ถ้า Game of Thrones ทำเป็นหนังโรง

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย darkwhiskey, 28 มิถุนายน 2013.

1. Albino

Albino อัศวินไร้นาย

คุณ Lyanna ถ้า cast นี้มาจริง อิชั้นเป็นลีอานน่า อิชั้นเลือกโรเบิร์ตฮ่ะ555 ส่วนลีอานน่า ชอบcastนี้มาก ดูสวยแก่นเป็นตัวของตัวเอง แต่ถ้าทำเป็นหนังจริงคงต้องเป็นนักแสดงเบอร์ใหญ่นิดนึง เพราะถือว่าเป็นนางเอกนินะ

ส่วนเรก้า หายากมากกกกก คิดออกคนเดียวคือโอแลนเดอร์ บลูม ตอนเป็นเอลฟ ผชที่ดูดี เพอร์เฟค ฉลาด เป็นนักดนตรี เป็นที่รักของประชาชน เป็นเจ้าชายรัชทายาท ทักษะการต่อสู้ก็ได้ โอ้โห ใครมันจะเพอร์เฟคขนาดนี้เนี่ย
    Źéńőń, Lyanna, Cee และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. KORNE

KORNE อัศวิน

โรเบิร์ต ต้องล่ำ หึหึหึ งั้นนี่เลย Joe Manganiello

เทียบกับ Jason Momoa ใครจะล่ำกว่ากัน ฮา

3. The Old Gods

The Old Gods นักดาบฝึกหัด

ยุคสมัยของมังกร เด็กแห่งพงไพร ก็น่าจะสนุกนะครับ อยากรู้คนจะสู้กับพวกมีเวทย์ มีมังกรขี่ยังไง :f2:
  4. wongsatron

wongsatron อัศวินไร้นาย

ผมว่า ผกก. น่าจะไม่พ้น Peter Jackson
    Proust และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  5. Lyanna

Lyanna นักดาบฝึกหัด

0ib'q
  6. leopard

leopard อัศวิน

อยากได้ Alexander Skarsgard เป็น เรการ์ ทาแกเรียน
    แต่ web เมืองนอกเค้า Vote ให้เป็น Jamie Lannistor ตอนหนุ่มๆอะนะ

ส่วน ลีอานน่า อยากได้เธอคนนี้ Jessica Brown

ซาร่าห์ โบลเจอร์ ก็น่าเป็น Lyanna ได้อีก
  7. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

เป๊ะเลย เอาเจเรมี่ มาเล่นเป็นเน็ดนี่เหมาะมากคับ แต่ผมว่าเจเรมี่เหมาะกับโรเบิร์ตมากกว่านะ หน้าตาแกดูเลือดร้อนดี 55555
    Źéńőń และ Dominick ถูกใจข้อความนี้
  8. kanit

kanit นักดาบฝึกหัด

กระทู้นี้จิ้นกันเมามันเบย อิอิ
  9. Ocelot

Ocelot อัศวิน

สำหรับผมนะ

Liam McIntyre หรือ สปาร์ตาคัส ผมว่าพี่แกดูถึกๆเถื่อนเหมาะจะเป็นโรเบิร์ตช่วงพีคๆดี (ถึงหน้าจะแก่ไปนิดส์ ปีแกเกิดปี 82 เอง)

พี่ซุป Henry Cavill หน้าตาแกเหมือนพวกคนเหนือดี แน่นอนครับ ท่านพ่อตา เน็ด สตาร์คในวัยเอ๊าะ

ผมไม่รู้คนอื่นว่าไงนะ แต่ผมว่าพี่ Tom โลกิ ถ้าเพิ่มกล้ามอีกหน่อยเล่นเป็นเรการ์ได้สบายๆ ประกอบกับหน้าตาพี่ท่านตอนผมยาวดูดีกว่าผมสั้นเยอะ

เจ๊แคทยังสาว Bryce Howard สาวผมแดง -///////////-

หนูเจน ขวัญใจผมเอง :p กับบทเซอร์ซี อยากเห็นเล่นแนวร้ายๆมั่ง

Bradley James จากซีรี่ย์ Arthur บอร์ดฝรั่งสว่นใหญ่เลือกหมอนี่เป็นเจมี่ในวัยคะนอง ผมเลยเอามั่ง

