SS 3 ผมเชียร์สตาร์คมาตั้งแต่ต้น ตอนนี้โคตรหดหู่เลยครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย mermirud, 16 มิถุนายน 2013.

1. mermirud

mermirud นักดาบฝึกหัด

ผมรู้สึกสงสาร หดหู่ ชะตากรรมของแต่ละคนครับ
    รู้สึกมันดิ่งเอาๆ

ตระกูลอื่นมีแต่ขึ้นเอาๆ

อยากให้สปอยให้หน่อยครับ ว่าชะตากรรมของสตาร์คในอนาคตจะเป็นยังไงบ้าง (ผมหดหู่มากบอกจริงๆ )

ถ้าสตาร์คหมดไปจากโลกจริงๆ เหลือแค่ the imp คนเดียวครับ ผมชอบเค้านะ

สมอง วาจา แม้จะเกิดมาไม่เต็ม 100% แต่ก็พยายามสู้ และสนุกกับชีวิตครับ
    ผมแอบ สงสารแววตา ที่โดนท่านพ่อ ด่าหลายครั้ง แววตามัน the imp มันช่างเศร้าจริงๆ
    RATCHAPHUM และ jaime lannister ถูกใจข้อความนี้
  2. TheOnlyAce2

TheOnlyAce2 อัศวินไร้นาย

A time for Wolves

บายยย
    jaime lannister ถูกใจข้อความนี้
  3. jaime lannister

jaime lannister พลเดินเท้า

ชาวเหนือจะกลับมาอีกครั้ง หมาป่าสตาร์คจะกลับมาอีกครั้งแน่นอนครับ

แต่ช่วงนี้ทำใจไปก่อน ดูแลนนิสเตอร์ของผมยิ่งใหญ่ต่อไป อิอิ
    rains of castamere ถูกใจข้อความนี้
  4. อัศวินหนวดน้อย

อัศวินหนวดน้อย นักดาบฝึกหัด

ไม่นะ เราชอบน้องแบรน :(
  5. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

คิดว่าน่าจะกลับมาชนะตอนเล่มสุดท้าย ที่ตาลุงจอร์จยังไม่ออกซะที ตอนแรกชื่อหนังสือ จะชื่อ ว่า A Time For Wolves เวลาของหมาป่า(ออกโรง) แต่อยู่ๆลุงก็ดันเปลี่ยนเป็น A Dream Of Spring ไป สงสัยกลัวมันจะใบ้ว่าสตาร์คชนะง่ายไปมั๊ง

แต่ว่ายังไงงง๊ยังไง สตาร์คก็พระเอกแหละนะ (คิดเข้าข้างตัวเอง) แต่เป็นพระเอกรันทดหน่อย
    ongart ถูกใจข้อความนี้
  6. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

55555555 ผมแอบเชียร์ให้อาร์ย่าปกครองแดนเหนือนะ แล้วแบรนเป็นมือขวาของอาร์ย่า แบบนี้เวิร์คกว่า ส่วนเฮียจอนก็ไปอยู่กะแดนี่ซะนะ 5555555555555
  7. LordJon

LordJon ทหารม้า

เล่มสุดท้ายสตาร์คน่าจะกลับมาครับ
  8. npch

npch นักดาบฝึกหัด

spoil alert
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    ก่อนอื่นต้องบอกว่าผมเพิ่งเริ่มอ่านตัวนิยายภาษาอังกฤษนะครับ อ่านยากเรือหายกันเลยทีเดียว แต่ด้วยความอดทนไม่ไหวอยากรู้ชะตากรรมของสตาร์ค เลยไปอ่าน plotsummary ใน wikipedia ซึ่งย่อแนวทางการดำเนินเรื่องมาจากฉบับนิยายนะครับ(ตอนนี้ออกมา 5 จากที่วางแผนไว้ 7 เล่ม) จะเป็นการสปอย แบบสุดๆ เลยใครไม่อยากรู้ข้ามด่วนผมเตือนคุณแล้วนะ
    ปรากฏว่า

