ว่าด้วยเรื่องของ Lena Headey[Cersei Lannister]

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Master of Sellsword, 24 สิงหาคม 2013.

1. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ใครที่ดู Mortal Instrument แล้วจะรู้ว่าควีนของเราไปรับบทเป็นแม่นางเอก แถมเคยเป็นนักล่าเงาที่เก่งมากๆด้วย
  2. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ไปดูมาละครับ ดีใจที่เห็นควีนเซอซี่ มารับบทเป็น นักล่าเงา ครึ่งเทวดา แต่จะบอกว่า หนังเรื่องนี้ไม่สนุกเอาซะเลย ดูเป็นการ์ตูนไปนิด ใช้ CG เลอะเทอะไปหน่อย ดาราหลายๆ คนเป็นดาราฝั่งอังกฤษทั้งนั้นเลยครับ ผมว่าเนื้อหาดีนะครับ แต่พลาดตรงที่การทำออกมาดูยืด...ไปสักนิด ตัวละครบางตัวไม่มีที่มาที่ไป และดูไม่โดดเด่นเท่าไร หนังจบแบบไม่พีคเลย ดูเนิบๆ และจบแบบ แค่นี้อะเหรอ... ผมว่าคงทำรายได้ไม่เยอะเท่าไร ภาคต่อจะมีรึเปล่ายังไม่แน่ใจ
  3. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

แต่ผมลุ้นให้มีภาคต่อนะ 555
  4. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

หาดูได้จากไหนอ่ะ เป็นแผ่นหรือว่าในคลิป?
  5. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ถ้าเอารายได้ในอเมริกา เปิดตัว 5 วัน ไม่ถึง 30 ล้าน และน่าจะเปิดได้ในอันดับที่ 4 จากทุนสร้าง 60 ล้านก็เห็นลางหายนะมาใกล้ๆ แล้วครับ
  6. weasley_n

weasley_n พลเดินเท้า

ยังไม่ได้ดูเลยครับ ว่าจะหาโอกาสไปดูอยู่
    แต่ได้ดู The Purge แล้วครับ
    สิ่งที่ดีที่สุดคือได้เห็นเธอร้องขอชีวิตลูกๆตัวเองบ้าง อิอิ
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  7. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

คือหนังเรื่องนี้ ถูกวิจารณ์ในทางลบเยอะนะครับ ว่าเอามาทำเป็นหนังแ้ล้วผิดคาดไปมาก.. มันไม่ได้ดีอย่างที่เค้าคาดการณ์กันไว้ ผมไม่แน่ใจว่าเป็นหนังสือนิยายขายดีมาก่อนด้วยรึเปล่า คนเลยคาดหวังกันเยอะมาก..

Share This Page