เบลิช กับ ซานซ่า

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย KORNE, 18 มิถุนายน 2013.

1. KORNE

KORNE อัศวิน

อาจมีการสปอยเนื้อเรื่องนะคะ

.................

เราอ่านใน wiki เพราะอยากรู้เรื่องราว
    คือ เบลิช พยายาม ข่มขื่น ซานซ่า เหรอคะ
    หากเป็นแบบนั้น คือ ตอนไหน เมื่อไหร่
    ตามระยะเวลายังไม่ถึงตามซีรี่ย์ใช่ไหม
    แล้วทำไมจะข่มขื่น? เพราะเสียใจเรื่องการตายของแคทรึเปล่า?
    หรือ เพราะอำนาจล้วนๆ ซานซ่าตัวโตจะตาย จะจับกดไหวเหรอ ฮา

ส่วนตัวเราชอบเบลิชค่ะ เลว แต่ ลุ้น ฮาๆ
  2. ไม่มีนี่ครับ

จริงๆ เบลิชออกจะใส่ใจซานซาเกินไปนิดนึงด้วยนะผมว่า เริ่มสอนงาน สอนการปกครองอะไรต่างๆ ให้ จนผมเริ่มคิดแล้วเนี่ยว่าอาจจะโดนซานซาปราบจริงๆ ก็ได้
    KORNE และ Jakiia ถูกใจข้อความนี้
  3. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

น่าจะหวังนางมาเป็นของหวานนานแล้วนะบวกกับอยากได้อำนาจสู่แดนเหนือด้วย
    นางไม่น่าจะต้านทานอะไรไหวด้วยสถานะของนางตอนนั้น อาจจะไว้ใจเขาเกินไป หรือไม่ อาจจะไม่กล้าพอ แล้วเบลิชก็รอบจัด
    ประมาณหมาป่าจอมเจ้าเล่ห์กะลูกแกะน้อย(เอ จริงๆแล้วเธอเป็นลูกหมาป่านี่นา)

เผอิญเรื่องนี้ไม่มีพระเอกขี่ม้าขาวมาช่วยซะด้วยสิ

ไม่เคยอ่านหนังสือ แต่เคยเจอสปอยล์ว่านางเสร็จเบลิชไปแล้ว(รึเปล่า) เอหรือว่าไม่ได้ข่มขืน แต่ยินยอมพร้อมใจ:rolleyes:
  4. l.tiger

l.tiger อัศวินไร้นาย

เอร๊ยยยยยย o.O อะไรยังไง เราเคยอ่านเจอแค่ว่าเธอโดนขโมยจูบเฉยๆอ้ะ เฮ๊ยยยไม่นะ
  5. Jakiia

Jakiia พลเดินเท้า

แค่โดนขโมยจุ๊บค่ะ น้องซานซ่าล่าสุดยังเวอจิ้นนะคะ.. น่าจะเป็นเบลิชที่ถูกทรมานแทนทีออนนะ ฮึ่ยๆ!!
  6. Levantine Storyteller

Levantine Storyteller Moderator Staff Member

เบลิชน่าจะเห็นซานซ่าเป็นตัวแทนของแคทลินมากกว่า แต่ก็ไม่รู้ว่าจะมีอะไรเกินเลยกว่านี้รึเปล่า ช่วงท้ายๆของนิยาย ซานซ่าก้าวหน้าขึ้นมาก ไม่ใช่นกน้อยไร้เดียงสาในกรงทองอีกแล้ว ถ้าอีกหน่อยจะรอบจัด เจ้าเล่ห์ เหมือนเบลิชก็ไม่แปลกเลย
  7. KORNE

KORNE อัศวิน

โดนเหวี่ยนไปโยนมาตลอดเลย

อ่อ ขอโทษค่ะ อ่านผิด แค่ขโมยจูบ
    เราขอให้ซานซ่านี่แหละ ปราบเบลิชอยู่หมัดซะเลย
    สงสัยว่าซานซ่าจะเสียจิ้นให้ใครเป็นคนแรกกันแน่
    นางโดนเหวี่ยงไปเหวี่ยงมาตลอด
    คุณสุนัชป่าทราบไหมคะ?

Share This Page