-จอนสโนว์ จะได้เป็น lord commander of castleblack ครับ โดยเฮียหมูตอน samwell ของเราจะถูกส่งไปทวีปที่คาลิซีอยู่เพื่อเรียนรู้การเป็น เมสเตอร์ครับ โดยเฮียแกได้รับความไว้วางใจจากเพื่อนๆในหน่วยพิทักษ์ราตรี จากการเป็นผู้นำในการปกป้อง the wall จากคนเถื่อนนะครับ(และอีกริตก็ตายคาอกเฮียจอนฉากนี้แหละครับผม)
    -แบรน สตาร์ค จะเดินทางไปจนพบ vanish children of the forest(ไม่มั่นใจว่าคืออะไรนะ เหมือนในซีรีย์จะตัดออกป่าวไม่รู้) และพบavatar ของอีกาสามตา ที่จะบอกความลับบางอย่างเกี่ยวกับ old god แล้วแบรนก็สามารถ ดู หรือฟัง หรือ รับรู้ อะไรก็ตามที่ต้นไม้ รับรู้ทั้งอดีตและปัจจุบัน ได้ครับ (โอ้วแม่เจ้า)<<<<ตรงส่วนนี้ค่อนข้างงงมากๆ ผู้เขียนไม่มั่นใจเท่าไรแฮะใครเก่งอังกฤษไปอ่านเล่มห้าแล้วมาบอกหน่อย
    -ซานซาสตาร์ค จะโดน little finger จับไปดอง กะว่าจะแต่งสักวันมั้ง แต่เฮียแกไปแต่งกะน้องสาวแคทเทอรีนที่เป็นอดีตเมีย จอน แอรริน( hand of the king คนก่อนเน็ด)ก่อนจะโยนนางออกจากปราสาท ทำให้ little finger กลายเป็นเหมือนๆผู้สำเร็จราชการแทนlord robert แห่งปราสาทอะไรสักอย่างที่ทีเรียน ไปโดนจับขังตอน season แรกนั่นแหละเออ
    -อาร์ยา จะข้ามไปอีกทวีป เพื่อเข้าเรียนกับโรงเรียนสอนนักฆ่า:f3: โดยหลังๆเธอจะมีสกิลมองเห็นผ่านดวงตาของสัตว์ได้ด้วยเฉยเบย(โดย the hound โดนพวกของเกรย์จอยจัดหนักไปก่อนหน้านี้ครับ แต่ไม่มั่นใจว่ารอดรึเปล่าแฮะ)
    -ริคคอน จะถูกซ่อนอยู่ โดยเฮียสแตนนิสจะพยายามตามหาเพื่อเอามาเป็นสัญลักษณ์ในการระดมชาวเหนือไปล้างบาง lanister ครับ
    -แคทเทอรีน จะคืนชีพเฉยเบย อันนี้ยังงงๆ เหมือนจะไปอยู่กับพวก brotherhood ที่บูชาไฟนั่นแหละครับ

พูดถึงฝั่งผู้ร้ายกันหน่อย
    จอฟฟรีตาย โดน littel finger วางยา แต่เซอรซีดันโง่หาว่า ทีเรียนทำ ต่อมาทีเรียนหนีมาจากคุกรู้ความจริง ว่าเมียคนแรกไม่ใช่คุณโส แต่เป็นลูกชาวนา แต่พ่อของตนดัน สังหารอย่างเลือดเย็น เลยบุกไปฆ่าเฮียไทวิน คาห้องแล้วหนีไปอีกทวีปนึง สแตนนิสเลื่อนทัพไปช่วยหน่วยพิทักษ์ราตรี ทำให้ได้รับเสียงเชียร์ ถล่มทลาย และครอบครัวชาวเหนือหลายครอบครัวที่เคย สนับสนุนร็อบก็มาสนับสนุนเฮียแกต่อครับ ตระกูล ไทเรล แตกกับเลนนนิสเตอร์แล้วครับ ทำให้สงคราม จากที่ยุ่งๆเริ่ม แบ่งชัดเจน โดย แบ่งเป็นพันธมิตร แลนนิสเตอร์-เฟรย์-โบวตัน สู้กับ สแตนนิส+หน่วยพิทักษ์ราตรี(บางส่วน)+ชาวเหนือ(ถ้าพาริคคอนมาเสนอหน้าได้) และคนเถื่อนได้สงบศึกกับ หน่วยพิทักษ์ราตรีข้าม the wall มาเพื่อเตรียมสู้กับ white walker ครับ ส่วนเจ๊มารดาแย้ของเรายังคงยุ่งๆ ยังไม่ได้ข้ามทะเลมายำด้วยครับ แต่มังกรโตขึ้นมากแล้อาละวาดเป็นว่าเล่นเหมือนกัน
    golfer007, Lady Jane, ongart และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  9. Jakiia

