SS 2 (update ตอนที่ 10) subtitle ไทย ของผมเองครับ ^-^

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย สุนัขป่าโลกันตร์, 3 เมษายน 2012.

1. ตอน 2 ผิดพลาดเยอะอยู่เหมือนกัน ไว้ผมอาจจะทำเวอร์ชั่นใหม่ให้นะครับ

แต่ตอน 2 พูดเร็วมากครับ แปลเองยังอ่านเองไม่ค่อยจะทันเลย สงสัยต้องรวบรัดให้สั้นลง
  2. update 6 เม.ย.
    แก้ไขซับตอนที่ 2 ครับ
    - แปลผิดเต็มๆ ในซ่องของนิ้วก้อย แก้ไขแล้วครับ
    - เกลาภาษาใหม่ให้สั้นลง เพราะอ่านไม่ทัน
    - sync เวลาใหม่ ไม่ให้ตัวหนังสือบดบังฉากตอนท้าย
    ลองโหลดอันใหม่ไปดูกันอีกรอบนะครับ
  3. fusionflash

fusionflash นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณมากๆครับ สนุกมาก พึ่งดูภาคแรกจบ ภาค2ก้อมาแร้ว
  4. keanoob

keanoob พลเดินเท้า

รบกวนถามหน่อยครับ
    ใช้ VLC เปิดไฟล์แล้วขึ้นเป็นภาษาต่างดาว หรือ ตัวสี่เหลี่ยม มีวิธีแก้ไขไหมครับ
  5. เพิ่งลองดู ไปที่ tools > preference
    ไปที่ไอคอน subtitle & OSD ทางซ้าย
    เปลี่ยน Default Encode เป็น UTF-8
    เปลี่ยน font ให้เป็น font ที่มีภาษาไทย เช่น Arial Unicode MS (Tahoma ของผมมีปัญหากับสระ)
    แล้วปิดโปรแกรมเปิดใหม่ครับ

edit
    ลองไปลองมา ผมว่าโหลด media player classic ไปเล่นดีกว่าครับ ไม่ต้องตั้งไรเลยมันก็เล่นซับได้ถูกต้องทันที
    http://www.free-codecs.com/media_player_classic_download.htm
  6. Blackskull

Blackskull นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณสำหรับซัพดีๆนะคร้าบ
  7. keanoob

keanoob พลเดินเท้า

ขอบคุณคุณสุนัขป่าโลกันต์มากครับ ใช้ GOM หรือ WMP เปิดได้ตามปกติครับ มีปัญหาแค่ VLC ตัวเดียว
  8. art2mix

art2mix นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณครับ
  9. Aragon

Aragon นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณมากครับ แต่สงสัยว่าทำไมมีให้โหลดก่อนออกอากาศจริงล่ะครับ
  10. ผมแค่ตามแปลทันทีที่ไฟล์ซับอังกฤษมีออกมาให้โหลดน่ะครับ
    http://www.tvsubtitles.net
  11. non.cfc

non.cfc นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณที่ทำซับให้นะครับ ชอบมากเลย เป็นกำลังใจให้กับคนทำนะครับ
  12. = update 11 เม.ย. =
    เพิ่มซับตอน 2 สำหรับเวอร์ชั่นเต็มครับ
  13. newdvd

newdvd นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณสำหรับ ซับเวอร์ชั่นเต็มครับ
  14. Wisst

Wisst นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณมากครับ สำหรับซับทั้งสองตอน
    แต่ซับเวอร์ชั่นเต็ม E02 เวลาไม่ซิงค์กับของผมครับ แต่เวอร์ชั่นแรกตรงครับ คิดว่าวีดีโอไฟล์น่าจะเป็นคนละตัวกัน รู้สึกว่าเวอร์ชั่นแรกจะไม่มีตัวอย่างบทสรุปตอนเก่าก่อนเข้าเรื่อง เปิดขึ้นมาก็เจอไตเติ้ลเลย...น่าเสียดาย
  15. ตัวเต็มที่ออกทีหลังชัดกว่าตัวแรกเยอะเหมือนกันนะครับ น่าเก็บกว่าตัวหลุดตัวแรกนะครับผมว่า :)

