SS 3 (Spoil) มาร่วมถกประเด็นข้อสงสัยที่ยังไม่เคลียร์กันครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Kurodo, 1 สิงหาคม 2013.

1. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

โอ้โห ตดสตาร์คยังว่าหอม แล้วตดแลนนิสเตอร์ นี่คง....... :eek:
    Boylagoon และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  2. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

น้องอาร์ย่าของผมด้วยหรอ 5555555 ดีแล้วเกิดเป็นชาวเหนือต้องแกร่งอย่าเป็นกุลสตรีแบบซานซ่านัก 55555
    besuto และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  3. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

อันนั้นเค้าตดเป็นทองมันไม่มีกลิ่นค่ะ
    Boylagoon, Źéńőń, Master of Sellsword และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  4. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

ตดเป็นทอง 5555+ :D
  5. leopard

leopard อัศวิน

อาชารา โดดหอ Star fall แต่ไม่มีใครเคยพบศพเธอ (ชัวร์เลยว่ายังไม่ตาย)
    แต่สลับลูกกันเลย ทฤษฎีสลับตัว อันนี้มันซับซ้อนมากๆ
    แต่ก็นะ อาชารา เธอจัดว่าเป็นสาวงาม ขอร้องใครให้ทำอะไรคงไม่ยาก

อย่าให้เกร์ยจอน ตดเชียว เหม็นเป็นปลาหมึกเบย
    Boylagoon และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  6. alias

alias นักดาบฝึกหัด

ข้อ 6 ไม่ได้คิดไว้ ช่างเหนือความคาดหมายสุดๆ
  7. Hatefuly

Hatefuly นักดาบฝึกหัด

คิดว่าจอนฯสโนว เป็นมังกร+หมาป่า ที่ต้องปิดไว้เพราะกลัวโรเบิร์ตรู้แล้วฆ่าทิ้ง คนนึงก็เพื่อน คนนึงก็หลาน มีอยู่ฉากหนึ่ง เน็ต พา สโนว์ เข้าไปในสุสาน และบอกว่า สโนวเหมือนแม่มาก
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  8. SalinS

SalinS นักดาบฝึกหัด

มีเค้าๆ
    เพราะมีการกล่าวถึงว่าอาร์ย่าหน้าไม่คล้ายกะพี่น้องคนอื่นๆ แต่ จอน กะ อาร์ย่า หน้าคล้ายกันมาก
    และ ในบรรดาพี่น้อง อาร์ย่า คล้ายพ่อมากที่สุด ในขณะที่คนอื่นๆ โครงหน้าคล้ายแม่

อันนี้อ่านใน awoiaf บอกว่า อาร์ย่า โตขึ้นมาเป็นสาวสวย มีหน้าตาคล้ายลีอานน่าสมัยสาวๆมาก
    Boylagoon และ Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  9. thelordofthelinks

thelordofthelinks พลเดินเท้า

ขอจอยน์ประเด็นที่หกอย่างเดียวนะครับ
    ตอนนี้ผมเชื่อว่าจอน สโนว์เป็นลูกของ Rhaegar Targaryen กับ Lyanna Stark
    มันสมเหตุสมผลมากที่ว่าเน็ดยอมเป็นคนเลวเพื่อที่จะปกป้องจอน จากโรเบิร์ต
  10. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

อาชาร่ามีรูปให้ดูป่ะครับ เห็นว่าสวยนักหนา
  11. leopard

leopard อัศวิน

เอาจาก fan art ของ wiki มานะ
    ตัว art คงต้องรบกวนคุณ Gutter13 ช่วยด้วย

เอาเป็นว่า เธอมีผมดำ ตาสีม่วง งามหยาดเยิ้ม
    เป็นที่หมายปองทั้ง บาริสตัน และ เน็ต เลยละ

Kurodo, Gutter13, marizelee และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  12. AM'Rome Buster

