จัดลำดับยอดฝีมือแห่ง Song of Ice and Fire

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Kurodo, 12 สิงหาคม 2013.

1. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

สรุปพ่อเป็นราชสีห์ แต่ลูกกลับเป็นแค่หมา น่าอนาถแท้
  2. MooJooM

MooJooM นักดาบฝึกหัด

ใครบ้างครับ สี่ยอดฝีมือ
  3. Ross

Ross พลเดินเท้า

แล้วสุดท้ายศึกของเรดไวเปอร์กะภูผา ทำไมถึงได้แพ้อะ

ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยได้ไหมๆ ชอบตัวละครนี้แล้วเพราะใช้หอกนี่แหละ
  4. AM'Rome Buster

จากผู้รู้เคยเล่าให้ผมฟัง จริงๆไอ้ภูผาจะตายแน่ๆ แต่พี่แกดันพูดมากไม่ฆ่าสักที่ เลยโดนไอ้ภุผาแทงตาย อ่ะ (โคตรสะใจ)
  5. sirot

sirot อัศวิน

เพื่อให้เข้าใจง่ายๆ เอา comic นี้ไปอ่านครับ ใช้ศัพท์ง่ายๆอ่านไม่ยากอยู่แล้ว

http://mccomseycomix.wordpress.com/...r-vs-the-mountain-that-rides-a-12-page-comic/

สรุปสั้นๆว่า ประมาท

แต่ยังไงผมก็ชอบcharacterของ Red Viper อยู่ดี คงจะชอบแบบ ตายแล้วก็ยังชอบ แบบเน็ดล่ะมั้ง

ปล. สารภาพว่าขี้เกียจอธิบาย กลัวจะผิดเพี้ยน 555555
    Kurodo และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  6. AM'Rome Buster

ลุงเน็ด ขนาดตายไปแล้วผมยังคลั่งเวอร์
  7. sirot

ตัวละครสำคัญเรื่องนี้ ตายแล้ว ทำให้เกิดอะไรอีกมาก ผมเลยรู้สึกว่ายังไม่หมดบทเท่าไหร่ 555555555
  8. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

สี่ลำดับเป็นผมจัดเองนะครับ (ไม่เรียงลำดับ)

บาริสตัน
    ซานเดอร์
    เจมี่
    โอเบเรียน
  9. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

แทบไม่ต้องบรรยายจริงๆ
    พูดซ้ำไปซ้ำมาอยู่นั่นแหละ
    ท่านโอประมาทเหลือเกิน ตายได้อนาจมากๆ

sirot ถูกใจข้อความนี้
  10. sirot

....You raped her. You murdered her. You killed her children....

...พี่แกแค้นสุดๆ:leave:
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  11. AM'Rome Buster

สุดท้ายก็ไม่ได้ล้างแค้น ตายอนาถ 555555+
  12. sirot

เรื่องตายก็จริงอยู่ แต่ที่น่าอนาถคือคู่ต่อสู้แกมากกว่า 55555555

ถือว่าได้แก้แค้นนะครับ เพียงแต่ไม่ได้อยู่ดูผลเท่านั้นเอง
    ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  13. AM'Rome Buster

แลกไม่คุ้มเลยบ่องตง หงุดหงิดๆๆๆๆ
  14. sirot

อันนี้ผมเห็นด้วย 555555

น่าจะลากพวกตัวเป้งๆฝ่ายแลนนิสเตอร์ลงหลุมไปด้วยซักสี่ห้าคน
  15. Heartchawit

Heartchawit พลเดินเท้า

นั้นเป็นหน้าที่ของวาริสครับ
    inzee ถูกใจข้อความนี้
  16. sirot

ถึงช่วงหลังๆวาริสอยู่เบื้องหลังความซวยของพวกแลนนิสเตอร์ในหลายๆเรื่องก็ตาม แต่ผมอยากให้ตระกูลมาร์เตลล์ได้แก้แค้นมากกว่าครับ สะใจกว่าเยอะ
  17. Ross

red viper ไปแล้ว แบบนี้ตระกูล martell ยังเหลือคนเก่งๆอีกไหมอะ
    inzee ถูกใจข้อความนี้
  18. Kurodo

เหล่าสาวๆ sand snakes โดยเฉพาะห้าคนแรก
    หัวหน้าองครักษ์ของดอแรน
    ยังมีเดมอน แซนที่เกี่ยวข้องอีกคน
  19. Ross

สนใจสาวๆ sand snakes แฮะ นอกจากบริแอนจะมีสาวเก่งมากแค่ไหนนะ -0-
  20. sirot

อย่าลืมคำขวัญเรื่องนี้ครับ

All Men Must Die.
  21. ผมว่า Robert Baratheon สมัยหนุ่ม ๆ นี่ละเทพสุด...เรการ์ ที่ว่าเก่งๆยังโดนทุบซะ
    Jaime Lannister นี่ผมว่าเป็นพวกจังหวะฝีมือมากกว่า...อาศัยจังหวะเข้าทำ
    Barristan Selmy ถึงแก่แล้วแต่พิษสงยังมีแน่นอน
  22. Ross

เราว่าที่เรการ์แพ้เพราะสู้ในน้ำด้วยแหละ เคลื่อนไหวลำบาก

แล้วดูโรเบิตใช้ค้อนสิ โดนทีนึงก็ขยับไม่ไหวแล้ว
  23. Kurodo

กรณีโรเบิร์ตกับเรการ์ ก็ยังมีการตั้งข้อสงสัยอยู่ว่าทำไมเรการ์แพ้ อาศัยจะเป็นที่ชัยภูมิหรือเหตุการณ์อื่น ผมสงสัยว่าโรเบิร์ตอาจพูดเรื่องเกี่ยวกับลีอานนาและครอบครัวเธอที่เรการ์สังหารเกือบทั้งตระกูล ทำให้เรการ์รู้สึกผิดเลยพลาดท่า
    หรืออาจจะเป็นแค่โรเบิร์ตหนุ่มกว่า แรงเยอะกว่า ร่างสูงใหญ่ ทำให้ได้เปรียบในการต่อสู้ โดยเฉพาะเมื่อคำนึงว่าสู้กันในน้ำด้วยแล้ว
  24. Ross

แล้วจริงๆในความคิดของคุณ เรการ์เป็นคนยังไงฮะ

ถ้าสมมุติเรการ์ชนะ เวสทรอนจะเป็นแบบไหน สงครามจะหมดไปเรยไหม
  25. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

น่าจะยุ่งยากกว่าเดิมไม่มีช่วงที่สงบได้เลยม้าง ถ้าเรการ์ไม่ตาย=โรเบิทตาย ไทเรลน่าจะเปิดฉากบุกสตรอมเอน
    แมดคิงสั่งฆ่าไทวินเพราะฉะนั้นเจมี่ก็จะฆ่าแมดคิงและเรการ์ได้ขึ้นเป็นคิงและก็จะมีปัญหากับมาร์เทลตามมาด้วยสงครามอยู่ดี ข้อดีข้อเดียวที่นึกได้คือ เซอซีไม่ได้ขึ้นเป็นควีน

Share This Page