SS 3 ถามเกี่ยวกับ หน่วยพิทักษ์ราตรี ครับ สปอยที

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Brandon Benz, 12 มิถุนายน 2013.

1. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

ผมเดามั่วครับ หลังๆเห็นไม่มีบท ก็อยากให้กลับมามีบทบาทสำคัญบ้าง =_="
  2. Funnyman

Funnyman ทหารม้า

ผมมองเหตุการร์ของจอนแบบนี้ครับ จิ้นเองล้วนๆครับอันนี้ฮ๋าๆ

จอนตายชัวล้านเปอเซ็นครับ แล้วเจ๊แดงชุปชีวิตจอนกลับมาเหมือนทอรอสชุปเบริค ดอนเดเลี่ยน
    ถ้าจอนถูกชุปชีวิตขึ้นมา น่าจะเป็นการบอกใบ้ปมปริศนาที่ว่า จอนเป็นลูกของเรการ์กับลีอานน่า และ จอน คือ อะซอ อไฮ วีรบุรุษที่ปราบ ไวท์วอร์คเกอกลับชาติมาเกิด จากคำทำนวยเจ้าชายผู้ผูกพันธที่ว่าจะเป็นเชื้อสายทาเกเลี่ยน
    จอนมีสัญญาณหลายอย่างครับที่บอกว่าเขาคือ อะซอ อะไฮ
    เช่น ตอนเจ๊แดงมองไฟเพื่อหาคำทำนายของ อะซอ อะไฮ ที่เจ๊แกเชื่อว่าคือสแตนนิสกลับเห็นแค่หิมะ น่าจะคล้องกับ snow
    จอน เคยฝันว่าสู้กับพวกไวท์ วอร์กเกอด้วยดาบที่ลุกเป็นไฟ เหมือนดาบไลท์บริงเกอร์
    ฝรั่งเชื่อว่า จอนยังขาดสัญลักษณ์ของการ rebirthจากควันและเกลือ พอเห็นอจนโดนแทงเลยคิดว่าน่าจะเข้าเค้า
    Rheagar Targaryen, Boylagoon, Fangiris และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  3. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ออกแนวว่า นี่มึงเอาถลกหนังเอา ขนพวกกรูมาทำเครื่องนุ่งห่มใช่มะ 555+
  4. Santirak

Santirak นักดาบฝึกหัด

เรื่องนี้มันไม่น่ามีใบชุบชิวิตเลยยย ขี้โกงเกินนน
  5. TheOnlyAce2

TheOnlyAce2 อัศวินไร้นาย

ส่ง Trider G7 ไป

Share This Page