Game of Thrones Art

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Gutter13, 28 กรกฎาคม 2013.

1. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ซานซ่าที่ยังไม่ลงสีได้อารมณ์ผู้หญิงที่แอบรักกะลังโกรธเลยค่ะ
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  2. sirot

sirot อัศวิน

ซูฮกจริงๆ โดยเฉพาะรูปร็อบบ์

ถ้าเป็นไปได้อยากเห็นฝีมือคุณ Gutter13 วาดผู้หญิงอีกครับ

อันนี้เป็นตัวอย่าง Fan art จาก Elia Fernandez ซึ่งผมชอบมากๆเลยอยากจะแบ่งปันให้ดูกัน

Cr. ~elia-illustration

Cate
    lyn Tully

Daenerys Targaryen

Cersei Lannister

Margaery Tyrell

Lyanna Stark

Melisandre of Asshai

Ygritte

Meera Reed

Elia Martell

Arianne Martell

Sansa Stark

Asha Greyjoy

Myrcella Baratheon

Olenna Redwyne

Brienne of Tarth

Lysa Tully

Dacey Mormont

Rhaenys Targaryen

Visenya Targaryen

Inkyfingers, Nemuineko Nai, Hodor is coming และอีก 5 คน ถูกใจข้อความนี้
  3. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

เซอร์ซีข้างบนแจ่มมากเลยค่ะ ^^

เชียร์ให้คุณ Gutter13 วาดสาวๆ เพิ่มอีกเสียงค่ะ (เค้าอยากเห็นลีอานน่าง่า...)
  4. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

โห รวมๆกันเกือบ 20 ชีวิตที่รอคิววาด จะเอาเวลาไหนไปวาดละนั่น ให้ท่านเทพพักบ้างก็ได้ ยาวๆไปครับ 555+
    sirot, ชาซารี และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  5. Bo'Jung

Bo'Jung อัศวินไร้นาย

แดนี่ แจ่มโฮก เลยข้างบน
  6. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

แวะเอานี่มาฝากครับ :archer:
    Inkyfingers, Hodor is coming, sirot และอีก 4 คน ถูกใจข้อความนี้
  7. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

Very beautiful !!![​IMG]
    Hufflepuff, 484dd0n และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  8. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ผมว่า คุณ gut วาดจนครบ แล้วเปิดแกลอรี่ ได้เลยนะครับ รวมผลงานชุด GOT ซีรี่ย์ แฟนคลับไปชมเพียบแน่ๆ
  9. plakinmek

กรี๊ด! หล่อระทวยมากเลยค่ะคุณ Gutter13 ขา...<3<3
  10. AM'Rome Buster

Who is he?
  11. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

เลโกลัสนะผมว่า
    Gutter13 และ Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  12. AM'Rome Buster

อาจจะเป็นลุงเน็ดของผมสมัยหนุ่มๆนะ แต่คงไม่ คุณ Gutter13 ไม่คิดจะวาดลุงเน็ดให้ผมสักหน่อยเหรอ คนอื่นๆขอเอาๆ ผมขอบ้างสิ ได้ป่ะครับ
  13. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

อยากได้อัศวินสักคน แบบเอาหน้า อนาคิน ได้ไหม เห็นรูปโอบีวันก็เข้าท่าน่าจะประมาณ ฮาวแลนด์ รีด
    แบบพวกไม่เก่งมาก แต่สุขุมเยือกเย็น
  14. Gutter13

เลโกลัส น่ะครับ 555 เดวลองวาดหลายๆแบบดูครับสำหรับ GoT
  15. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

จริงๆ นะครับ อยากเห็น ลีอานน่า กับ เรการ์ สองคนนี้ คุณ gut ลองนึกๆ เองก็ได้ครับว่า หากเป็นตัวละครสองคนนี้ คุณ gut อยากให้ดาราคนไหนแสดง และลองวาดมาในแบบ GOT อยากเห็นๆ ครับ :p

16. AM'Rome Buster

ผมว่าเรการ์น่าจะเอาคนที่เล่นเป็น อะคิลิส มาเล่นนะครับ น่าจะเหมาะอยู่ จำชื่อไม่ได้อ่ะ (หนังเรื่อง Troy )
  17. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

แบรด พิทท์ ครับ

ว่าแต่คุณ gut ครับ

ผมขอสามราชองครักษ์ที่เหลือด้วยน้าาาาาครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    (น้ำเสียงอ้อนวอนสุดๆๆ :p)
  18. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ป่านนี้คุณ Gutter13 นั่งเอามือกุมขมับแล้วมั้ง:p55555555555
    Hufflepuff, 484dd0n และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  19. plakinmek

ตอนนี้ความสนุกอย่างนึงของชีวิตคือคอยลุ้นว่าคุณ gut จะวาดภาพใครต่อ 555
    พวกเรารีเควสยาวเป็นหางว่าวยังงี้ องค์ลุงจอร์จอาจประทับคุณ gut ก็เป็นได้:f3:
    Gutter13 และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  20. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

เจอรูปนี้กำลังจะเลื่อนลงมาพิมพ์ เลโกลัส เลยอ่ะค่ะ5555
  21. Gutter13

ขอจัด คุณพ่อเลโกลัส อีกสักคนครับฝึกวาดเอฟล์ก่อนวาด ทาแกเรียน :archer:
    Hodor is coming, Aemon the Dragonknight, sirot และอีก 4 คน ถูกใจข้อความนี้
  22. AM'Rome Buster

กลายเป็นนักวาดแล้วนะครับ ขอลุงเน็ดของผมด้วยนะ อย่าลืม
  23. plakinmek

คุณ gut ยิ่งวาดยิ่งฝีมือดีแฮะ สัดส่วนหน้าคมมาก

คิวต่อไปทาแกเรียนเหรอ?! จะใช่คนที่เราคิดไว้มั้ยน้า รอลุ้นๆ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ :)
  24. Hannibal

Hannibal นักดาบฝึกหัด

นอกเรื่อง คุณพ่อเลโกลัส (ธรันดูอิล) หล่อกว่าเลโกลัสอีกนะ ตามความคิดผม
    Boylagoon, Gutter13 และ inzee ถูกใจข้อความนี้
  25. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ความหล่อความสวยนี่ขึ้นกับความคิดค่ะ :) ธรันดูอิลนี่หน้ายังใหม่อยู่ ออกมาแค่ 5 วิ รัศมีเปล่งประกาย แต่ดูโครตหยิ่งเลย
    เห็นว่าพวกคนแคระ คิลี ธอริน ก็มีคนชอบเยอะเหมือนกัน
    อืม หน้าของคิลี ธอริน พวกคนแคระหนวดเคราเยอะๆนี่เอามาเป็นตัวละครใน GOF ได้เลยนะ 312450_260301254100000_339306920_n.jpg

Share This Page