Game of Thrones Art

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Gutter13, 28 กรกฎาคม 2013.

1. Bo'Jung

Bo'Jung อัศวินไร้นาย

ว่างๆ วันไหนลองร่าง พวก อาวุธเด่นๆ ในเรื่องดู นะคับ เท่าที่อ่านมา อธิบายไว้ เท่ๆ ก็เยอะ (ดาบ สแตนนิส นี่น่าจะเท่โคตร)
    Gutter13, Boylagoon และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  2. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

เสียดายดาบไอซ์มาก เป็นดาบที่หน้าเกรงขามที่สุดในเรื่อง แต่ลุงมาตินแกไม่อยากให้เด่นเกิน เลยเอาไปแยกส่วนซะ
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  3. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

วันทนา และ Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  4. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ขอชื่นชมพอค่ะเขียนหนังสือให้คนอ่านออกยังลำบากเลย เดี๋ยวไปวาดกวางคนจะนึกว่าม้า
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  5. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

อยากวาดสวยๆ แบบนั้นบ้างนะครับ แต่ฝีมือไก่กา มาก 5555+ เป็นคนดูดีกว่า
  6. marizelee, Kurodo และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  7. Gutter13

โอ้ ขอบคุณมากครับ
  8. ntsystem

ntsystem พลเดินเท้า

แนะนำให้ติดเครติคหรือลายเซ็นส่วนตัวของท่านไว้ด้วยจะดีมากเลยครับ
    ผลงานสวยๆ มักโดนขโมยไปใช้ แล้วแอบอ้างได้ ;)
    Źéńőń, Gutter13, วันทนา และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  9. นั่นสิครับ ถ้าอยาก แปะ ลายเซ็น หรือลงชื่ออะไรยังไงบอกนะครับ เดี๋ยวผมเอาแทนที่ภาพเก่า
  10. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

คุณGut ออกแบบเป็นตราประจำตระกูลตัวเองไปเล้ย555 เผื่อนายอินทร์มาติดต่อเอาไปลงตอนพิมเล่มถัดๆหรือตอนรวมแพ็คขายไปจะได้เอาใส่เครดิตท้ายเล่มหรูๆ
  11. Gutter13

อ้อออ !! คือมันอยู่ใน สมุดวาดเล่นผมอะครับ ไม่ค่อยอยากใส่ไรไปในงาน 5555
    แต่เดวยังไงลองดูครับ ขอบคุณครับ อันนี้ Teaser ก่อน งานคณะเยอะไม่ค่อยว่างครับ
    Lady Nymeria, Hodor is coming, AM'Rome Buster และอีก 8 คน ถูกใจข้อความนี้
  12. Hannibal

Hannibal นักดาบฝึกหัด

ข้างบนนั่นร็อบบ์ สตาร์คใช่ป่าวครับ? -[]-

อยากเห็น ลีอา สตาร์ค บ้างจัง ><!
  13. ใส่เฉพาะอันที่แสกนเข้าคอมแล้วก็ได้ครับ ทำเป็น signature เลย วางทุกงาน
    AM'Rome Buster, plakinmek, Gutter13 และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  14. Gutter13

เสร็จแล้วครับ ^___^ !!
    Hodor is coming, sirot, AM'Rome Buster และอีก 10 คน ถูกใจข้อความนี้
  15. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ขอซานซ่าค่ะ ร็อบวาดเหมือนและสวยมากกกกก
  16. Albino

Albino อัศวินไร้นาย

ว้าว ร็อบเจ๋งมากกกกกเลยค่ะ

ขอ เรการ์กะ ลีอานน่าด้วยนะคะ
    Gutter13 และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  17. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

เรการ์กะ ลีอานน่า +1 เสียงครับ :)
    Nut_ketchup และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  18. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

อยากเห็นหน้าพ่อแม่ของ จอน สโนว์ (ยังไม่รู้ว่าใช่มั้ย) 555+ แม้จะเป็นภาพวาดก็เถอะ มโนเอา... + 1 เสียงครับ
  19. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ท่าน Gut อย่าลืมอนุเคราะห์ราชองครักษ์อีกสามคนที่เหลือนะคร๊าบบบบบบ
  20. Gutter13

ร่างไว้แล้ววครับผม ยังไม่ได้จัดหนักใส่ 555
    Rheagar Targaryen, Kurodo และ leopard ถูกใจข้อความนี้
  21. Rheagar Targaryen

ท่านGutไม่น่าจะมีบรรดาศักดิ์เป็นอัศวินไร้นายแต่น่าจะเป็นเมสเตอร์หรือลอร์ดออฟบลัชแล้วนะคะ ความยำเกรงในผลงานท่านนับวันยิ่งเพิ่มขึ้นมายลอร์ด
    marizelee, Źéńőń และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  22. Gutter13

ขอบคุณครับ ;) ผมอยู่สังกัด ลอร์ดเบลิช ครับตอนนี้ :f2: ตานิ้วก้อยจ่ายราคางามกว่าใคร
    Kurodo, plakinmek และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  23. งั้นต้องเปลี่ยนศักดิ์เป็น นางคณิกา สินะครับ
    Gutter13, AM'Rome Buster, Kurodo และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  24. leopard

leopard อัศวิน

น่าจะเป็น (P)imp ดีกว่านะ อันนี้ศักดิ์เดียวกะทีเรียน เลย

25. ปีเตอร์ 's อาร์ติสต์ พ้องเสียงกับปีเตอร์ เบลิช

Share This Page