurodo

ชายผู้ได้รับการจดจำมากที่สุด (อันเนื่องจากการโหวตสูงสุด) แน่นอนว่าเป็นที่รังเกียจที่สุดนั่นเอง

พัสดุ:

File size:
      578.2 KB
      อ่าน:
      520
  6. Kurodo

Princess Daenerys Targaryen
    รูปอาจไม่ค่อยชัดเพราะเธอขยับไปมาอ่ะครับ

พัสดุ:

File size:
      245.2 KB
      อ่าน:
      467
  7. Kurodo

หญิงร้ายสุดสวย Cersei และชายปลิ้นปล้อนฉลาดแกมโกง Petyr Baelish

พัสดุ:

File size:
      471.2 KB
      อ่าน:
      456
  8. Kurodo

Snow และมิตร(ตุ้ยนุ้ย)แท้ Samwell Tarly

พัสดุ:

File size:
      580.2 KB
      อ่าน:
      415
  9. Kurodo

ขบวนเดินทางของ Yoren แห่ง Night's Watch

พัสดุ:

File size:
      722.4 KB
      อ่าน:
      441
  10. Kurodo

มังกรแห่งทาร์เกเรียน

หลังจากภาพนี้ไปจะเป็นตัวละครใหม่หรือตัวละครที่ผมจำไม่ได้ว่าใหม่รึป่าวครับ

พัสดุ:

File size:
      520 KB
      อ่าน:
      462
  11. Kurodo

ผมค่อนข้างแน่ใจว่าภาพนี้คือ Melisandre แห่ง Asshai นักบวช(หญิง)แดงแห่ง R'hllor ครับ

จะเป็นตัวละครที่ค่อนข้างจะสำคัญเลยในซีซันสองนี้

พัสดุ:

File size:
      161.3 KB
      อ่าน:
      495
  12. Kurodo

Renly ครับกับหญิงที่ในเรื่องเค้าว่ากันว่างดงามมาก Margaery Tyrell (ถ้าเคยดูซีรี่ย์ Tudor จะจำได้ว่าเธอแสดงเป็น Anne Boleyn-คิดว่าคงจำไม่ผิด)

พัสดุ:

File size:
      646.6 KB
      อ่าน:
      508
  13. Kurodo

อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าเป็นใครคุ้นว่าจากภาคแรกรึป่าวก็จำไม่ได้แล้วครับ

พัสดุ:

File size:
      364.3 KB
      อ่าน:
      441
  14. Kurodo

Rob ครับกับชายแก่สักคน อาจเป็น Hoster Tully ก็ได้ครับ

พัสดุ:

File size:
      589.7 KB
      อ่าน:
      444
  15. Kurodo

อันนี้ผมมองเห็นไม่ค่อยชัดว่าเป็นใครหรืออะไร

พัสดุ:

File size:
      474.5 KB
      อ่าน:
      451
  16. Kurodo

สุดท้ายครับ

ท่านหญิง Catelyn กับชายที่ผมคิดว่าเป็น Edmure Tully น้องชายของท่านหญิง ว่าที่เจ้าตระกูล Tully คนต่อไปครับ

พัสดุ:

File size:
      569.8 KB
      อ่าน:
      453
  17. โห ผมจินตนาการว่าต้องผอมๆ หน้าตาน่าหลอนๆ กว่านี้นะเนี่ย นี่มาซะสวยเชียว
  18. aeiman

aeiman ทหารม้า

สุดยอดครับ ขอบคุณมาก จะสิ้นปีแล้ว เมษาใช่ไหมครับ
  19. BRANSTARK

BRANSTARK นักดาบฝึกหัด

ใช่แล้วคับบบ น่าจะกลางๆเดือนเมษาผมว่า
  20. Kurodo

ถึงผมค่อนข้างแน่ใจแต่ก็อาจไม่ใช่ก็ได้นะครับ
  21. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

อยากดูมากเลยค่ะ ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะคะ :)

Share This Page