Jakiia พลเดินเท้า

เมื่อไหร่ลุงมาตินจะออกเล่ม 6 มาซะทีอะคะ?? อยากอ่านสปอยต่อแล้วว..
  10. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

คิดว่าสตาร์คคงจะมาในรูปแบบที่ไม่ยิ่งใหญ่เพราะ
    1.ร็อบตายโหงไปแล้ว (ความหวังสุดท้าย)
    2.เหลือแต่ผู้หญิง ส่วนตัวไม่ค่อบชอบซานซ่ากับอารย่าเท่าไร (อันนี้ตัดคนพิการอย่าง แบรน ออกไป )
    3.ถึงจะเหลือน้องชายคนเล็ก(จำชื่อไม่ได้)อยู่ แต่ยังเด็กเกินที่จะเป็นผู้นำ

ตามความคิดผม คงไม่น่าจะเหลือความยิ่งใหญ่อะไรไว้ให้แล้วละ เพราะพวกเจ๋งๆพอพึ่งพาได้เสือกตายหมด
    (เสียใจมากที่เน็ดตาย อุตส่าเชียร์คุณลุงของผม T^T ) ยิ่งss4 มีแต่ตัวเทพๆ มาทั้งนั้น ...... ตายๆๆๆๆๆ
  11. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ไม่ยิ่งใหญ่ไม่ว่า ขอแค่กลับมาเจอหน้ากันสักหนก็ยังดี

(จนจบจะได้เจอรึเปล่าก็ไม่รู้)

ผู้หญิงน่าจะพึ่่งได้อยู่นะ อยากเห็นซานซ่า อาร์ยาเปลี่ยนแปลงตัวเองมาพัฒนาตระกูล
    ส่วนแบรนโดยเนื้อเรื่องก็ไม่น่าจะกลับมาเป็นปกติแล้ว เพราะมันจะแฮปปี้ไป
    ส่วนริคค่อน เหลือไว้เป็นความหวังโดยเฉพาะ
    จอน อาเบนเจน รอลุ้นชะตากรรม
  12. AM'Rome Buster

เรื่องเปลี่ยนตระกูล อาร์ย่าอาจทำได้ แต่ซานซ่าผมนี่เกลียดเข้าไส้ ( มีปม )
    ตอนss1เชียรืเน็ดกับแบรน แต่ผิดหวังทั้งคู่
    น้องชื่อริคค่อน เป็นไปได้ก็อยากให้เหลือเป็นปกติอายุยืนๆสักคน ไม่งั้นก็ล้างตระกูลไปเลยก็ดี
  13. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

พวกสตาร์คจะเป็น พวกเหนือมนุษย์กันหมด ตั้งแต่แม่ยันลูกๆ ที่เหลือ 555+
    แม่แคทเป็นซอมบี้
    แบรนเป็นผู้ย้ายจิตขั้นเทพ เห็นอนาคต อดีต ปัจจุบัน ควบคุมสิ่งมีชีวิตได้
    จอนเป็นลูกครึ่งสายเลือดแห่งไฟและน้ำแข็ง (ครึ่งทาเกเรี่ยนครึ่งสตาร์ค)
    อาร์ยาเป็นมือสังหาร
    ริคค่อนหายไปกับสาวใช้คนเถื่อน (หาตัวไม่เจอ)
    ซานซ่าเป็นเมียลิตเติ้ลฟิงเกอร์ (อันนี้ไม่นับป่ะ 55+)
  14. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ผมว่าซานซ่าจะต้องซึมซับอะไรเจ๋งๆมาจากลิตเติ้ลฟิงเกอร์มั่งแหละ 5555
    SalinS ถูกใจข้อความนี้
  15. Albino

