อยากรู้เกี่ยวกับที่เมลิซานเดร์พูดกับอาร์ยาค่ะ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Fangiris, 23 สิงหาคม 2013.

1. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ตอนที่มาพาตัวเกนดรีไป นางมองอาร์ยาแล้วพูดว่า ดวงตา3สี(จำสีไม่ได้) จะถูกอาร์ยาปิดไปตลอดกาล

3สีสีอะไร แล้วเดาว่าเป็นใครบ้างคะ
  2. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

Melisandre บอกกับอาร์ยาว่า
    "ข้าเห็นความมืดในตัวเจ้า ข้าเห็นตวงตาหลายดวงนั้นมองมาที่ข้า สีน้ำตาล สีน้ำเงิน สีเขียว ดวงตาที่เจ้าจะปิดมันไปตลอดกาล"
    ส่วนความหมายคืออะไรก็ต้องเดากันเองเลยครับ
    Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  3. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

เดาล้วนๆ นะครับ ความมือในตัวอาร์ยา น่าจะหมายถึงในอนาคตที่อาร์ยาอาจะเข้าสู่ด้านมืด ในการเป็นมือสังหารครับ สว่นดวงตาหลายดวง ที่มีสีน้ำตาล น้ำเงิน และเขียว ผมว่าน่าจะเป็นตัวแทนของคนที่อาร์ยาหมายหัวจะฆ่าในอนาคตรึเปล่า
  4. Fangiris

เราเลยอยากจะชวนมาเดาเล่นๆว่า ดวงตา3สีนั้นเป็นใครบ้างอ่ะค่ะ
  5. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

เขียวจะต้องเป็นเซอร์ซีแน่ๆครับ
    plakinmek และ Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  6. Boylagoon

คงอยู่ในรายชื่อ ที่อาร์ยา ท่องไว้แหละคับ คนใดคนนึง 3 สีนั้น
  7. Funnyman

Funnyman ทหารม้า

ตาสีเขียวผมคิดว่า น้องชายของจอฟรีครับที่ชื่อ ทอมเนน รึเปล่า?หว่า
    เซอซีน่าจะตายเพราะเจมี่ เจมี่ก็ไม่น่าจะตายเพราะมือสังหารที่ฝึกแค่ไม่กี่ปี
    จะว่าทีเรี่ยนก็ไม่แน่เหมือนกัน แต่อวยส่วนตัวครับเลยไม่อยากให้ใช่ ฮ๋าๆ

ตาสีน้ำเงินผมเดาว่าเกนดรีครับ น่าจะพลาดพลั้งหรือขุ่นใจกันอะไรสักอย่าง
    อาจจะดูดาร์กไปหน่อยแต่ถ้าลุงมาตินเขียนก็เป็นไปได้อยู่
    ตาสีน้ำเงินอีกคนที่ผมนึกออกก็สแตนนิส ซึ่งผมว่าแกหลุดวงโคจรไปแล้ว
    ถ้าสแตนนิสจะตายผมก็ว่าน่าจะด้วยมือ ภูติเหมัน ไม่ก็ชาวเหนือสักคน
    ดีไม่ดีก็มือสตรีแดงนี่แหละ
    Boylagoon และ ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  8. Master of Sellsword

ผมว่าคนที่ทำร้ายคนในบ้านสตาร์คเนี่ยแหละ
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  9. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

อาร์ย่าจะฆ่าทอมเมนจริงหรอ ทอมเมนไม่เคยมีประวัติอะไรกับสต๊าร์คเลยนะ
    ลืมแดนี่ไปคนนึงหรือเปล่าที่อาจจะโดนอาร์ย่าฆ่า(ขออย่าให้เป็นเลย)
  10. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

มาเพิ่มบทสวดคนที่อาร์ยาท่องไว้ให้ครับ

ที่ยังมีชีวิตอยู่
    Cersei // ตาสีเขียว
    Ilyn // ตาบอดสีขาว
    ส่วนคนอื่นไม่รู้ว่าสีอะไร
    Meryn
    Dunsen
    Raff the Sweetling

เอาออกจากรายชื่อ
    Sandor

อันนี้ Spoil คนที่ตายแล้ว

ตายแล้ว
    Joffrey
    Gregor
    Amory
    Tickler
    Polliver
    Weese
    Chiswyck
    Aemon the Dragonknight และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  11. Fangiris

โฮฮฮ อันนี้ดราม่าเลยถ้าสีน้ำเงินเป็นเกนดรีจริงๆล่ะก็...

