SS 1 ขอถามเรื่องการลอบสังหารแบรนในเล่ม1

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Megazawa, 13 มิถุนายน 2013.

1. Megazawa

Megazawa พลเดินเท้า

ขอถามเรื่องที่ให้นักฆ่าไปฆ่าแบรน จนได้หลักฐานคือมีดสั้นที่เป็นของ Tyrion จนเป็นสาเหตุของสงคราม
    จขกท.เอง ก็ได้ดูจบทั้ง 3 seasons หนังสือ 1.1 1.2 อ่านจบแล้ว ก็ยังไม่รู้เลยว่าใครเป็นคนวางแผนตั้งแต่ต้น แล้วทำไปเพื่ออะไร ผมพลาดตรงไหนไปรึเปล่าครับ
  2. Bo'Jung

Bo'Jung อัศวินไร้นาย

คนที่น่าสงสัย ที่สุดน่าจะเป็นเซอร์ซี ไม่ก็ เจมี่ เนี่ยแหละครับ
  3. Cat Rider

Cat Rider พลเดินเท้า

เกรียนจ๊อฟรึเปล่าครับ
  4. princetofu

princetofu พลเดินเท้า

จอฟฟรี่สั่งครับ...
  5. LordJon

LordJon ทหารม้า

จอฟฟรี่สั่งครับ อยากเอาใจแม่
  6. l.tiger

l.tiger อัศวินไร้นาย

อิจอฟสั่งฆ่า
    ส่วนนิ้วก้อยบอกแคทว่าเป็นมีดของตัวเองที่แพ้พนันให้ทีเรียน
    เรื่องเลยอิรุงตุงนังกันใหญ่
  7. shadowfantasy

shadowfantasy นักดาบฝึกหัด

เราว่าเซอร์ซี่น่าสงสัย " นางรักลูกยิ่งกว่าสิ่งอื่นใด "
  8. Domingo

Domingo ทหารม้า

จอฟฟรี่เป็นคนสั่งฆ่าครับ แต่ปีเตอร์ เบริชดันรับสมอ้างว่ามีดเป็นของตัวเอง ให้ทีเรียนไปแล้ว ปีเตอร์แค่อาศัยสถานะการณืเพื่อสร้างความวุ่นวาย ตัวเองจะได้ฉวยโอกาสสร้างอำนาจให้มากขึ้น

Share This Page