ขอถาม

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย ceruisia beer, 27 สิงหาคม 2013.

1. ceruisia beer

ceruisia beer พลเดินเท้า

ขอถามข้อข้องใจหน่อยครับ

1.ใครฆ่า จอน แอริน ครับ

2.ลอร์ด เเวร์ริส เป็นตัวละครกลางๆใช่ไหมครับ จะดีก็ไม่ดีจะร้ายก็ไม่ร้าย

3.จอฟฟรีย์ เป็นแบบนี้เพราะแม่ใช่ไหมครับ ผมลองไปดูซีซั่นหนึ่งใหม่ตอนที่3
    จอฟฟรีย์แกยอมรับว่าไม่ได้สู้ไดร์วูฟแต่แม่ก็ยังให้ท้ายว่าแกสู้และก็ฆ่ามันด้วย

4.ตอนนี้ถึงเล่มที่เท่าไหร่ครับ มีสงครามกันหรือเปล่า ตัวละครทำอะไรกันอยู๋

5.โรบินลูกไลซ่าจะเป็นเหมือนจอฟฟรีย์ไหมครับ

6.โกสต์อยู่ดีไหมครับ แล้วทำไหมแกมีตาสีแดงแค่ตัวเดียว

7.ธีออนเป็นไงบ้างครับ คุณให้อภัยเขายัง (ผมให้อภัยแกเเล้วนะ)

8.ลอร์ดอารมณ์ดีๆที่โดนไดร์วูฟของร็อบกัดนิ้วขาด ชื่ออะไรครับ
  2. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

1. ใส่สปอยยังไงใส่ไม่เป็นครับ
    2. น่าจะเป็นยังงั้นนะ
    3. น่าจะเกิดจากการเลี้ยงดู + พี่ น้อง ป๊ะกันน่ะครับสงสัย
    4. น่าจะถึงเล่มสามกลางๆเล่ม ไม่แน่ใจครับ
    5. น่าจะคล้ายๆกันมั้ง ดูจากท่าทางแต่ จอฟ เกรียนกว่าเห็นๆ
    Aemon the Dragonknight ถูกใจข้อความนี้
  3. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

1.เฉพาะข้อแรก ตามลิงค์ไปเรยคับ
    http://gameofthronesfansite.com/threads/658/

2.ลอร์ดวาริสนี่เจ้าเล่ห์คับ จะร้ายหรือดีก็ขึ้นกับด้านที่คุณเชียร์ วาริสไม่ได้ช่วยเน็ดหนี แต่ก็พยายามโน้มน้าวให้ส่งไปผากำแพง
    วาริสช่วยทีเรียนหลายเรื่องทั้งชีวิตและคำปรึกษาแต่ก็สังหารแลนนิสเตอร์ไปหลายคนอยู่ ถ้าคุณเชียร์นิ้วก้อย วาริสก็เป็นศัตรูที่อันตราย ถ้าคุณเชียร์ทาร์แกร์เรียนวาริสก็เป็นทึ่ปรึกษาสำคัญคับ

3.ครับ ลูกคนแรกก็ยอมถูกตามใจเป็นธรรมดาคับ

4.เล่มห้าคับ เหตุการณ์ก็เปลี่ยนไปเยอะคับ ให้เล่าจริงๆ คงไม่จบอ่ะ

5.ไม่น่าจะน่าคับ จอฟหลงตัวเอง แต่โรเบิร์ตเป็นโรคอ่อนแอ ประสาทนิดๆ ติดมาจากแม่ แต่หลังๆ คงทำตัวดีขึ้นคับ มั้ง?
    Aemon the Dragonknight, Boylagoon, Źéńőń และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  4. สปอย ใช้ [ sp ] [ /sp ] ครับ
    Boylagoon และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  5. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ใช้สปอยไม่เป็นเหมือนกัน ฮ่าๆๆ วันหลังจะพยายามใช้ครับ
  6. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

1.
    น่าจะเป็น ไลซ่า แอริน ถูก นิ้วก้อยลอร์ดของผม เป่าผม เอ๊ย เป่าหู เอาน่ะครับ
  7. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ผมใช้บ่อยจนชินแล้วครับ อิอิ

ว่าอภัยออกทะเลกะทันหัน
  8. Albino

Albino อัศวินไร้นาย

6 ที่โกสต์ ตาแดงตัวเดียว เพราะเป็นหมาเผือกค่ะ เหมือนคนเผือกน่ะ
    ลักษณะเผือก หรือ albino คือความผิดปกติของร่างกายชนิดนึง ที่ร่างกายไม่สามรถสร้างเม็ดสีได้ พบได้ในสิ่งมีชีวิตทั่วไป ทุกตัวจะมีลักษณะเหมือนกันคือ ผิวเผือก(ขาวซีด เพราะไม่มีเม็ดสี) ตาสีแดง เพราะม่านตาไม่มีเม็ดสี พวกนี้จะไวต่อแสงแดดมาก และมีโอกาสเป็นมะเร็งผิวหนังได้มากกว่าคนทั่วไปค่ะ
    Źéńőń, Boylagoon, Gutter13 และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้

Share This Page