ตอนนี้ใครเลือกจะชูธง อยู่ข้าง คิง คนไหนแล้วมั่ง

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Bo'Jung, 25 มิถุนายน 2013.

1. Bo'Jung

Bo'Jung อัศวินไร้นาย

ตอนแรก SS1 SS2 ชูธง อยู่ข้างคิงร็อบ แต่หลังจาก ร็อบ ม่องไปแล้ว ก็ขอหันไปชูธง ข้าง คิงสแตนนิส ละกัน
  2. auntiesnix

auntiesnix นักดาบฝึกหัด

ควีนมาเจอรี่
    ongart ถูกใจข้อความนี้
  3. Lady Jane

Lady Jane นักดาบฝึกหัด

อยากอยู่ข้างจอนแต่จอนไม่ได้อยากเป็น King อยากชูธงให้ ทีเรียน แต่ไม่ชอบ แลนนิสเตอร์คนอื่นๆ จะเชียร์สแตนนิสแต่ไม่ชอบยัยแดง เดนี่ก็โอเวอร์เกินไป สรุปว่าใครเป็น King ก็ได้ อย่าให้จอนกับอาร์ยาตายก็แล้วกัน ;);)
  4. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ชอบเดนิส อยากเห็นนางนั่งบัลลังก์มากฝุดๆ
  5. ผมเลือกสแตนนิสแฮะ
  6. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

สแตนนิส+1
  7. Ocelot

Ocelot อัศวิน

In Stannis we trust พ่วงลุงหัวหอมเป็นพระหัตถ์ 555555555555555555

ใจจริงอยากให้เน็ดเป็นราชา แต่หัวหายไปแหล่ว
  8. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

Stannis เลยครับ จิงๆผมอยากเป็นผู้ชูธงให้่อาร์ย่านะ 55555
  9. Albino

Albino อัศวินไร้นาย

ยังคงจงรักภักดีต่อสตาร์คไม่เสื่อมคลาย T T

โธ่ ทูนหัวของบ่าว
  10. weasley_n

weasley_n พลเดินเท้า

เห็นในเน็ต เค้าเอารูป สแตนนิสมาแล้วเขียนว่านี่ เป็น The Rightful King เลยนะครับ อิอิ
    ผมเชียร์เดนีครับ เอาใจช่วยอาร์ย่า ดันสแตนนิสครับ
  11. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

สแตนนิสครับ ผมว่าแกเหมาะเป็นKingที่สุดแล้ว ในเวลานี้ อาจสุดโต่งในเรื่องกฎระเบียบแต่จะเป็นประโยชน์กับคนหมู่มากแน่นอน เพราะไม่ฆ่าใครแบบไร้เหตุผล เรื่องใช้ไสยศาสต์ผมมองว่าเป็นแค่วิธีกำจัดคู่แข่งเท่านั้น เหมือนจิ๋นซีมั่งถ้าจำไม่ผิด จะรวมแผ่นดินก็ต้องล้างสิ่งอื่นๆให้หมด ส่วนแดนีผมว่าเธอจะแพ้ภัยตัวเองแน่เพราะโลกในอุดมคติของนางช่างสวยงาม(เกิน)
    ongart และ Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  12. Boylagoon

ผมชอบเดนิส เพราะโลกสวยเนี่ยแหละครับ ดูเป็นความงามบนบัลลังก์เลือดนี้คนเดียว ที่ทำให้โลกนี้ไม่ดูโหดร้าย... อย่างน้อยก็เป็นคนปลดปล่อยทาส เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไท อยากเห็นเธอขี่มังกรไวๆ แต่ต้องรอปราบพยศมังกรเธอให้ได้ก่อนละ 555
    Źéńőń และ ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  13. LordJon