ผมดำตาม่วง เป็นผมก็เอาอ่ะ ท่าทางจะมีเสน่ห์น่าดู อิอิ
  13. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ก็สวยนำภัย เลยบอกยากเลยว่าโดนใครลวนลาม ว่าแต่ว่างานประลองที่ฮาเรนฮอลนี่มันงานราหูชัดๆ ชนวนสงครามเกิดทุกมุมของงาน ตั้งแต่ต้นงานยันจบ ตามธรรมเนียมคงต้องทำพิธีสาดพริกสาดเกลือหลังจบงานเลยทีเดียว(ควันหลงสปาต้าร์คัส)
  14. Funnyman

Funnyman ทหารม้า

แบรนด้อนเป็นคนขอให้ อาซาร่า มาเต้นรำกับเน็ดที่ไม่กล้าขอสาวเต้น(ผมแอบฮาครับอันนี้)
    ผมเลยคิดว่าแบรนด้อนรู้ว่าเน็ดสนใจ อาซาร่า เถื่อนขนาดไหนก็ไม่น่าฟันสาวที่น้องตัวเองหลง
    แบรนด้อนก็หมั้นกับแคทไว้แล้วในตอนนั้น คิดว่าไม่น่าจะทำอะไรแบบนั้น
    Boylagoon, Źéńőń, plakinmek และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  15. Heartchawit

Heartchawit พลเดินเท้า

จริงๆแบรนดอนไม่น่าบ้าเลือดบุกไปคิงส์แลนต์ดิ้งอย่างนั้นเลยนะ ตัวเองตายคนเดียวยังไม่พอ ยังลากพ่อมาตายอีก ตายอนาถทั้งคู่เลย
  16. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

อยากให้ คุณ Gutter13 ลอง วาด ตัวละครผู้ หญิงบ้าง ผมอยากได้ ลีอานน่า สตาค มากครับ
  17. Rheagar Targaryen

คนที่ลวนลามอาชาร่าอาจจะหักมุมเป็นโรเบิร์ตก็ได้นะ โรเบิร์ตก็ไปงานประลองนี้ (อันนี้มโนไปเองเพราะไม่อยากให้เป็นทั้งสตาร์คและรีด)พี่แกเจ้าชู้แต่ใหนแต่ไร แต่ไม่ค่อยได้ข่าวไปจิ้มสาวชั้นสูง
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  18. โรเบิร์ตไม่น่าใช่คนใช้กำลังบังคับผู้หญิงนะครับ
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  19. AM'Rome Buster

ผมก็คิดเช่นนั้น
  20. Funnyman

Funnyman ทหารม้า

ส่วนตัวผมคิดว่า อาซาร่า สมยอมครับ
    บาลิสตั้นเป็นคนเล่าเรื่องที่ว่าอาซาร่าโดนลวนลามในงาน บาลิสตั้นแกหลงอาซาร่าอยู่เลยอาจจะใส่อารมณ์เพิ่ม
    ว่าไปในหนังสือก็ใช้คำว่า dishonored ด้วยเลยคิดว่าไม่น่าจะข่มขืน
    ชาซารี และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  21. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ท่าน Gut คงนึกปวดหัวหน่อยๆ ว่าไม่น่าโชว์เทพเลยเรา เด๋วต่อไปเราต้องวาด กษัตริย์ทาร์แกร์เรียนไปจนถึงเด็กขัดส้วมในคิงแลนดิ้งแน่ๆ (555 แซวเล่นนะครับท่าน Gut)

Źéńőń, plakinmek, Rheagar Targaryen และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  22. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

อย่าไปยุท่าน gut สิคับ 555
    Źéńőń และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  23. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ยังมีเวลาอีกหลายปีที่รอคอย บางทีคุณ Gutter อาจจะวาดจนหมดตัวละครใน GOT เลยก็ได้ 5555
  24. Angelius-The First Men

Angelius-The First Men อัศวินไร้นาย

ไม่มีใครคิดถึงยาปลุกเซ็กบ้างเรอะ
    เรื่องนี้ถนัดใช้ยานี่ แหม่ บางทีอาชาร่านั่นละเป็นคนวางยาเน็ด5555ขำๆ
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้

Share This Page