จอน สโนว์ กับ เเดเนรีส

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย ceruisia beer, 16 กรกฎาคม 2013.

1. ceruisia beer

ceruisia beer พลเดินเท้า

คือผมอยากรู้ว่า มีคน อยากให้2คนนี้เป็นคู่รักกัน หรือว่าอยากให้จอนมาอยู่ฝั่งเเดเนรีสครับ เพราะว่าเห็นเเฟนอาร์ต2คนนี้เยอะมากเลย
    484dd0n ถูกใจข้อความนี้
  2. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ถ้าจอนเป็นลูกของ เรการ์ ทาร์เกเรี่ยน กับ ลีอานน่า สตาร์ค จริงๆ ก็มีศักดิ์เป็นญาติหรือพี่น้องกับ แดนี่ ครับ เพราะมีสายเลือดร่วมกันมา ตระกูลทาร์เกเรียนเหมือนกัน ซึ่งนั้นจะเป็นได้ยากว่า จอนคงไม่อยากจะรักกับแดนี่แน่ๆ และแดนี่ก็คงไม่อยากรักกับจอน แต่ถ้าไม่ใช่สายเลือดเดียวกัน ในอนาคตอะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ แต่ตอนนี้ยังไม่เห็นแววว่าทั้งสองจะได้มาพบเจอกันเลย ด้วยภารกิจที่ทั้งสองยังทำอยู่แล้ว... คนนึงอยู่เดอะวอล ด้วยคำสัตย์ที่ปฎิญาณให้ไว้ ว่าเค้าจะไม่มีครอบครัว ไม่มีใคร มีแต่หน้าที่ที่จะต้องพิทักษ์กำแพงเท่านั้น ส่วนแดนี่ ก็คงจะยุ่งกับการคุมมังกร กับสร้างกองทัพ ปลดทาสที่ฝั่งเฮกซอส ยังไม่รู้เลยว่าจะมาัฝั่งเวสเทอรอสเมื่อไร รอดูต่อไปครับ...
    484dd0n และ zie_der ถูกใจข้อความนี้
  3. Albino

Albino อัศวินไร้นาย

เป็นตัวละครหล่อสวยทั้งคู่น่ะ แถมอยู่มาตั้งแต่เริ่มเรื่องทั้งคู่อีก แถมดูก็มีบทเด่นมากทั้งคู่ คนก็เลยคิดว่า2คนนี้น่าจะเป็นพระเอกนางเอกน่ะ (555แต่จริงๆ ตามสไตล์ลุงมาร์ตินแล้วอาจจะตายทั้งคู่ก็ได้นะ)
    ส่วนตอนนี้ ยังไม่มีวี่แววว่าทั้ง2จะมาป๊ะกันเมื่อใด
  4. Boylagoon

รู้สึกว่าเชื้อสายของทาร์เกเรี่ยน จะหน้าตาดีนะ 55+ หล่อ สวย ทั้งนั้น
    484dd0n และ zie_der ถูกใจข้อความนี้
  5. ceruisia beer

ceruisia beer พลเดินเท้า

ถ้าเกิดจอนจะรักคนอื่นนอกจากอีกริต ก็ขอให้เป็นแดเนรีสล่ะกัน แต่ถ้า2คนนี้รักกัน ความหวังของผมที่จะให้จอนเป็นลูกเรการ์ก็คงกลายเป็น0
  6. Standz

Standz นักดาบฝึกหัด

ตระกูลทาร์แกเรี่ยน เค้านิยมแต่งกันในเครือญาติไม่ใช่เหรอครับ

ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะ ถ้าจอน จะมีเชื่อทาร์แกเรียน
  7. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

เราก็ว่าไม่น่ามีปัญหานะ ถ้าจอนเป็นทาร์แกเรียนแล้วจะรักกับแดนี่ เพราะปกติตระกูลนี้แต่งพี่น้องยังทำมาแล้ว นี่น้าสาวกับหลานชาย อายุก็ไล่ๆกันด้วย
  8. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