แล้วในเรื่องมีใครตาสีีน้ำตาลบ้างคะ
  12. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

แต่เรากลับเชียร์ให้ตาสีน้ำเงินเป็น ซานซ่านะ ส่วนตาเขียวเราว่ามีสิทธิ์เป็นนิ้วก้อย แล้วถ้าจะเอาให้สุดโต่งก็ให้เดอะเมาท์เท่นยังไม่ตายแล้วเป็นตาสีน้ำตาลของอาร์ย่าไปเลย

ป.ล.คุณสุนัขป่าคะศักดินาสูงสุดในบอร์ดคืออะไรอะคะแอบขยันโพสเพราะอยากเป็นลอร์ดอะ555
    Jakiia, Boylagoon และ Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  13. Kurodo

จริงครับอยากเป็นลอร์ดมาก 555
    แต่คุณ Rheagar น่าจะอยากเป็นเลดี้มากกว่ามั้ยครับนี่
    Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  14. Master of Sellsword

นั่นสิ ผมเองก็อยากรู้เหมือนกันนะ 5555
  15. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ยศสูงสุดที่เห็นน่าจะเป็นราชองครักษ์ แต่ตอนนี้ในบอร์ดเห็นแต่อัศวิน ดูเส้นทางแล้วมาแนวทหารแฮะ
    ความจริงตำแหน่ง ลอร์ด กับ เลดี้ ก็น่าสนใจนะ ตอนแรกคิดว่าจะมี ราชา กับ ราชินี ด้วย
    (อยากเป็นเลดี้อ่ะ จะได้แต่งชุดสวยๆอยู่ปราสาทอย่างซานซ่า:oops:
    แต่ใครจะรู้ว่า ความจริงแล้วเราเป็นนักฆ่าไร้หน้า:f3: ปลอมตัวมาต่างหาก ฮุ ฮุ:leave:)
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  16. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

โอ้ว ไม่ทันไรก็ อัศวินไร้นายซะแล้วนะครับ
  17. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

555เห็นฐานันดรตั้งแต่เริ่มมันยังไม่มีตำแหน่งของผู้หญิงเลยอะค่ะ ถ้าเป็นเลดี้ได้ก็เยี่ยมเลย
  18. Boylagoon

เป็นอัศวินเกลื่อนเมืองไปก่อนครับ รอแอดมิน มาเพิ่มตำแหน่งสูงๆ ต่อ (แต่จริงๆนะครับ มาทางทหารซะเยอะละ แหวกแนวไปเป็นขุนนางอย่างอื่นบ้างก็น่าจะดี)
  19. MrGEAR

MrGEAR นักดาบฝึกหัด

ข้าเห็นตวงตาหลายดวงนั้นมองมาที่ข้า ผมเดาจากคำพูดนี้มั่วๆนะว่า เป็นคนที่เคยพบสตรีแดงมาก่อน

อาจจะเป็น สแตนนิส,หัวหอม
  20. Kurodo

มีสิทธิ์นะครับถ้าดูที่สีตา
    สแตนนิส//ตาสีน้ำเงิน
    ดาวอส//ตาสีน้ำตาล
  21. MrGEAR

MrGEAR นักดาบฝึกหัด

ไม่กล้าเดามากเลยครับ เจอตอน 9 ของ S3 ก็เงิบละ = =
    inzee, plakinmek และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  22. Funnyman

Funnyman ทหารม้า

ว่าไปลืมผมลืมไปเลยว่า นิ้วก้อย ก็ตาสีเขียว
    ฆ่าซานซ่านี่ดาร์กกว่าทฤษฏีฆ่าเกนดรี้ผมอีกนะครับเนี่ย ฮ๋าๆ
    Rheagar Targaryen, inzee และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  23. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

ข้าน้อยเป็นแค่ทหารม้า อยากเป็นอัศวินกะนายท่านทั้งหลายมั้ง คงต้องขยันลงสนาม(โพส)เยอะๆซะแว้ววววววววว :f1:
    Boylagoon และ Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  24. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

แต่ตอนนี้ก็อยากให้อาร์ย่าไปฆ่าตัวละครเด่นๆซะละสิใครก็ได้
    เซอร์ซี ก็ได้ หรืือจะหักมุุม ไปฆ่าแกรนเมสเตอร์ไพเซล ขอหาเดินช้าไปขวางทางอาร์ย่าา 55555
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  25. Kurodo

ไพเซลมีคนอื่นจองไว้แล้วคับ
    ส่วนเซอร์ซี ถ้าตามคำทำนายน่าจะเป็นน้องชายเธอเอง

Share This Page