สปอย เดเนอรส ให้หน่อยครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย ceruisia beer, 25 สิงหาคม 2013.

1. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

มันเป็นนก GMOs ค่ะ อ่านเพิ่มเติมได้จากลิ้งค์นี้...
    http://pigwidgeon.exteen.com/20120331/the-hunger-games

อยู่ท้ายๆเลยค่ะ หัวข้อ Symbol of hope :)

ป๋าเบลิซบอก...นกของแคตนิสน่ะของปลอม ต้องของป๋าสิจ๊ะ...ของจริง(หายนะจริงอะไรจริง เหอๆ);)
    Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  2. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ถ้าเทียบเป็นฮอร์โมนผมว่าเดี๋ยวซานซ่าก็จะเป็นแบบดาว 55555
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  3. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

นกของแคตนิสร้องว่า May the odds be ever in your favor
    แต่นกของนิ้วก้อยร้อง May the north don't remember what I did forever
    ร่วมสนับสนุนอาการจิตรตกและออกทะเล(อ่านmocking jayแล้วอยากถามว่ามีใครเสกของเข้าคนแต่งรึป่าว ยังกะโดนราหู)
    Master of Sellsword, Fangiris, leopard และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  4. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ผมว่า ซานซ่า เป็นตัวละครที่มีพัฒนาการดีนะครับ คือ จากที่โง่ไม่สนโลกมากๆ จนเริ่มจะฉลาดขึ้นทีละนิดๆๆ จากประสบการณ์และสภาพแวดล้อมที่บ่มเพาะเธอ ถ้าเธอมีชีวิตรอดเหลือจนซีซั่นสุดท้ายนะ คงได้เห็นซานซ่าลุคใหม่เลย มันจะดูเป็นตัวละครที่เจ๋งมากๆ
    Kurodo และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  5. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ผมชอบนะ จบดีอ่ะ ตอนแคทนิสยิงเจ้ 13 ตายผมอย่างซะจายยย
    Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  6. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ตรงจุดนั้นก็ชอบค่ะ แต่เป็นพวกบ้าโรแมนซ์เลยเคืองบทของพริมโรสกับพีต้าแต่ที่สุดของที่สุดของความเฟวคือ ฟินนิกซ์ โอแดร์ ขนาดยังไม่เห็นหน้าคนเล่นนะเนี่ย
    อืมมมก็มีคนตอบ จขกท.ไปแล้วงั่นล่องเรือในมหาสมุทรหน่อยละกันนะคะ
    Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  7. Heartchawit

Heartchawit พลเดินเท้า

ไม่แน่ควีนใหม่ที่สยบเชอร์ซี(นังชะนีหน้าโง่)อาจเป็นซ่านซ่าก็ได้นะครับ
    Master of Sellsword และ Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  8. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

ลูงหนวด แกร้ายครับ 555
  9. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ไม่แน่ว่าซานซ่าอาจจะเป็นผู้กอบกู้ศักดิ์ศรีของตระกูลสตาร์ค และล้างแค้นให้พ่อของเธอก็เป็นได้ (หากไม่ใช่แดนี่ที่นั่งบัลลังก์ ผมก็มโนลึกๆ ว่าอาจจะเป็นซานซ่าเนี่ยแหละที่เป็นควีนบัลลังก์เหล็ก หลังจบสงครามชิงบัลลังก์นี้)
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  10. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

The Wolves Will Come Again!!!!!!
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  11. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ที่ยิงเจ๊คนนั้นเราก็ชอบค่ะ แต่หลังๆแคสนิสแกเจอมรสุมชีวิตหนักเกิ๊น ทั้งน้อง แม่ เพื่อน คนรัก เกลนี่เราเชียร์มากอ่ะตอนแรกๆ ทำไมเกลเปลี่ยนไปได้ขนาดนี้!!!
  12. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ใช่เลยยยยย ฟินนิกซ์นี่ละครช่อง7ชัดๆ คือทั้งบทของตัวละครหลักมันรันทด เป็นบ้าอะไรหนักๆ แล้วสถานที่ตอนหนีมามันยังอยู่ใต้ดินอีก เวลาอ่านแล้วมโนตามมันอึดอัดขัดจิตจริงๆนะ

Share This Page