SS 2 มีเกมมาแนะนำครับเผื่อใครสนใจจะเล่นน่ะครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Thomus, 4 กรกฎาคม 2013.

1. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

คือ เวลาเข้าเมืองแล้วจะออกจากเมืองต้องทำยังไงอ่ะครับ แบบออกไปแผนที่โลกอ่ะ ผมงงมากเลย กดคำสั่ง Tab ก็มีแต่วนอยู่ในเมืองตลอด
    รบกวนมาบอกทีครับ
    Sun Snow ถูกใจข้อความนี้
  2. golfzila

golfzila พลเดินเท้า

อันนั้นมันเกิด Event หรือเปล่าท่าน ปกติกด TAB มันก็มีคำสั่งขึ้นมาให้เลือกแล้วนะครับ ลองเช็คดีๆครับ
    หรือไม่ก็อาจจะเป็นบั๊คของ MOD ตัวนี้
    ป.ล.บางทีเราโดนลอบฆ่าตอนเข้าเมือง ก็ไม่สามารถกดได้ครับ ต้องจัดการมือสังหารก่อน
    Sun Snow และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  3. AM'Rome Buster

ทำได้แล้วครับ เป็นอย่างว่าจริงๆ ผมโดนมือสังหารหมายหัว (ตอนไหน) กว่าจะหาตัวมันเจอ แปลกที่ปกติมันต้องเดินมาหาเรา งงมากเลย ไปแอบอยู่ไกลมากแล้วยิงธนูมา
    Sun Snow และ Thomus ถูกใจข้อความนี้
  4. Thomus

Thomus พลเดินเท้า

สงสัย มากัน 2 คนขึ้นหรือป่าวครับ ถ้า2คนขึ้นนี่โจร แต่มือสังหารนี่มีชื่อเสียงหน่อย สัก200 จะมาที่โรงเตี้ยมเลย เข้าไปปุ๊บลุกมาฟันเลย
    modนี้ ดอกรากีโหดมากน่ะครับ ทหารดาบ บราวอสเก่งสุด ลองข้ามไปดู หนุกอยู่(ข้ามไปทีไรหมดตัวกลับมาเวสเตอรอนทุกทีเลยครับผมน่ะ)
    Sun Snow, golfzila และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  5. AM'Rome Buster

เคยเจออย่างทีว่าเมือนกัน เขาโรงเตี๊ยมมันจะมีคนพุ่งมาหาเราแล้วคุย กดๆไปตอนแรกนึกว่าเควส ที่ไหนได้ เกือบโดนฟันหัวถึงได้รู้ตัว แล้วจะรู้ได้ยังไงว่าทหารเมืองไหนเก่งด้านไหรบ้าน ช่วยแนะนำทีครับ
  6. golfzila

รอผู้รู้มาตอบครับ MOD นี้ผมยังไม่ได้ลอง (ขี้เกียจเริ่มใหม่55) แต่ Clash of king นี่เดี๋ยวว่างๆเจอกันแน่ น่าสนุก อิ อิ
  7. AM'Rome Buster

ตอนนี้ผมเล่นถึงตีเมืองแล้วครับ ยากมาก ระบบมีการร่วมกันทำสงครามกันเป็นกองทัพด้วย เวลาเข้าต้องดูดีๆว่าแถวนั้นมีกำลังหนุนของใครหรือเปล่า ถ้าเป็นของเราสบายใจ ถ้าของศัตรูให้ถอยทันที ผมเคยโดนจับเป็นเชลยในป้อมทีโดนตีแตกด้วย เฟลมากกก

ปล. ไอดีเข้าไม่ได้ตั้ง 2 วัน แทบชักดิ้นชักงอเข้าโรง'บาล เลยทีเดียว
    Sun Snow และ golfzila ถูกใจข้อความนี้
  8. GGG

GGG นักดาบฝึกหัด

เวลาเล่นทุกม๊อดผมชอบสร้างรากฐานตัวเองมากกว่า ตีเมืองยืดไปเรื่อยๆไม่เข้าข้างใคร บางทีก็ไปช่วยพวกลอดที่ถูกยืดเมืองไป บ้างที่ก็ให้ลูกน้องเป็นลอดในสังกัตเราแล้วไปรบ
    golfzila และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  9. AM'Rome Buster

ผมยังเป็นลอร์ดไม่ได้เลย ก็เลยไล่ตีเมืองต่างๆไปก่อน ปล้นเผาเมืองศัตรูเรื่อยๆ แลนนิสเตอร์นี่แหละที่ผมปล้นบ่อย แค้น
  10. golfzila

ค่อยเป็นค่อยไปครับใจเย็นๆ จะรวบรวมแผ่นดินก็ต้องใช้ทั้งกำลังสมอง ทั้งกำลังทหารจะเป็นใหญ่ได้คงต้องใช้เวลาบ้าง อิ อิ
  11. AM'Rome Buster

เป็นได้แล้ว ได้ไปปกครองหมู่บ้านเล็กๆบนเกาะกลางทะเลนู่นเลย กำลังจะสร้างเมืองดันโดนอริมาตี ต้องเผ่น ตอนนี้กำลังหาวิธีรับมืออยู่ ยุ่งเลย 55555+
    Sun Snow และ golfzila ถูกใจข้อความนี้

Share This Page