ส่วนนางเอกอย่างไลอานนา ก็เหมือนหลายคอมเม้นครับ Gemma Arterton

ดูเด็กๆกันมาบ้างแล้ว มาดูพวกรุ่นเดอะกัน

Liam Neeson ผมคงไม่ต้องบรรยายสรรพคุณของเฮียคนนี้ครับ เหมาะมากกับบทหัตถ์ราชา จอน อาร์รินในวัยห้าสิบปลายๆ

Rhys Ifans เท่าที่ดูๆมา เฮียคนนี้แกเล่นหนังดีครับแถมผมทอง หน้าตาดูมีลับลมคมในเหมาะกับบทป๊ะป๋า ไทวิน ในวัยสี่สิบกว่าๆ

Jason Isaac ที่หลายๆคนคุ้นหน้าแกจากบทพวกวายร้ายหน้าตาย(แต่ก็เล่นเป็นคนดีได้เจ๋งพอสมควร) แต่เนื่องจากหน้าตาท่าทางแกดู Badass พอสมควร ผมจึงเลือกน้าแกสำหรับเป็น เซอร์บาริสตันในวันเก่าๆ (ตอนนั้นปู่แกอยู่ในวัย 40 จะ 50)
  10. Fckinz

Fckinz นักดาบฝึกหัด

ผมว่าถ้าทำ 3 ภาค เนื้อเรื่องคงเอื่อยไปหน่อยนะ เหมือนฮอบบิทอ่ะ หนังเอื่อยมาก :3
  11. ผมว่าหน้าแกดูโรคจิตนะครับคนนี้ เรการ์ ผมว่า... เอาคนที่เล่นเป็นวิแซร์ริสเนี่ยแหละครับ น่าจะเหมาะสุดละ เพียงแต่รอบนี้มามาดพระเอกมากๆ
    marizelee และ leopard ถูกใจข้อความนี้
  12. leopard

leopard อัศวิน

ชอบ วิแซร์ริส เวอร์ชั่น ผมดำๆ
    ในรูปน่าจะเป็น Little Finger ตอนหนุ่มๆได้
    หน้าตาโกงๆดี :)
  13. Cat Rider

Cat Rider พลเดินเท้า

โรเบิร์ตต้องคนนี้ครับ ใครจะถือค้อนได้เท่ขนาดนี้ บรรยายไว้ว่าโรเบิร์ตเป็นยักษ์ในหมู่มนุษย์ รูปหล่อเป็นที่หมายปองของสาวๆ

เน็ด สต๊าค ต้องพอๆกับโรเบิร์ต ชาวเหนือร่างใหญ่ นักรบตัวจริง

เรก้า สะโอดสะองมีเสน่ห์ แต่ไม่สำอางค์มาก เอาคนนี้ส่ะ แต่ไม่ต้องมัดผมซะเรียบแปล้แบบในลอร์ดนะ
  14. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

Viggo Mortensen ที่เล่นเป็นอารากอร์นใน LOTR ผมว่าลุคเค้าเหมาะกับบทเน็ดสุดแล้วนะ พูดน้อย ต่อยหนัก แต่ตอนนี้แก่มากละ ไม่รู้จะเล่นไหวรึเปล่า 555555 ไม่ก็ Eric Bana ที่เล่นเป็น Hector ใน Troy ก็ได้นะ
  15. Tos

Tos นักดาบฝึกหัด

คงได้ทำเป็นไตรภาคแน่ๆ
  16. Albino

Albino อัศวินไร้นาย

เป็นช่วงที่น่าทำเป็นหนังที่สุดแล้ว

ได้ข่าวว่าคิงส์การ์ดยุคนั้นก็แจ่มๆทั้งนั้น ยังกะบอยแบนด์(รวมเรก้าด้วย)

สาวๆก็สวย อยากเห็นอาชาร่า เดน

Share This Page