พูดถึงถ้าจะจบหวานปนขมอย่างที่ลุงเคยให้สัมภาษณ์ก็ต้องรักกันแล้วค้นพบทีหลังว่าเป็นอา-หลานนะแต่ทาแกเรี่ยน inbreeding อยู่แล้วปล่อยผ่านได้ 555
  9. LordJon

LordJon ทหารม้า

ตระกูลนี้เค้าแต่งงานกันเองหนิครับ อาจจะติดที่จอน แดนี่แกคงเฉยๆ เพราะตอนแรกแกเตรียมใจรอโดนวิเซริสอยู่แล้ว
  10. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

แหมผมว่าไม่ต้อง ยึดติดที่ว่า แต่งกันเองในครอบครัวหลอก มันไม่ใช่ปัญหาเลย ทาเกเรี่ยน อีกหลายคนก็ไม่ได้แต่งกันเอง อีกอย่างแดนี้ก็เคยแต่งกับโดรโก้มาแล้วด้วย
  11. Boylagoon

เรื่องนี้่รู้สึกจะเน้นการแต่งงานร่วมสายเลือดนะคับ ลุงตินแกมีปมอะไรรึป่าว 555+
  12. Albino

Albino อัศวินไร้นาย

ความจริง ถ้าไปดู ตามประวัติศาสตร์ของราชวงศ์ต่างๆทั่วโลก เรื่อง incestนี่ไม่ถือว่าเป็นเรื่องใหม่หรือแปลกอะไรนะ แต่งงานในพี่น้องแท้ๆนี่มีให้เห็นได้ในราชวงศ์อิยิปต์โบราณ ถ้าราชวงศ์ใหม่ๆหน่อยก็อาจจะแค่ ลูกพี่ลูกน้อง หรือลูกคนละแม่
    ลุงตินแกศึกษาประวัติศาสตร์เยอะ และเอาบางส่วนของเหตุการณ์จริงมาใส่ในนิยายแก
    แต่ในสายตาของคนยุคปัจจุบันแบบเราๆ มันก็ไม่เป็นที่ยอมรับ
    ส่วนกรณีเซอร์ซีเจมี่ เราว่าลุงแกต้องการจะสื่อถึงความผิดปกติแนวนาร์ซิสซัสในครอบครัวนี้มากกว่านะ ดังจะเห็นที่ออกมาเป็นอิเกรียนจอฟ ที่มีความผิดปกติแบบนาร์ซิสซัสชัดเจนมาก
    484dd0n และ princetofu ถูกใจข้อความนี้
  13. 484dd0n

484dd0n นักดาบฝึกหัด

คิดว่าจอนไม่น่ามีความรู้สึกแบบนั้นกับแดนี่และแดนี่ก็คงจะเป็นแบบนั้นเหมือนกัน อีกอย่างไม่รู้ด้วยว่าแดนี่คิดแค้นพวกสต๊าร์คหรือป่าว
    gŕýffíńdőŕ, Źéńőń และ Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  14. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

ผมว่่าอย่าคิดอยากให้ทั้งคู่กันเลย เด๋วไปเข้าหูลุงมาร์ติน แล้วลุงมาร์ฺตินไม่อยากให้คนส่วนใหญ่สมหวัง
    หักมุมอีก แบบให้แดนี่ฆ่าจอนไรงี้ 55555
  15. buabarn

buabarn นักดาบฝึกหัด

อยากรู้ว่าแฟนนิยายเค้าจิ้นกันมั้ยก่อนที่ซีรี่ย์จะฉาย
    เพราะส่วนตัวคิดว่าที่คนจิ้นเยอะๆเพราะในซีรี่ย์คนแสดงหล่อ-สวยเหมาะสมกันไรงี้ 555555
    ระวังจิ้นเยอะๆ ลุงแกจะดัดหลังเอา
  16. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

