Game of Thrones Art

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Gutter13, 28 กรกฎาคม 2013.

1. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

ร่างไป 3 คนก่อนนะครับ มี Gerold , Arthur , Jaime มืดๆคงจะเสร็จสำหรับ Ser Gerold ก่อน
    Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  2. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

ตระกูลDarryของjonothor Darry กับตระกูล Dayne ของArthur Dayne
    เป็นผู้เชิญธงของใครหรอครับในตอนที่ก่อกบฎ??
    แ้้ล้วปัจจุบันเป็นของใครอะครับ??
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  3. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

Darry เป็นผู้เชิญธงของ Tully ครับปัจจุบัน สิ้นตระกูลแล้วในช่วงสงคราม5ราชันและปราสาท ของตระกูลDarry ตอนนี้ก็ตกอยู่ในครอบครองของ Lannister โดย Lord คือ แลนเซล
    ส่วน Dayne เชิญธงให้ Matell ปัจจุบันก็ยังเชิญธงให้ Matell ครับแต่ปัจจุบันในตระกูลไม่ได้มีอัศวินระดับอย่าง เซอ Arthur Dayne อีกต่อไปแล้ว
  4. Gutter13

เสร็จแล้วครับผมเลือก Jeremy Irons เพราะตามอายุน่ะครับตอนนี้แก 64 ปีเรื่องจริง ใกล้เคียงที่ตามที่คุณ Kurodo บรรยายไว้ + ใส่เองเข้าไปอีก
  5. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

แม่เจ้า............งดงามมากๆ เลยครับ
    โอ้ผมชอบมากกกกกกกกกกก ดูดีจริงๆ ครับ
    ลายเกราะนี่เอาแบบลอร์ดออฟเดอะริงส์เป็นต้นแบบป่าวครับ

แต่ถ้าไม่บอกว่าเป็น Jeremy Irons ผมไม่รู้นะเนี่ย 555

สุดยอดอ่ะ วาดให้ครบเลยนะครับ

ปล. ผมขออนุญาตล่วงหน้า เพื่อก๊อบรูปลงลายเซนต์จะได้มั้ยครับ ผมจะอ้างอิงชื่อคุณ Gut ด้วย (อยากได้มากกกกก)
    Aemon the Dragonknight และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  6. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ไมีรู้ว่าคุณ Gut มีแบบสำหรับเจมี่หรือยัง พอดีผมนึกหน้าเค้าคล้ายดิคาปริโอตอนแสดงไททานิกอ่ะคับ
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  7. Gutter13

ได้เลยครับผม !! พรุ่งนี้เป็น Arthur Dayne ครับ
    ลาย ชุดเกราะตาม ซีรีย์ เลย 5555
    ส่วน Jaime ผมให้คนนี้น่ะครับ Ben Barnes พอได้ไหมครับ อ่านที่บรรยายมา ภาพแรกเลยครับคนนี้ เดวลองเทียบ
    ดิคาปริโอ ดูก่อนก็ได้ครับ

Caffeine13 และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  8. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

รอดูๆแอบเป็นแฟนเจ้าของดาบดอว์นและเพื่อนสนิทเป็น1ใน3ตัวละครที่อยากเห็นมากที่สุดในซีรี่ย์ใหนๆก็ใหนๆคุณGutถ้ามีแรงบันดาลก็ขอเจ้าชายเรการ์บ้างนะคะ

ป.ล.แอบคิดเหมือนกันว่าเจมี่ในหนังสือเค้าหล่อเว่อร์มิใช่รึตอนเปิดตัวยังต้องกรอดูตอนอ่านจินตนาการเจมี่ประมาณแบรดลี่ คูเปอร์ส่วนเรการ์ประมาณ ออแลนโด้ บลูม
    Caffeine13, Boylagoon และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  9. Gutter13

เรการ์ ผมอยากวาดมานานแล้วครับ แต่ยังไม่เจอใครโดนๆเลยยังไงลองบอกมาได้เลยครับ
    Caffeine13 ถูกใจข้อความนี้
  10. ZkywALkeR

ZkywALkeR นักดาบฝึกหัด

เรกาผมคิดเมหือนหลายๆท่านเลยครับ

Orlando Bloom อีกเสียงครับ
  11. Gutter13

อัศวินเฒ่าของเราน่าจะหล่อใช่มั๊ยครับตอนอายุราวๆ 40-50 ปีผมได้มาคนนึงละ 555
  12. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ใครเหรอคะ จอร์จ คลูนี่ย์? แก่ไปไหมอ่ะ
  13. Gutter13

นักแสดงหนุ่มสดเลยครับดวงตามีแววเศร้าๆ เอามา Make up ให้แก่ๆหน่อยน่าจะใช้ได้ไม่ใช่ Superstar แน่นอน
  14. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

สำหรับเรการ์ เราเชียร์คนนี้ค่ะ Bradley James ในฝันเลยอ่าา

Caffeine13 และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  15. Gutter13

Ser Arthur ผมเอาโครงมาจาก ไมเคิ่ล ฟาสเบนเดอร์ นะครับ แต่งไปซะแทบไม่เหลือหน้าพี่แก !!
    Hodor is coming, วันทนา, marizelee และอีก 5 คน ถูกใจข้อความนี้
  16. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

สวยมากๆเลยค่ะ ใช้โปรแกรมหรือสเก๊ตมือคะเนี่ย
    Aemon the Dragonknight และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  17. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

อึ้ง ทึ่ง สวยฝุดๆ สุดยอดครับ คุณ Gutter13 รอตามชมทุกรูปที่คุณวาด
  18. Kurodo

โอ้ๆๆๆ อยากให้เสร็จทั้งหมดเลย ผมแทบรอคนต่อๆ ไปไม่ไหวเลยครับ

ไมเคิล ฟาสเบนเดอร์เป็นตัวเลือกที่เหมาะมากเรยคับ มีความเศร้าแฝงอยู่ในความเข้มแข็ง

ผมไม่คิดถึงบาร์นนาเพราะผมเค้าไม่ใช่สีทอง แต่ผมว่าก็เป็นแบบที่ใช้ได้เลย เจมี่ต้องเพรียวบาง ผมยาวแบบนั้นกำลังดีครับ

แต่ว่าเจมี่้ป็นแฝดเซอร์ซีนะคุณ GUT ต้องวาดเบนให้กลายเป็นผู้หญิงแล้วสวยด้วยนะคับ 5555
  19. Gutter13

มือครับมือ !! รองบถอยเม้าปากกาก่อนครับ 55555
    Boylagoon, leopard และ Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  20. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

บอยแบนด์แห่งคิงส์ แลนดิ้งออกมาทีละคน 555
    Gutter13 และ Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  21. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

หน้าผากกว้างมาก แต่ยอมรับจริงๆว่าสวยมากครับ นับถือจริงๆ
    Slytherin และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  22. Gutter13

Prince Lewyn Martell ผมเอาโครงของ Olivier Martinez มาใช้นะครับ ตอนนี้อายุ 47 ปีใกล้เคียง 50 ปีตามประมาณอายุของ Prince Lewyn

23. Slytherin

Slytherin พลเดินเท้า

สวยจัง อยากเห็นผลงานคุณ Gutter13 ต่อไปจังเลย
  24. Kurodo

สุดยอดอ่ะคุณ Gut เทพมากๆๆๆ คนต่อไปใครคับ
  25. Gutter13

น่าจะ Oswell Whent หรือ Barristan Selmy น่ะครับ เดวเคลียการบ้านก่อนครับ 5555 เดือดเอาง่ายๆ

Share This Page