สัญลักษณ์ตระกูลต่างๆและปราสาท

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Boylagoon, 25 มิถุนายน 2013.

1. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

สวยมากๆ อ่ะ ชอบเมืองดอกไม้สุดละ ไฮการ์เด้นท์
    Źéńőń, weasley_n และ Cee ถูกใจข้อความนี้
  2. Albino

Albino อัศวินไร้นาย

ที่น่าอยู่สุดคือไฮการ์เดน กะปราสาทอิรี่ วินเธอเฟลน่าเอาไว้ไปตากอากาศตอนหน้าหนาว ไอรอนไอซแลนน่าเปิดเป็นแหล่งท่องเที่ยว

นอกนั้นเฉยๆ
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  3. LordJon

LordJon ทหารม้า

ไฮการ์เด้นนี่สวยสุดๆ ปราสาทเอียรีก็ชอบ
  4. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ทำเป็นสถานที่ท่องเที่ยวให้หมด ฮาๆๆ
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  5. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ขอไปอยู่เหมืองทอง คาสเตอรีร็อกละกัน จะได้จ่ายหน้ี 555
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  6. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

สังเกตเห็นเล่นๆนะครับ ดูดีดี
    สัญลักของ สตาคจะหันหน้าไปประจันน่าทางขวาอยู่ตระกูลเดียว
    ส่วนใหญ่จะหันหน้ามาทางซ้าย (เหมือนมารุมสตาค) ทั้ง บาราเทียน แลนนิสเตอร์ อาริน ทัลลี ทาเกเรียน
    ส่วนเกรย์จอย มาร์เทล ไทเรล หันหน้าทางตรง รอแปลพักตามสถานการ 555555555

ในเรื่องสตาคถึงโดนรุมขนาดนี้ 5555
    Źéńőń, arya-fc, Boylagoon และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  7. Dracarys

Dracarys อัศวินไร้นาย

ผมคิดว่านัยยะของตระกูลสตาร์ค นอกจากรูปสัญลักษณ์ที่หันหน้าคนละทางแล้ว
    น่าจะมาจากคำขวัญประจำตระกูลครับ
    สังเกตได้ว่าคำขวัญของตระกูลอื่นจะพูดถึงตัวเองทั้งสิ้น
    มีเพียงสตาร์คตระกูลเดียวที่มีขำควัญเป็นเครื่องเตือนใจ "Winter is coming"
    ให้ระลึกอยู่เสมอว่าอย่าเอาแต่ช่วงชิงอำนาจกันเองจนลืมหน้าหนาวไปซะ
    Źéńőń และ arya-fc ถูกใจข้อความนี้
  8. Cairo

Cairo นักดาบฝึกหัด

สวยมากครับ

Share This Page