LordJon ทหารม้า

สแตนนิสแต่แรกแล้ว
  14. Boylagoon

แต่แรก รัก เน็ด มากมายครับ คิดว่าจะอยู่ยาวๆ แต่ดันฝันสลาย หัวขาด....ซะงั้น เลยมารักเดนิส แทน (ชีวิตนางเอกรันทดดี)
  15. DeathWolf

DeathWolf พลเดินเท้า

ผมขอเชียร์สายผู้ล้างแค้นอย่างอาร์ย่าครับ
    ปล.
    เมื่อไหร่จะได้เห็นการล้างแค้นของสตาร์ดซะทีน้อ
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  16. rains of castamere

rains of castamere นักดาบฝึกหัด

เจมี่ แลนนิสเตอร์
    jaime lannister ถูกใจข้อความนี้
  17. jaime lannister

jaime lannister พลเดินเท้า

ชอบแสตนนิสนะครับ ใจจริงชอบเฮียแกมาก ชอบดาวอส ยกเว้นเจ๊แดง ไม่ชอบ 55555+

แตุ่้ถ้าเชียร์ ผมเชียรแลนนิสเตอร์ครับ คาดหวังว่าเจมี่ที่กลับใจมาเป็นคนดีอีกครั้งจะนำพาความสุขมาสู่เวสเตอรอส

แต่ไม่ว่ายังไง ใครก็ได้ครับ แดนี่ สแตนนิส ไทเรล ดอร์น แลนนิสเตอร์ และคนอื่น ๆ
  18. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

จอนค่ะ เหตุผลแบบจริงใจสั้นๆเลย หล่อ 555 ดูซีรี่ย์แบบบันเทิงล้วนๆ
    เหตุผลแบบสร้างภาพ เด็กรุ่นใหม่ไฟแรง ผ่านความยากลำบากมามาก น่าจะเข้าใจประชาชนและขุนนางได้ดี หุหุ
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  19. Lyanna Stark

Lyanna Stark พลเดินเท้า

ชูธงให้ฝั่งสตาร์คค่ะ ไม่ว่าจะเป็นใคร
    รัตนาวลี ศุกลรัตน์ ถูกใจข้อความนี้
  20. Boylagoon

รักครอบครัวสตาร์คนะ ดูเป็นผู้เป็นคนสุดแล้ว ครอบครัวนี้ 555+ นอกนั้นไม่ขาดก็ล้น... บ้าอำนาจทั้งนั้น
    รัตนาวลี ศุกลรัตน์ และ ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  21. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

จากแรกชูธงให้ ลอร์ดเรนลี่ ครับ ลอร์ดเรนลี่ ก็ตาย
    มาชูธงให้ ร๊อบ สตาร์ค ครับ ร๊อบ ก็ตาย
    ตอนนี้ขอไป ชูธงให้แคว้นหุบเขาแอรินแก่ ลอร์ด ปีเตอร์ เบลิช ซะเลยงั้นคนนี้ ตายยากชัวๆ 555
  22. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ตอนแรกผมชูธงให้ลอร์ดเรนลี่ครับ แต่ก็ดันตาย แล้วก็ไม่คิดชูธงให้ใครต่ออีกเลย แต่ ใจอยู่ข้าง แดนี้ ครับ
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  23. Funnyman

Funnyman ทหารม้า

อูรอน เกรจอย ครับ คนบ้ามักมีแผนการที่คาดไม่ถึงเสมอ
    บวกศักยภาพของกองเรือรบกับฝีมือของ วิคตาเลี่ยน(ถึงตอนนี้จะออกอ่าวไปแล้วก็เถอะ)
    ตระกูลนี้มีบทใหญ่ให้เล่นอีกแน่นอนครับผมว่า
  24. สแตนนิสครับ...ให้รวมแผ่นดินได้แล้วไปป้องกันผากำแพงกันหน่อย
  25. Cat Rider

Cat Rider พลเดินเท้า

แสตนนิส ครับ ชอบเจ๊แดง ชอบอัศวินหัวหอม

Share This Page