เกรจอย ปะทะ โบลตัน

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Arshanont, 27 สิงหาคม 2013.

1. Arshanont

Arshanont นักดาบฝึกหัด

จากนี้พอรูส โบลตันขึ้นครองแคว้นเหนือก็ต้องสู้กับพวกเกรจอยสินะคับ
    เพราะเบลอนรุกรานเเคว้นเหนืออยู่ สองตระกูลนี้รบกันเปนไงบ้างคับ
    ใครอ่านแล้วสปอยให้ฟังทีคับ
    ขาโหด ปะทะ โรคจิต
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  2. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

จากที่อ่านดูคร่าวๆเหมือนว่าฝั่งโบลตันจะชนะพวกเกรย์จอยนะ
    โดยการที่รูสให้แรมซีเอาตัวธีออนมาแล้วให้ไปเจรจากับพวกเกรย์จอยผลสุดท้าย
    พวกเกรย์จอยยอมแพ้เลยถูกแรมซีฆ่าตายโดยการจับถลกหนังกันเกือบหมดทั้งบ้าน
    ส่วนเบลอนป่วยตาย(เชื่อว่าเป็นผลจากคำสาปของเจ๊เมล)ไม่ทันได้สู้กับพวกโบลตัน
    plakinmek และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  3. Funnyman

Funnyman ทหารม้า

เหตุการนั้นเกิดด้วยเล่ห์เหลี่ยมของแรมซี่ล้วนๆครับ เกิดที่ป้อมมอตโคลิน
    แต่เอาจริงๆผมว่าแก๊งคนเกาะเหล็กไม่ค่อยจะสนใจภาคเหนือกันสักเท่าไหร่แล้ว
    แก๊งนี้แกยกพลลงใต้เรียบร้อย แคว้นตะวันตกของไทเรลก็หนาวๆร้อนๆกันครับตอนนี้

ส่วนตัวผมว่าเกร์จอยน่าจะชนะครับ บอลตั้นมีคนมากกว่า และน่าจะฉลาดกว่า
    แต่ฝีมือด้านการลบผมว่าเกร์จอยกินขาดครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งหากรบใกล้ทะเล
    แล้วก็ขุนพลฝั่งบอลตั้นเท่าที่รู้ยังไม่เห็นใครเด่นๆเลยครับ
    แก๊งเกาะเหล็กมาแต่ละคนอธิบายสรรพคุณซะ - -"
  4. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

คนทรยศ กะ พวกป่าเถื่อนสู้กัน ใครจะชนะก็ช่าง ขอแค่เหลือไว้ให้สตาร์คจัดการก็พอ
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  5. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ตายยกครัวอีกบ้านซะละ 8P
  6. AM'Rome Buster

เอ้า แล้วพวกขาโหดๆไปไหนหมด ทำไมโดนฆ่าง่ายจัง สรุปโหด แต่ไม่เก่งพอสินะ แพ้แรมซี่
  7. DeathWolf

DeathWolf พลเดินเท้า

สำหรับการที่จะฉะก๊วนโบลตันได้แค่"รบเก่ง" ไม่พอครับเพราะเท่าที่ดู(จนถึงตอนนี้) ถ้าวัดที่เล่ห์เพทุบายก๊วนโบลตันเขากินนิ่มอยู่แล้วครับ ผมว่าเผลอๆแลนนิสเตอร์ถ้าไม่ระวังหลังให้ดีพวกเขาเองก็อาจไม่รอดเหมือนกัน(ยังคิดอยู่ว่าการไม่มีไทวินในภายหลังก๊วนโบลตันจะคิดไปไกลกว่าแดนเหนือหรือเปล่า) อีกอย่างผมว่าเกรจอยเดาทางได้ง่ายกว่านะเพราะขึ้นชื่อลือชาเรื่องแย่งชิงอยู่แล้วแต่โบลตันเนี่ยเดาทางยากกว่าจะออกหน้าไหนเขาก็ไม่สาธยายให้รู้แต่ลงมือเลย โดยเฉพาะตัวแสบที่สุดคนหนึ่งของเวสเทอรอสอย่างแรมซี่ยิ่งแล้วใหญ่คือพี่ไม่ได้แค่บ้าอย่างเดียว แต่ยังมีดีที่การพรางตัว-เอาตัวรอด-ลงมือเด็ดขาด ถึงผมไม่ชอบเขาแต่ต้องยอมเลยว่ามันร้ายจริงอะไรจริง
    ปล.
    ผมดูแรมซีย์ทีไรไม่รู้ทำไมผมเห็นโจ๊กเกอร์แห่งTDKเลยเข้าหน้ามาทุกทีเลยแฮะ(เผลอๆลอร์ดโบลตันอาจตายคามือแรมซีย์ซะด้วยซ้ำ)
  8. Źéńőń

อย่าลืมนะว่าพวกโบลตันโดยเฉพาะแรมซีเป็นตัวแทนของลุงมาร์ติน ลุงแกไม่ปล่อยให้ตายง่ายๆหรอก 555+
    handofdragon ถูกใจข้อความนี้
  9. AM'Rome Buster

แรมซี่ ก็คือ มาร์ติน R.I.P
  10. Albino

Albino อัศวินไร้นาย

โบลตันมีแรมซี่เป็นหัวหอก รูสผู้พ่อเป็นกุนซือ อิแรมซี่มันเป็นฆาตกรโรคจิตที่ดันฉลาดด้วย

ส่วนเกรย์จอย แพ้โบลตันก็จริงแต่กลายเป็นการเปลี่ยนขั้วอำนาจภายใน ได้อูรอน เกรย์จอย ที่ก็โหดและโรคจิตมากและบ้ามาก ขึ้นดำรงอำนาจ ออกอาระวาดลงใต้ จนชายฝั่งแถบตะวันตกและใต้ลุกเป็นไฟ
    Rheagar Targaryen, สุนัขป่าโลกันตร์ และ Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  11. AM'Rome Buster

นี่แหละที่รอคอย อูรอนนนนนนนน
  12. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

เปิดแนวรบใหม่แล้วสินะ สงครามชิงชายฝั่ง
  13. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

อยากรู้จัง พอธีออนรุ้ว่าร็อบโดนฆ่ายกกองทัพจะรู้สึกยังไง
  14. คงเจ็บจู๋พิลึกเลยล่ะครับ
    Rheagar Targaryen และ Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  15. Źéńőń

มีจู๋ให้เจ็บรึธีออนน่ะ?
  16. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

แรมซี่บอกว่า ขันทีที่เคยรู้จักบอกว่าเวลามีอารมณ์จะจี๊ดๆตรงโคน แต่ไม่มีโจ๋ให้ทำอะไร :blush:
  17. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

Phantom limpในเวลาพิลึกเชียว
  18. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

8P ไม่ไหวจะเคลียร์กับความรู้สึกนี้ ....

Share This Page