แฟนๆ GoT ชอบปกหนังสือแบบ/เวอร์ชั่นไหนไหนมากที่สุด

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Mysha, 10 มิถุนายน 2013.

1. Mysha

Mysha นักดาบฝึกหัด

เนื่องในโอกาสที่จะจบซีซั่นล่าสุดของฝั่งทางทีวีซีรียส์ และแน่นอนว่าจะเข้าสู่โหมด อ่าน อ่าน และ อ่านเก็บรายละเอียด

หรือเป็นช่วงเวลาที่จะปล่อยให้แฟนๆได้มีเวลาให้กับหนังสืออย่างเต็มที่มากกว่านี้ เลยอยากถามว่า ชาว GoT ชอบปก ASoIaF Editions ไหนมากที่สุด เพราะเห็นมีตั้งแต่ เวอร์ชั่นยุคแรก ไปจนถึงปัจจุบัน (ยังไม่รวมแบบ TV Tie In และปกแบบหรูหรา แบบ slipcased edition )

2. Mysha

Mysha นักดาบฝึกหัด

แถมปกแบบ ปี 1996 US Edition (ปกแข็ง)
  3. Nemuineko Nai

Nemuineko Nai พลเดินเท้า

ส่วนตัวเราชอบเรียบๆหรูๆ
    เราชอบ แบบที่ 4 มั้งคะ ^ ^
  4. Albino

Albino อัศวินไร้นาย

มีเวอร์ชั่นรองสุดท้ายค่ะ อันที่เอามาเป็นแบบของเล่มภาษาไทยด้วยน่ะแหละ

ส่วนตัวคิดว่าเวอร์ชั่นนี้สวยสุดนะ สีเด่นดี

อันเวอร์ชั่นสุดท้ายสีเรียบๆสวยดี แต่ชวนง่วงอ่ะ

ส่วนเวอร์ชั่นเก่าๆ ดูแล้วไม่คิดว่าจะเป็นหนังสือที่สนุกเลย เหมือนปกรนัม
  5. LordJon

LordJon ทหารม้า

ชอบแบบที่ 3 4 5 ครับ
  6. weasley_n

weasley_n พลเดินเท้า

ผมชอบเวอร์ชั่นแบบที่เอามาทำเป็นของไทยนี่แหละครับ แต่เสียอยู่อย่างนึง ปกหนังสือไทยชอบใส่นั่นนี่จนทำให้ดูรกไปหน่อย = =
  7. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

8. princetofu

princetofu พลเดินเท้า

มีแต่แบบที่ 3 ครับ เล่มเล็กดีพกไปอ่านบน BRT สะดวก :drool:
  9. Dracarys

Dracarys อัศวินไร้นาย

ผมมีแบบที่ 3 แต่ชอบแบบที่ 4 ครับ (ตอนซื้อแบบที่ 4 ยังไม่ออก)
  10. l.tiger

l.tiger อัศวินไร้นาย

ชอบแบบที่ 3 และ 4 ค่ะ คล้ายๆกัน ไม่รก แต่ดูดี

ปล แวบแรกที่เห็นแบบที่ใส่กล่องตกใจหมดเลย
    มันดูเหมือน Manual งานที่ทำงานเรามากๆเลยอ้ะ 5555 กลัวซื้อมาเก็บแล้วไม่มีแรงบันดาลใจอ่าน - - ' กลัวเครียดแทน อิอิ
  11. KORNE

KORNE อัศวิน

ชอบ 2 แบบค่ะ

อันนี้เรียบดี :)

อันนี้เราชอบเพราะเป็น hardcover มันดูขลัง

Share This Page