หนังสืิอแปลไทยเล่ม3,4,5 จะออกติดๆกันเหมือนเล่ม1,2 ในเร็วๆนี้เลยป่้ะครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย inzee, 25 กรกฎาคม 2013.

1. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

คือสงสัยอะครับ เพราะเล่ม1.1 , 1.2 ,2.1 , 2.2 ก็ออกทิ้งกันไม่มาก ขนาดเก็บตังซื้อไม่ทันออกเลยทีเดียว
    ก็เลยสงสัยว่า เล่มที่เหลืออีก3เล่ม(แปลไทยกลายเป็น6เล่ม) จะออกมาติดๆกันแบบ2เล่มแรก เลยป่ะครับ???
    หรือพิเศษแค่2เล่มแรก ครับ ใครพอทราบบอกทีครับ ขอบคุณมากครับผมม
  2. wongsatron

wongsatron อัศวินไร้นาย

เดี๋ยวงานหนังสือ ตุลาคมนี้ A storm of sword จะออกพร้อมกันเลยครับ 3.1 - 3.2
    AM'Rome Buster และ Proust ถูกใจข้อความนี้
  3. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

4. ransloth

ransloth พลเดินเท้า

คราวหน้างานหนังสือ ต้องรีบไปซื้อละ

ครั้งล่าสุดได้มาแต่เล่ม 2.2 เพราะ 2.1 หมด

:(
  5. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

แถวรังสิตมีเยอะแยะครับ ตั้งแต่ 1.1 ยัน 2.2 ตอนแรกจะซื้อ แต่อ่านไปอ่านมา ซีรี่ย์เลยมาแล้ว เลยไม่ซื้อ
  6. sirot

sirot อัศวิน

เขาบอกว่าจะพยายามออกสองเดือนต่อเล่มครับ(หมายถึงเล่มใหญ่แบบต้นฉบับ ซึ่งแปลไทยแยกเป็นสองเล่มอีกที) หลังจาก2.2ออกก็รออีกประมาณสองเดือน(ถ้าเค้าไม่เลื่อน...สำนักพิมพ์นี้เลื่อนบ่อยซะด้วย) ถ้าตามที่คุณ wongsatron บอกเดือนตุลาเราน่าจะได้อ่าน3.1-3.2กันละ ซึ่งผมแนะนำว่าก่อนจะจ่ายตังเช็คหน้าให้ดีก่อนครับว่ามีหน้าขาดหรือเหลือ เพราะสำนักพิมพ์พลาดบ่อยมาก ของผมทั้ง2.1และ2.2มีปัญหาทั้งคู่ อันนึงหน้าเกินอันนึงพิมพ์ตก ซึ่งเล่ม2.2ที่พิมพ์ตกเหมือนกันทั้งประเทศ(ลูกค้าซวยกันถ้วนหน้า) จนตอนนี้สำนักพิมพ์ยังไม่ประกาศให้เอาไปเปลี่ยนได้เลยครับ(เกรงว่านี่จะกระทบเวลาตีพิมพ์ของ3.1-3.2ไปด้วย)
    inzee และ wongsatron ถูกใจข้อความนี้
  7. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

ใช่ครับ ตอนนี้หา2.2ไม่เจอเลย เผลอๆงานหนังสือออกมาแค่2.2เล่มไหม่ 3.1-3.2ไม่ออก 5555
  8. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  9. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ถ้าไม่ต้องเร่งรีบแปล อาจจะได้งานที่ประณีตขึ้นก็ได้นะ แบบการเลือกใช้คำ อะไรงี้ ในเมื่อมันไม่ใช่วรรณกรรมเยาวชนก็น่าจะแปลให้เข้าถึงอารมณ์ของเรื่องหน่อย
    inzee ถูกใจข้อความนี้

Share This Page