Albino อัศวินไร้นาย

เอ่ิม เหนือมนุษย์ นึกถึงหนังช่อง7 เบาๆ

ส่วนซานซ่า เธอจะเป็น เจ้าแม่แห่งเสียงกระซิบ (Master of Whisperer)

แล้วตอนจบ เหล่าสตาร์ค รวมพลังเป็น ยอดมนุษย์สตาร์คไรเดอร์ป่ะ
    Hodor_Wolf, ชาซารี และ Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  16. Jakiia

Jakiia พลเดินเท้า

ตอนจบเหล่า Stark ยึดเงินทองทั้งหมดจาก Lannister มาได้.. ละก็.. บู้มมมม..!! เกิดเป็นบรรพบุรุษของมหาเศรษฐี Tony Stark (Ironman) ฮ่ะๆๆๆๆ!!
    Hodor_Wolf, Master of Sellsword, BlackKeep และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  17. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

เคยสงสัยเหมือนกันว่า ตระกูลสตาร์ค ของ GOT เป็นบรรพบุรุษ ของ โทนี่ สตาร์ค ใน iron man ใช่มะ 5555
  18. oakhyco

oakhyco อัศวินไร้นาย

พิมพ์เขียวเกราะ ไอรอนแมนตัวแรก สร้างโดยแมสเตอร์ ลูวิน ได้ถูกซุกไว้ในสุสาน วินเทอร์เฟล ต้นตระกูลสต๊าคในยุคหลัง(ปู่ทวดของโทนี่) ได้ขุดพบเจอสุสานและพบแ่ม่พิมพ์นี้เข้าโดยบังเอิญ จนนำไปสร้างเป็นต้นแบบของ อาวุธ และ ชุดเกราะทันสมัยในยุคปัจจุบันนี่เอง:read:
    Master of Sellsword, Boylagoon และ ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  19. SalinS

SalinS นักดาบฝึกหัด

คิดเหมือนกัน เราว่าหลังๆซานซ่านี่แหละจะไม่ใช่หมูในอวยแล้ว
    ไปอ่านย่อๆใน Woiaf บอกว่า นิ้วก้อยไว้วางใจนางมากขนาดระบายและสอนเรื่องต่างๆให้นางหลายๆอย่าง
    ถ้าไม่โง่จัดหนัก ผ่านเหตุการณ์แรงๆมาตั้งเยอะขนาดนี้ อย่างน้อยก็ต้องซับอะไรมาบ้างล่ะ อย่างน้อยก็ทำให้นางออกจากโลกแห่งความฝันแสนสวยมาได้อ่ะนะ
  20. MuzTa

MuzTa นักดาบฝึกหัด

กลัวว่าที่เปลี่ยนชื่อเพราะแกจะหักมุมเป็นไม่ให้หมาป่าได้เกิดอีกแล้วอะสิ พอรู้ว่าแกเปลี่ยนชื่อหนังสือแล้วกลั๊วกลัวจะเป็นแบบนี้ ฮ่าๆๆ
  21. AM'Rome Buster

คิดเหมือนกัน ลุงมาร์ตินยิ่งชอบเป็นพวกนิยมคนเลวซะด้วย
  22. Santirak

Santirak นักดาบฝึกหัด

ทรมาน ตั้งแต่เล่ม 1-6 ได้สะใจแค่เล่ม 7 เล่มเดียว สงสารคนเชียสตาส ขาดทุนสุดๆ
  23. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ถ้าได้สะใจก็ดีแล้วแหละ กลัวจะหดหู่แล้วหดหู่อีก

Share This Page