จะบอกว่า ซับอังกฤษของตัวหลุดกับตัวเต็มไม่ค่อยเหมือนกันด้วยครับ ตัวเต็มเลยมีการแก้ไขเพิ่มเติมไปอีก อันนี้ผมต้องขอโทษด้วยจริงๆ เพราะว่า ให้ฟังด้วยหูผมก็ฟังหลายๆ คำไม่ออกเหมือนกันครับ ต้องอาศัยซับอังกฤษจริงๆ 55
  16. prathans

prathans นักดาบฝึกหัด

เดี๋ยวกลับมาตามเก็บ ครับ ตอนนี้ ขอหนีไปเที่ยวสงกานต์ ก่อนนะครับ
    ขอบคุณมากๆๆ
  17. Wisst

Wisst นักดาบฝึกหัด

แค่นี้คุณสุนัขป่าโลกันตร์ก็สุดยอดแล้วครับ ขอชื่นชมด้วยใจจริงและเป็นกำลังใจให้อีกคนนะครับ
  18. Tos

Tos นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณมากๆเลยครับ ถ้าไม่รบกวนเกินไป คุณสุนัขป่าฯ แปลหนังสือให้อ่านด้วยได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง
  19. หนังสือมีสำนักพิมพ์ได้ลิขสิทธิ์แล้วครับ อีกไม่นานได้อ่านกันแน่นอนครับ :)
  20. Eric_Kibum

Eric_Kibum นักดาบฝึกหัด

ตามหาบอร์ดนี้จนได้ ^^
    ขอบคุณมากๆเลยนะคะสำหรับซับไทย แปลดีมากๆเลยค่ะ
    เอาไปดูกับ 720p แล้วแจ่มมากจริงๆค่ะ หนังดีๆแบบนี้ต้องดูชัดๆ เราเก็บสะสมซับของคุณไว้เลยค่ะ
    จะรอติดตามตอนต่อไปนะคะ สู้ๆค่า >__<
  21. Eric_Kibum

Eric_Kibum นักดาบฝึกหัด

แวะไปดูมา ซับ Eng ตอนที่ 3 ออกแล้วจ้า

เว็บนี้เป็นเว็บรวมซับที่ใหญ่ที่สุดเลยค่ะ (ถ้ารู้แล้วก็ขออภัยด้วยน้า)

แนะนำตัว ASAP จ้า จะใช้ได้กับทั้งจอเล็กและใหญ่

จอเล็ก Game.of.Thrones.S02E03.HDTV.x264-ASAP
    จอใหญ่ Game.of.Thrones.S02E03.720p.HDTV.x264-IMMERSE
    http://www.addic7ed.com/serie/Game_of_Thrones/2/3/What_Is_Dead_May_Never_Die

ขอเป็นกำลังใจให้ในการแปลซับนะคะ สู้ๆจ้า >__<
  22. เสร็จแล้วครับ ดูโพสต์แรกได้เลยนะครับ

เพิ่งเสร็จหมาดๆ ยังไม่ได้ตรวจทานเลย ผิดพลาดตรงไหนแจ้งได้นะครับ
  23. Ohip

Ohip นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณมากครับ
  24. chincha

chincha นักดาบฝึกหัด

แปลได้รวดเร็วได้ใจจริงๆครับ
    น้ำใจอันยิ่งใหญ่ที่สุดคือการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน....
    ขอบคุณมากๆครับ
  25. RutKiLo9

RutKiLo9 นักดาบฝึกหัด

กำลังโหลด อยุ่เลย แวะมาดูเจอซับไทยพอดี เจ๋ง

THX !!

Share This Page