พวกดาราซีรี่ย์นี่เค้าได้ค่าตัวกันเท่าไหร่ครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย gioruno, 28 มิถุนายน 2013.

1. gioruno

gioruno นักดาบฝึกหัด

คือสงสัยมานานแล้วว่าพวกนี้เค้าได้ค่าตัวกันเท่าไหร่ แล้วรายได้ของซีรี่ย์มาจากไหน ถ้าเป็นหนังฮอลลีวูดนี่ก็พอรู้
    ป.ล.แต่ดารา GOT นี่ส่วนหลายคนเคยเล่นภาพยนต์ดังๆมาแล้วทั้งนั้น
  2. princetofu

princetofu พลเดินเท้า

เค้าก็ขาย Content ให้เคเบิ้ลครับ

เหมือน Truevision เอามาฉายก็จ่ายเงินให้ HBO

ยังได้เงินจากสปอนเซอร์ต่างๆอีก

มันไม่ได้ดูฟรีแบบทีวีบ้านเรา อย่างเราไปโหลดมาก็เหมือนละเมิดลิขสิท

แต่ผมก็ชดใช้ด้วยการไปซื้อ boxset มานะ :)
  3. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

ชาลี ชีน เล่น Two and a half man นี่เห็นว่าเป็นล้านเหรียญเลยนะครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน
  4. LordJon

LordJon ทหารม้า

ผมว่าคงได้ค่าตัวตามจำนวนตอนที่เล่นครับ
  5. oakhyco

oakhyco อัศวินไร้นาย

พวก boxset DVD หรือ Blu-ray Disc จะโดน censor รึปล่าวครับ ใครมีแล้วบอกหน่อยครับ

โพสท์ถามผิดมู้ครับ อายจัง:bash::dead:8P
  6. เคยอ่านหนังสือของ Donal Trump เค้าบอกพวกตัวเอกในเรื่อง Friends ได้คนละ 2 ล้านเหรียญ ต่อตอน ครับ...

หนังสือนั่นจะ 10 ปีแล้ว ป่านนี้ไม่รู้ค่าตัวเท่าไหร่
  7. ceruisia beer

ceruisia beer พลเดินเท้า

ผมว่าเล่น GOT ได้ไม่ต่ำกว่า แสน อ่ะ
  8. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

เราว่าหลานล้าน โดยเฉพาะพวกตัวละครหลักที่มีฉากเห็นนมเห็นตูดเห็นโจ๋
  9. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

เห็นไปหมดทุกอย่าง ยกเว้น จิตใจ .. เกรนดี้คือ ตัวอย่าง ที่ดี
  10. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ผมว่าได้หลายต่อนะ ค่าตัวตอนถ่ายทำต่างหาก ค่าโฆษณา ค่าออกงานโชว์ตัว ค่าพรีเซนเตอร์ อย่างน้อยก็ได้เยอะกว่าดาราบ้านเราละกัน 5555+ เล่นเรื่องเดียวผมว่าเก็บเงินตั้งตัวได้เลย

Share This Page