หรือจริงๆแล้วเน็คไม่ได้รักแคทลิน?

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Heartchawit, 16 สิงหาคม 2013.

1. Heartchawit

Heartchawit พลเดินเท้า

ความจริงแล้วแคทน่าจะแต่งกับแบรนดอนมากกว่า แต่เฮียแกเล่นบุกไปตายแบบโง่ๆไม่พอเสือกลากพ่อไปตายด้วย เน็คเลยต้องแต่งงานกับแคทแทนเพื่อรักษาคำให้สัญญาของตระกูล ดูแล้วเหมือนเน็คจะรักเลดี้อาซ่าร่ามากกว่านะ
    ปล.ผมไม่ชอบแคทลินครับยุแต่ให้เน็คไปเป็นหัถต์ ถ้าเน็คไม่ไปคงไม่ต้องมาตายแบบนี้หรอก ความจริงตำแหน่งนี้ควรเป็นของสแตนนิสมากกว่า
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  2. เรื่องตั้งใครเป็นหัตถ์ ผมว่าต้องไปคุยกับตาโรเบิร์ตนะครับ

แต่แคทลินนี่ เจ๊แกคิดอะไรทำอะไรแต่ละอย่างนี่ ทำนักอ่านหงุดหงิดกันถ้วนหน้าจริงๆ
    puipui, Master of Sellsword, AM'Rome Buster และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  3. DeathWolf

DeathWolf พลเดินเท้า

ผมว่าเธอคล้ายเซอซีนะแต่ดีกรีความหลงตัวเองน้อยกว่าหน่อย
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  4. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ผมว่าเซอซี่ ฉลาดกว่า แคทเยอะนะครับ แม้ว่าจะฉลาดแกมโกงก็ตาม..
    AM'Rome Buster และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  5. เหรอครับ ผมว่าเซอร์ซีเธอออกจะโง่แบบโจ่งแจ้งนะ แคทลินนี่ออกแนวอีโก้สูงแบบโง่ๆ มากกว่า
    KORNE, Master of Sellsword, Rheagar Targaryen และอีก 5 คน ถูกใจข้อความนี้
  6. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

แล้วตกลงเน็ดรักแคทจริงหรือเปล่าสงสัยอยู่เหมือนกัน เดายากนะกับคนเย็นชาแข็งทื่อบื้อตรงแหน่วอย่างเน็ด
  7. DeathWolf

ผมว่าพอๆกันนะ อย่างตอนกุดหัวเน็ตตอนนั้นผมไม่เถียงนะ(จะว่าไปก็ไม่นับว่าฉลาดก็ได้เพราะการกุดหัวเน็ตกลานเป็นแดนเหนือลุกฮือขึ้นมาจนแลนนิสเตอร์เสียทหารไปกว่าครึ่ง) แต่ตอนอืนผมว่าพอๆกันเพราะที่เหลือป้าเซอซีไม่ได้โชว์ความฉลาดอีกเลย ส่วนการเมืองสู้รุ่นน้องอย่างมาเจอรี่ยังไม่ได้เลย(การขู่ฆ่าไม่นับว่าฉลาดนะเพราะยิ่งทำให้เจ้าตัวระวังภัยมากกว่าเดิม) มองออกว่าไทเรลหวังกลืนกินตระกูลเลยหวังโชว์ฉลาดไปบอกลุงไทวินแต่ไม่มีทางแก้ไปด้วย ผลคือโดนลุงไทวินตอกหน้าว่ารู้แล้วและหาวิธีแก้ทางไว้แล้วแถมตบท้ายด้วยคำพูดที่่วา "เจ้าน่ะไม่ได้เก่งไม่ได้ฉลาดอย่างที่ตัวเองคิดหรอกนะ"
    Heartchawit, plakinmek และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  8. sirot

sirot อัศวิน

น่าจะรักนะครับ แบบ ยิ่งอยู่กันนานๆก็ยิ่งรักประมาณนั้น

ส่วนเรื่องลูกนอกสมรสอย่างจอนนี่

อืม~~~

รอ GRRM เฉลยดีกว่า
  9. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

เน็ดรักแคทครับ
    อาจไม่รักในตอนแรกแต่หลังจากสงครามสงบใช้ชีวิตด้วยกันยิ่งรักกัน
    ในตอนเป็นหัตถ์เน็ดคิดถึงแคทตลอดเวลาครับ
    KORNE และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  10. Heartchawit

แรกๆเหมือนจะฉลาดนะทั้งคู่ เรียกได้ว่าท่าดีทีเหลวหงุดหงิดจริงๆครับ
    Master of Sellsword, สุนัขป่าโลกันตร์ และ DeathWolf ถูกใจข้อความนี้
  11. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

แคทลิน แค่เห็นตอนแรกก็ขัดใจผมแล้ว ยิ่ง.... ฮึ่ยๆๆๆ หงุดหงิดๆๆ
  12. Hannibal

Hannibal นักดาบฝึกหัด

แต่ผมขัดใจซานซ่ามากกว่า สงสัยได้เชื้อแม่มาเต็มๆ - -
    Master of Sellsword, Rheagar Targaryen, inzee และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  13. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ตระกูลสตาร์คเนี่ย มีดีที่นิสัย... นอกนั้น...
    inzee ถูกใจข้อความนี้
  14. DeathWolf

แต่ที่ตายก็เพราะนิสัย นะเออo.O
    สุนัขป่าโลกันตร์ และ ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  15. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

