[Spoil]โหวตความตายในGot

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Rheagar Targaryen, 26 กรกฎาคม 2013.

?

[Spoil]โหวตความตายของใครที่จี๊ดสุด เหวอสุด เงิบสุด อยากบีบคอลุงมาตินมากสุด ขอแค่ถึงในซีรี่นะจ๊ะ

1. เน็ด สตาร์ค เหมือนฝันร้ายกลายเป็นจริงเมื่อวันที่เสียเธอ...เธอม่ายเคยจะตายจากไปในใจช้านยังมีเธอ

44.0%
  2. ร๊อบ สตาร์ค ผิดตรงใหนก็ไม่รู้ที่กลายเป็นคนแสนดี

32.0%
  3. แคทลิน สตาร์ค หัวใจสลายเมื่อเธอเดินไปกับเขา ไม่คำนึงถึงเรื่องราวที่เราต่างคนเคยสร้างมา

12.0%
  4. คาล โดรโก รู้เพียงแต่ทำเพราะรัก ทำเพราะเธอที่รักก็พอ

28.0%
  5. วิสเซริส ทาแกเรี่ยน ใครๆก็ไม่รักผมขนาดพัดลมยังส่ายหน้าเบย

0 vote(s)
    0.0%
  6. โรเบิร์ต บาราเที่ยน เมียพี่มีชู้..ชาวบ้านรู้กานทั่ว

8.0%
  7. เรนลี่ บาราเที่ยน ก็อยากจะถามดู ว่าเธอเป็นอย่างหมอกรึควัน

12.0%
  8. รอส เธอสวยยยทุกนาทีที่เคยสัมผัส

8.0%
  9. อื่นๆ กรุณาใส่ชื่อ เหตุผล และเพลง เพื่อความฮา

4.0%
Multiple votes are allowed.
  1. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ขอ5ที่สุดของคนตายในGOT ที่ทำให้ เหวอ เงิบ สะใจ แค้น(ลุงมาติน) สุดๆ
    Lord wizz ถูกใจข้อความนี้
  2. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

เลือก4นี่แหละ พอเขาตายชีวิตของคนที่คุณก็รู้ว่าใครต้องลุ่มๆดอนๆแทนที่จะได้บัลลังก์คืนมา โดยเร็วดันต้องมาตกระกำลำบาก(แต่ถ้าเขาไม่ตายเธอผู้นั้นก็ไม่มีบทเด่นนะสิ) ปล.ไม่รู้ว่าจะแค้นลุงมาร์ตินดีมั้ยนี่
    Slytherin, Ravenclaw และ gŕýffíńdőŕ ถูกใจข้อความนี้
  3. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

สตาร์คทุกคนที่ตายค่ะ เลดี้ กับ เกรย์วินด้วย คนตายไม่ปวดใจเท่าฆ่าหมา

เพลงมาด้วย....

เพราะรักเธอ เพราะไว้ใจ เธอมากกกไป วันนี้ จึงเจ็บช้ำ ยิ่งรักจริง ร็อบยิ่งช้ำใจ ทรมาน มันทรมานเจียนตาย
    ต่อจากนี้เตือนตัวเองให้จำไว้ ไว้ใจใครหมดใจไม่ได้
    หลอกลวงกันทั้งนั้น ให้ฉันตายใจ ฉันพอแล้วพอที ไม่มีที่จริงใจ..
    Kade LaNina ถูกใจข้อความนี้
  4. LordJon

LordJon ทหารม้า

โดรโกตาย ผมว่านี่เงิบสุดๆละ
    ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  5. Bo'Jung

Bo'Jung อัศวินไร้นาย

เสียดาย โรเบิร์ต นะ เพราะถ้าไม่โดนหมูป่า ขวิดไส้แตก ตายซะก่อน เน็ดอาจจะบอกก้ได้เรื่อง ไอจอฟ
  6. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

เน็ดครับ ถ้าเน็ดยังอยู่เรื่องราวคงเปลี่ยนเป็นอีกแบบแน่ๆ (ไม่ว่าทางดีหรือทางอิบอาย) เมื่อเสาหลักหายครอบครัวก็ไปไม่เป็นจริงๆ และเงิบอันดับสองกับราชาเก้งเรนลี่อะ ตายเร็วไปหน่อย ทั้งๆที่มีกองทัพใหญ่สุดแท้ๆ และผมคิดว่าเค้าเป็นราชาที่น่าจะรักประชาชนและใจดีมากคนหนึ่งนะ ถ้าไม่นับสิทธิในบัลลังค์ นี่คือราชาในอุดมคติของเวสเตอรอสนะ(ความคิดเห็นส่วนตัว)
    Kade LaNina และ ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  7. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ดูแต่แรกหวังให้เน็ดขึ้นบัลลังก์นะครับ ในมโนลึกๆ ของคนรักเน็ด หวังให้คนอย่างนี้ครองบัลลังก์เป็นกษัตริย์ ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดๆ ก็ตาม คือรู้สึกว่า เน็ดตายไวจังเลยฮะ มาไวไปไวเหลือเกิน คนดีไม่มีที่อยู่...
  8. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ขอลงภาพนี้แบบขำๆ ได้โปรดอย่าฆ่าชั้นนะคะ ลุงติน ชั้นยังอยากอยู่ต่อในบ้าน Game of Thrones ฮาๆๆ ออกแนวขอให้ชั้นมีเงินค่าตัวเล่นต่อไปอีกหลายๆ ตอนเถอะ พรีสสสส...

Źéńőń และ leopard ถูกใจข้อความนี้
  9. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

แต่เรนลี่ผมว่าพาวเวอร์ในการแย่งบัลลังค์ยากที่สุดเลยนะคับ ความสามารถในการทำสงครามต่ำครับ เป็นราชาสายบุ๋นครับ บูีไม่เป็น 555555
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  10. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

เศร้าเรื่อง เลดี้กะ เกรย์วินเหมือนกัน แต่ไม่ได้ใส่เพราะนึกเพลงไม่ออกละ555
  11. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

เราว่าไม่บุ๋นด้วยนะคะเรนลีเนี่ย ถ้าฉลาดหน่อย แกล้งทำเป็นยอมรับแสตนนิสไปก่อนพากันไปตีคิงแลนดิ้ง แล้วค่อยตลบหลังอีกที แค่นี้ก็ได้เป็นคิงและ สายนี้ขี่ม้าสวยไปสวยมาอย่างเดียว555
  12. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

กลัวจะโดนสแตนนิสซ้อนแผนซะก่อนน่ะสิ 5555555
  13. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

สงสารเลดี้ที่สุุดเลยอ่ะ อยู่ดีๆไม่ได้ทำอะไรเล้ยก็กลายเป็น "แพะ"รับบาป เพราะจอฟฟีต้องการระบายแค้น
    เกรย์วิน เข้าใจว่า มันช่วยร็อบบ์ทำสงครามด้วย เลยโดนหางเลข

ถ้ามีเจ๊แดงอยู่ด้วย แผนนี้คงไม่เวิร์คอ่ะ แกยิ่งเห็นอนาคตได้อยู่ด้วย
  14. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

เน็ดครับ
    ตอนผมดูซีรี่ย์แบบว่าผมช็อคไปสามวันแปดวัน

เห็นลุงมาร์ตินบอกว่าเค้าต้องการจะทำคนอ่านให้หายเงิบโดยการทำให้ตัวเอกตาย
    ผมล่ะเครียดดดดดดดดดดดดดด เอาเน็ดผีดิบมาก็ได้นะ:(

Share This Page