ในหนังสือยังมีนักดาบแนวๆ อย่างซิรีโอ ฟอเรลอีกรึเปล่าครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย knight, 9 เมษายน 2012.

1. knight

knight นักดาบฝึกหัด

2. แนวเดียวกับซิริโอมีเยอะเลยครับ นักดาบแทบทั้งหมดของเมือง ฝั่ง บราวอส สู้สไตล์เดียวกับซิริโอทั้งนั้น แต่ไม่น่ามีใครเก่งเท่าซิริโอนะครับผมว่า

ซิริโอในหนังสือ สู้เท่กว่าในซีรีย์อีกครับ มีการกระโดดหมุนตัวไปมา ทิ่มตาบเข้าไประหว่างช่องว่างของเกราะ แทงตาหน่วยองครักษ์เลือดสาดเลย อ่านแล้วยังกับ soul calibur เลยล่ะครับ ในซีรีย์นี่ดูง่อยไปเลย

ตัวนึงที่อาจฟังดูไม่น่าเชื่อ คือบัณฑิตร่างอ้วนที่เป็นเจ้าของบ้านของเดนีในซีซันแรกครับ สมัยหนุ่มๆ เขาเป็นนักดาบบราวอสฝีมือดีเชียวนะครับ
    nuttwud และ Kurodo ถูกใจข้อความนี้

Share This Page