อีกา3ตา

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย อีกแล้ว, 14 กุมภาพันธ์ 2012.

1. อีกแล้ว

อีกแล้ว นักดาบฝึกหัด

การที่Brann ฝันเห็นอีกาสามตานั่น มันหมายถึงลางดีหรือลางร้ายครับ

เพราะเห็นยายแก่ๆที่นั่งเฝ้าเคยทักว่าฝันร้าย แล้วในความฝันนั้นมันหมายถึงอะไรครับ
  2. ถ้าเอาจากในหนังสือนะครับ อีกาสามตาเหมือนจะเป็นผู้นำทางหรือครูที่จะสอนอะไรแบรนสักอย่างมากกว่าจะเป็นลางดีหรือลางร้าย ผมมีแปลความฝันของแบรนไว้ในตอนที่ 2 ลองอ่านดูครับ :)

ในเล่ม 2 แบรนจะได้เพื่อนใหม่ชื่อ โจเจ็น ซึ่งเมื่อได้ฟังนิมิตของแบรนแล้ว เขาบอกให้แบรนเดินทางไป จุดจุดจุด แล้วจะได้พบอีกาสามตาตัวนั้นจริงๆ จะเป็นที่ไหนอย่างไร เจอจริงหรือไม่รอติดตามชมครับ
    oakhyco, topz73 และ อีกแล้ว ถูกใจข้อความนี้
  3. อีกแล้ว

อีกแล้ว นักดาบฝึกหัด

ขออีกคำถามน่ะครับ
    คือสงสัยว่า เน็ด สตาร์คมีลูก5คน แต่ทำไมพูดถึงกันแค่4คนเอง (ร๊อบ ซานช่า อารย่า แบรน)
    แล้วลูกชายอีกคนนึงล่ะครับ

ปล.แอบสงสาร เพราะตอนร๊อบไปบอกให้แคทพักผ่อนและช่วยอยู่ดูแลลูกชายอีกคน ที่ได้แต่ร้องไห้เพราะแคทไม่สนใจ T^T
  4. คงเพราะอายุน้อยมั้งครับ ในหนังสือ ริคคอนอายุแค่ 3 ขวบเท่านั้นเองครับ ในหนังสือเล่มแรกจะมีบทบาทบ้างก็ในแบบเด็กที่ขาดแม่ทั่วๆ ไปน่ะครับ ดื้อ ไม่ฟังใคร โยเย แต่จะเดือดร้อนคนรอบข้างหน่อยตรงที่เขามีสุนัขป่าโลกันตร์เนี่ยแหละ

Share This Page