เอาจริงๆตอนอ่านแอบจิ้น อาร์ย่ากะจอน คือจอนนี่อาจจะเจอหลายคนแถมโตแล้ว แต่อาร์ย่านี่ความทรงจำดีๆกะจอนทั้งนั้นกะเกรทรีนี่หนักเอาเรื่อง ว่าแต่ว่าลุงแกวางอาร์ย่าไว้กะลูกนอกสมรสตลอดเลยนะเนี่ยอาร์ย่าจะได้ไปพานพบกับลูกนอกมรสของโบลตันรึป่าวเนี่ยเสียวแทน
  17. leopard

leopard อัศวิน

ดูแล้วไม่มีทางเจอกันได้เลย ในเรื่องนี้
    ได้เจอกันก็แต่บน Magazine
    :wf:
  18. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ไม่มีทางเป็นไปได้ กับไม้บรรทัดอย่างนั้น จะมารักกะคนโลกสวยอย่างนี้ ยาก อยากให้จอนตายๆไปซะ เกะกะลูกตาจริงๆ
  19. Boylagoon

จะบอกว่า ภาพโปรโมทของคู่นี้เยอะมากนะครับ เหมือนจะถูกวางให้เป็นตัวคู่พระ-นางของเรื่องเลยด้วยซ้ำ รอดูกันไปนะครับ ว่าทั้งคู่จะได้เจอกันมั้ย และจะเป็นคู่รักกันได้รึเปล่า แต่เปอเซ็นต์ที่ถูกเชียร์ให้เป็นมีสูงนะ สงสัยต้องไปแอบถามลุงตินละ 555+

20. Rheagar Targaryen

เหมือน HBO จงใจเอาคู่นี้เป็นหน้าตาของเรื่องมาตั้งแต่ภาคแรกอยู่แล้วนะคะ ไม่รู้ว่าเพราะเนื้อเรื่องหรือเพราะชื่อ2คนนี้ใช้ทำมาร์เก็ตติ้งง่าย อย่างเอมมิลี่ นี่ดังอยู่แล้วแถมโดนเขม่นเรื่องได้รับบทแดนนี่ด้วย ส่วนคิท นี่ก็สืบเชื้อสายมาจากกษัตริย์นอมังดีที่เป็นลูกนอกสมรสจริงๆประมาณว่ามารับบทใกล้เคียงกับชีวิตบรรพบุรุษมั้ง(นึกว่ามีแต่สุริโยไทบ้านเราที่ใช้เหตุผลนี้ฝรั่งก็เป็นแฮะ)
    Kurodo, Boylagoon และ leopard ถูกใจข้อความนี้
  21. Boylagoon

ละครฝรั่งอ่านะ ยังไงมันก้อต้องมีพระเอก นางเอก ประจำเรื่อง ไม่งั้นขาดสีสัน... เพียงแต่เรื่องนี้มันคาดเดาความเป็นไปตัวละครได้ยาก แค่นั้น ไม่รู้จะจบยังไง
  22. AM'Rome Buster

เชื่อว่าอาจเป็นแผนของลุงก็ได้ โปรโมทเยอะๆ เอาให้แฟนๆจิ้นกันไปโน่นนี่นั่น รอจนคิดว่าได้กันแน่ๆ สุดท้ายก็หักมุม ใจสลายกันระนาว
    gŕýffíńdőŕ ถูกใจข้อความนี้
  23. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

คิดเหมือนกันนะว่า ทาง HBO จงใจเอาสองคนนี้มาโปรโมท คงเป็นเพราะทั้งเรื่องหน้าตาหรือไม่ก็เป็นตัวละครที่คนนิยมติดตามมากที่สุด(เกรงว่าขืนเป็นแบบนี้ถ้าไปเข้าหูเข้าตาลุงมาร์ตินสองคนนี้อาจมีชีวิตอยู่ใน GOT ได้ไม่นาน ><)
    Slytherin, Ravenclaw และ gŕýffíńdőŕ ถูกใจข้อความนี้
  24. gŕýffíńdőŕ

gŕýffíńdőŕ ทหารม้า

คิดว่ายังไงก็ไม่มีทางที่คู่นี้จะเจอกันแบบเป็นมิตรได้หรอก แดนี่ก็รู้ประวัติตัวเองเหมือนกันว่าถูกใครทำอะไรไว้บ้าง
    Ravenclaw และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  25. AM'Rome Buster

เผลอๆเจอจอน ก็อาจจะสติแตกเอามังกรไล่เผาเลยก็ได้ อิอิ
    Slytherin, gŕýffíńdőŕ และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้

Share This Page