เหมือนลุงมาตินแกมีปมอะไรจริงๆหรือเปล่า หรือแกแอบจิต ประมาณว่าจะชี้ให้เห็นถึงความเป็นจริงว่า ดีเกินไปก็ตายไว อะไรแบบนี้ ต้องทำชั่วซะบ้างจะได้ดิบได้ดี ลึกๆแกคิดอะไรอยู่ไม่แน่ใจ แต่เหมือนจะบอกเป็นนัยๆเลยว่าแกเป็นพวกเกลียดพวกโลกสวย งี้อ่ะ
  16. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

เราว่าการเดินเกมของเซอร์ซีก็ฉลาดอยู่เหมือนกันนะ ตอนที่เน็ดมาพูดด้วยนี่เธอไม่สะดุ้งสะเทือนเลย อาจเพราะเธอทำเพื่อดำรงสถานะของลูกๆไว้ด้วย ตอนแรกเซอร์ซีกะจะส่งเน็ดไปเป็นไนท์วอชป่ะ เพราะเห็นเน็ดก็ยอมพูดตามที่พวกตนต้องการแล้ว ก็จะอภัยให้เพราะเธอรู้ว่าถ้าเน็ดตายมีผลยังไง แต่ที่คาดไม่ถึงคือจอฟฟรีกลับตัดสินใจโดยพลการทำให้เกิดเรื่องตามมาเยอะแยะ

แกคงอยากให้มองโลกตามความเป็นจริงมากกว่า เพราะพวกกร้านโลกก็ตายได้เหมือนกัน บทคนเขียนจะให้ตายซะอย่าง
    Lalita Halvorsen, plakinmek, Źéńőń และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  17. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ปัจุบันคนใน GOT ที่โลกสวยแล้วตายยากก็มีนะ.........มีึอยู่คนนึงชอบมากเธอโลกสวยแต่ยังไม่ตายซักทีไม่รู้ทำไมลุงมาร์ตินถึงปล่อยให้อยู่นานปกติพวกโลกสวยต้องตายตั้งแต่เนิ่นๆแล้ว
    Lalita Halvorsen, plakinmek และ inzee ถูกใจข้อความนี้
  18. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ยังมีประโยชน์อยู่ ใครต่อใครไม่ปล่อยให้ตายง่ายๆหรอก
  19. DeathWolf

เพราะเน็ตเป็นคนตรงมากกว่าครับเซอซีเลยดูออกว่าเน็ตต้องทำแบบนี้(ดูออกว่าเน็ตมีปมเรื่องไม่ชอบฆ่าเด็ก)เพราะโดยหลักการถ้าเป็นคนอื่นรู้ก่อนนะเซอซีคงเผ่นไปหาไทวินนานแล้วครับไม่ต้องมานั่งเจรจาอย่างนี้ อีกอย่างเรื่องที่ไม่สามารถคุมลูกอยูส่งผลให้ไทวินไม่พอใจเป็นอย่างมากจนต้องส่งทีเรียนมาคุมต่ออีกทอดเลยเชียว
  20. Heartchawit

เชอร์ซี เลี้ยงลูกแบบโอ้ๆตามใจ มันถึงได้เป็นแบบนี้ เศร้าแทนโรเบิร์ต
  21. DeathWolf

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกแกคงสื่อประมาณว่า เป็นคนดีได้แต่อย่าซื่ออย่าตรงจนเกินงามไหวพริบมีบ้างแต่ไม่ต้องเยอะจนฉลาดแกมโกงจนกลายเป็นเอาเปรียบคนอื่น ส่วนเรื่องโลกสวยผมว่าต้องมองเป็นเคสๆไปนะไปเหมารวมแล้วฟันโชะว่าโลกสวยมันห่วยก็คงไม่ใช่และที่สำคัญการที่เอาโลกสวยเป็นข้ออ้างให้ทำเรื่องไม่ดีเลยต้องชั่วเนี่ยแย่กว่ากันเยอะ
    plakinmek และ ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  22. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

สรุป โง่ทั้งคู่เน๊อ
  23. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ผมขัดใจแคทมากกว่า หลายเรื่องเลยแหละ เอ่อ ควีนโชว์โง่อะไรมั่งคับ รบกวนอธิบายผมหน่อย
  24. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

นั่นสิ ผมขัดใจซานซ่าตั้งแต่ซีซั่นแรกแถมยังดูบ้าผู้ชายด้วยนะ ดูไปซักพักเกือบจะเห็นใจแล้วนะ แต่พอฉากที่ถามเชว่า ชวนร็อบมางานได้มั้ยเนี่ย ผมแบบคิดเลยว่าพูดอะไรทำไมไม่คิดซะหน่อยวะ สมงสมองไปหมดแล้ว กว่าจะตาสว่างก็ตอนเน็ดหัวขาดแล้วตัวเองก็หนีไปไหนไม่ได้แล้ว สุดท้ายก็กลายเป็นตัวหมากของคนอื่น
    Lalita Halvorsen และ Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  25. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

คห.นี้ฮาอ่ะ คิดเหมือนเราเลย คิดหรือยังถามมาได้ ฉากนี้เราอึ้งกับนางเหมือนกัน ร็อบมาได้มั้งแม่คู้ณณณณ

ยิ่งสมัยนางปลื้มจอฟฟรี่นี่เราอ่านแล้วกระอักจริงๆ ใช่ ถูกเลี้ยงมาแบบเจ้าหญิงนิยายเพ้อฝัน ไม่เคยออกไปไหน แต่อาร์ยาก็ถูกเลี้ยงมาแบบเดียวกันแค่ชอบกันไปคนละด้าน อาร์ยาจะรู้มากกว่าซานซ่าก็คงไม่ห่างกันนักหรอก แต่ซานซ่าไร้เดียงสาอ่อนต่อโลกจนเหมือนสติสตางค์ไม่ครบอ่ะ
    plakinmek และ Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้

Share This Page