ตกลง Maester แต่งงานมีลูกได้มั้ยครับ?

กระทู้จากหมวด "ห้องรวม No Spoiler" โพสต์โดย ลอร์ดเบคอน, 15 มิถุนายน 2013.

1. ลอร์ดเบคอน

ลอร์ดเบคอน นักดาบฝึกหัด

ตอนแรกเข้าใจว่ามีไม่ได้ แต่เผลออ่านสปอยไปแล้วดันสงสัยนิดหน่อย
    Lord wizz ถูกใจข้อความนี้
  2. ถ้าเอาตามกฏจริงๆ ก็คือ ไม่ได้ ครับ เมสเตอร์ ต้องละทิ้งยศฐาบรรดาศักดิ์ ละทิ้งครอบครัววงศ์ตระกูล มีชีวิตเพื่อรับใช้อาณาจักรเท่านั้น ถูกส่งไปปราสาทไหนก็ต้องรับใช้ปราสาทนั้นโดยไม่เกี่ยงว่าใครเป็นผู้ปกครอง

แต่ว่า ตัวเมสเตอร์แต่ละคน ก็เป็นคนธรรมดา มีรักโลภโกรธหลงเหมือนคนทั่วๆ ไปนั่นแหละครับ จริยธรรมนี่มัน ของใครของมันละนะครับ
    Lord wizz และ KORNE ถูกใจข้อความนี้
  3. nobodybutyou

nobodybutyou นักดาบฝึกหัด

เออผมสงสัยเหมือนกันได้ยินว่าตามกฎมันห้ามมีพันธะภูกพันต่อทุกสิ่งแล้วรับใช่ประเทศอย่างเดียว
  4. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

น่าสงสารพวกนี้เหมือนกันแฮะ
    gŕýffíńdőŕ และ Ravenclaw ถูกใจข้อความนี้
  5. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

คู่จิ้นกับพวกไนท์วอช ไง กิ่งทองใบหยก ขุดทองกันเพลินจิตคิดสยิว
  6. ransloth

ransloth พลเดินเท้า

แกรนด์เมสเตอรไพเซลล์ คงมีสิทธิ์พิเศษ เห็นเข้าไปนอนกับนางโลมได้หลายฉากอยู่
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  7. kananek34

kananek34 นักดาบฝึกหัด

เรื่องความรักไม่เข้าใครออกใคร ครับ 555+ มันไม่ได้หรอก เหมือนพี่เค้าว่า แต่มันก็เผลอไปแล้ว แบบสไโนว์ไง
  8. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ถ้าเปรียบกับของจีน ก็คงเป็นขันทีมั้งครับ 5555+ แต่ต่างกันที่่ว่าเมสเตอร์ไม่ต้องโดนเจี้ยนนน ... !!! o.O

Share This Page