ทำไม Olenna Tyrell ถึงได้ชื่อว่า Queen of thrones อ่ะครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย EmporioIvankov, 12 มิถุนายน 2013.

1. EmporioIvankov

EmporioIvankov นักดาบฝึกหัด

ใครรรู้ช่วยอทิบายหน่อยยยย
  2. Queen of Thorns ครับ Thorn ที่แปลว่า หนาม

มาจากนิสัยการพูดจาขวานผ่าซากไม่เกรงใจใคร บวกกับหนามกุหลาบในตราประจำตระกูล
    Kurodo และ Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  3. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

ก็ย่าแกหนามจัดซะขนาดนั้นนี่หน่า... แบบ เป็นกุหลาบก็จริง แต่ไม่ได้สวยและบอบบาง หากแต่มีหนามแหลมคมที่ทิ่มแทงศัตรูได้
    เอาจริงๆแบบนี้ น่ากลัวกว่าอีก เพราะไม่รู้ว่าจะมาไม้ไหน
  4. rains of castamere

rains of castamere นักดาบฝึกหัด

ย่าแกกลัวใครที่ไหน ขนาดเจอป๋าไทวินป้าแกยังต่อปากต่อคำได้สนุกปากเลย ในความคิดผมนะคนที่ต่อปากต่อคำเล่เหลียมพอฟัดพอเหวี่ยงกับป๋าไทวินผมเหนมีแต่ป้า โอเลน่านี้แหละครับ ฮรี่ๆๆ
    ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  5. ผีฟรีคิก

ผีฟรีคิก พลเดินเท้า

ต้องเป็น queen of throns ครับ ไม่มีE จะแปลว่าหนาม
  6. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

น่าให้มาต่อปากต่อคำกับเบลิซมั่งนะอยากจะรู้จริงๆเชียวว่าใครจะโดนตอกหน้าหงาย
  7. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ชอบคุณย่าโอเลนน่าด้วย ดูเป็นคุณย่าต้นแบบ แก่แต่เผ็ดถึงใจ ผมว่ามาร์เจอรี่ได้ส่วนนึงมาจากย่าโอเลนน่าเนี่ยแหละ สวยแต่ไม่ไร้สติ...

Share This Page