ธีออน เกร์ยจอย

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย ceruisia beer, 28 สิงหาคม 2013.

1. ZkywALkeR

ZkywALkeR นักดาบฝึกหัด

เข้าใจผิดแล้วครับ ถลกหนังในทีนี้หมายถึงการลอกเปลือกนิสัยของธีออน ที่คนนั้นคนนี้อยากให้เป็นออก

จนเหลือแต่นิสัยจริงๆของธีออน ซึ่งคือนิสันตอนที่เป็นรีค

เค้าไม่ได้หมายความว่า ถลกผิวหนังนะครับ
  2. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

จิงๆ ธีออนถูกถลกหนังนะครับแต่ไม่ใช่ทั้งตัว
    ในเล่มสาม แรมซี่ยังได้ส่งบางส่วนไปให้แคทลีนตอนวิวาห์ชาดด้วยคับ
  3. ZkywALkeR

อ่อ ขอบคุณที่ช่วยเสริมครับ ดูในซีรีย์ เห็นส่งแต่ไส้กรอกไป
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  4. ZkywALkeR

อ่อ ขอบคุณที่ช่วยเสริมครับ ดูในซีรีย์ เห็นส่งแต่ไส้กรอกไป
  5. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

สงสัยต้องให้สแตนิส โด๊บ ยาเยอะๆครับ ขุดเอาสมุนไพรพลังช้างสารจากทั่วทุกมุมโลกมา ให้แกโด๊บ จะได้มีแรงโซเดมาคอมกับเจ๊แดง 555+ ไม่ต้องออกรบเลย โจ๊ะแล้วฆ่าอย่างเดียว (ตอนขึ้นนั่งบัลลังก์เหล็กนึกสภาพสแตนิสไม่ออกเลยว่าสภาพไหน):rolleyes:
    Źéńőń และ Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  6. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ส่วนเรื่องของ ธีออน ผมว่า หากธีออนยังคงจงรักภักดีต่อตระกูลสตาร์ค ไม่อุตริอยากเป็นคนดีของพ่อ อย่างน้อยก็อาจจะได้ตายร่วมกับร็อบ อย่างไม่ทรมานมากนักในวิวาห์สีเลือด ไม่ต้องไปเจอแรมซี่ทรมานแบบให้ตายทั้งเป็น...
    DeathWolf ถูกใจข้อความนี้
  7. DeathWolf

DeathWolf พลเดินเท้า

ธีออนชีวิตเจาซวยตรงนี้แหล่ะครับคือถ้าทำตามที่ท่านว่า ธีออนอาจลืมตาอ้าปากได้ก็จริงแต่สายตาคนเกาะเหล็กที่มองมายังเขามันก็ไม่ได้เปลี่ยนไปจากสมัยที่เขาอยู่กับสตาร์ค(กระทั่งโสเภณีก็ยังดูถูกเขาเลยตอนS1)และการอยากให้คนยอมรับเนี่ยสำหรับธีออนสำคัญที่สุดเลยนะเออ และลูกชายที่ไหนไม่มีหรอกครับที่ไม่อยากให้พ่อยอมรับขอยกตัวอย่างการ์ตูนมาเทียบแล้วกันก็อย่างเมะเรื่องอีวานเกเลี่ยนพระเอกแม้จะห่างเหินกับพ่อขนาดไหนก็ตามทำไปทำมาเขายังอยากให้พ่อยอมรับอยู่ดี จะว่าไปธออนผมให้นิยามเขาไว้ว่า "ชายที่ไม่ว่าเลือกเส้นทางใดก็ตามก็ล้วนผิดทุกเส้นทาง"
    Master of Sellsword และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  8. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

เอ่อ เซลีนนี่ใช่นางเอก Underworld ป่ะคับ 555 ล้อเล่นๆ แล้วถ้าหนุนเซลีนขึ้นครองบัลลังค์ผมอยากรู้ว่าใครจะหนุน ผู้หญิงป่วยออดๆแอดๆแบบนั้นคงกลายเป็นหุ่นเชิดแน่ๆ ส่วนเรื่องการรบผมว่าในแคว้นเหนือตอนนี้คนที่จะสู้กะสแตนนิสได้สมน้ำสมเนื้อมากที่สุดคงเป็น พ่อลูกซาดิสท์ รูสและแรมซี่ บอลตั้นนะครับ
  9. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ผมว่าสแตนนิสแกดูอ่อนแรงลงไปมากนะ หลังโซเดมาคอม น่าจะไม่มีแรงพอจะกำดาบแล้วป่ะ 5555+ ล้อเล่น แต่ผมว่าแกมีโอกาสพลาดท่าให้สองพ่อลูกนี้มากเลย ในเกมแกก็กระจอกสุดด้วย (นอกเรื่องละ 55555+)
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  10. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

แสตนนิสนี่กลายเป็นตาแก่โซเดมาคอมแล้วหมดแรงไปซะละ:confused:
  11. Master of Sellsword

ทหารน้อยแต่ก็เอาชนะทัพที่มากกว่าได้ ดูอย่าง เพลิงเผาพกบ๋อง น้ำท่วมแปะโห ศึกผาแดง หรือยุทธการกัวต๋อ ในสามก๊กสิคับ วัดที่กึ๋นแม่ทัพครับของแบบนี้
  12. Funnyman

Funnyman ทหารม้า

จำที่นิ้วก้อยบอกเน็ด ได้มั้ยครับ ที่ว่าราชบัลลังเป็นหนี้ธนาคารแห่งบราวอส ตอนนี้คนทวงหนี้จอมโหดมาถึงแล้วครับ ฮ่าๆ
    โดยเจ้าหนี้คนนี้เป็นพันธมิตรกับสแตนนิสอยู่ โดยให้สแตนนิสยืมเงินไปจ้างทหารรับจ้าง

สแตนนิสทหารน้อยกว่า ที่ทางก็ไม่คุ้น เจอภัยหนาวอีก แถมคนทรยศแฝงตัวในกลุ่มชาวเหนือที่หันเข้ากับแกด้วย
    แต่บอลตั้นก็ไม่น้อยหน้าครับ คนทรยศลึ่ม ชาวเหนือส่วนมากยังภกดีกับสตาร์คอยู่แล้วก็ยังแค้นเรื่อง red weding
    CherryBoy, Master of Sellsword และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  13. AM'Rome Buster

โบลตั้นไม่มีวันตาย ลุงมาตินจะเอาเป็นตัวชูโรง เชื่อสิ
    DeathWolf และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  14. Master of Sellsword

มันต้องตายด้วยน้ำมือของน้องอาร์ย่าเท่านั้น อุวะฮะฮะฮ่า
    DeathWolf, leopard และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  15. AM'Rome Buster

ฉากระดับ SSS

Share This Page